Saturday, May 28, 2022
HomeLatest Newsఅతని షాంఘై కోవిడ్ విధానం విఫలమైంది. కానీ అతను ఇప్పటికీ Xi Jinping యొక్క...

అతని షాంఘై కోవిడ్ విధానం విఫలమైంది. కానీ అతను ఇప్పటికీ Xi Jinping యొక్క టాప్ ఛాయిస్


అతని షాంఘై కోవిడ్ విధానం విఫలమైంది.  కానీ అతను ఇప్పటికీ Xi Jinping యొక్క టాప్ ఛాయిస్

షాంఘైలో కోవిడ్: అంటువ్యాధులను తొలగించడానికి షాంఘై తాజా పుష్‌లో లాక్‌డౌన్‌ను కఠినతరం చేస్తోంది.

బీజింగ్:

షాంఘై కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ చీఫ్ లీ కియాంగ్ నివాసితులను ఆగ్రహానికి గురిచేసిన మరియు తీవ్రమైన ఆర్థిక నష్టాన్ని కలిగించిన COVID-19 వ్యాప్తిని మచ్చిక చేసుకోవడానికి నగరం యొక్క పోరాటంతో రాజకీయంగా గాయపడినట్లయితే, దాని గురించి చాలా తక్కువ సంకేతాలు లేవు.

దశాబ్దాలుగా ప్రెసిడెంట్ జి జిన్‌పింగ్‌కు సన్నిహిత మిత్రుడు, లి ఈ సంవత్సరం శక్తివంతమైన పొలిట్‌బ్యూరో స్టాండింగ్ కమిటీకి ఉద్దేశించబడ్డాడు, షాంఘై యొక్క అగ్రస్థానం నుండి బాగా అరిగిపోయిన మార్గాన్ని ట్రాక్ చేస్తూ నగరం యొక్క COVID సంక్షోభం ఉన్నప్పటికీ సురక్షితంగా ఉన్నట్లు చాలా మంది విశ్లేషకులు చెప్పారు.

వ్యాప్తి కొన్ని స్థానిక చైనీస్ అధికారుల కెరీర్లను పట్టాలు తప్పింది. కానీ వారు Xiతో లీ యొక్క స్థాయిని లేదా చరిత్రను పంచుకోలేదు, చైనాలోని అత్యధిక జనాభా కలిగిన నగరానికి అధిపతి పార్టీ శ్రేణుల ద్వారా క్రమంగా ఎదిగారు.

మావో జెడాంగ్ తర్వాత Xi చైనా యొక్క అత్యంత శక్తివంతమైన నాయకుడిగా ఉన్నప్పటికీ, అతనికి ఏడుగురు సభ్యుల స్టాండింగ్ కమిటీలో బలమైన విధేయులు అవసరం.

ఖచ్చితంగా చెప్పాలంటే, చైనీస్ రాజకీయాల అస్పష్టత మరియు Xi పూర్వాపరాలను విచ్ఛిన్నం చేయడానికి సుముఖత – అతను అధ్యక్ష పదవీకాల పరిమితులను రద్దు చేశాడు – Xi యొక్క తదుపరి నాయకత్వ శ్రేణిని నిర్ణయించే ఈ శరదృతువులో ఐదేళ్లలో ఒకసారి జరిగే కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ కాంగ్రెస్ అంచనాలను కష్టతరం చేస్తుంది.

62 ఏళ్ల లి, కోవిడ్‌తో పోరాడటానికి “స్లైస్-అండ్-గ్రిడ్” విధానంతో నేరుగా బహిరంగంగా సంబంధం కలిగి లేదు, దీనిలో షాంఘై అధికారులు నిర్దిష్ట పరిసరాల్లో కరోనావైరస్‌ను వేరుచేయడానికి ప్రయత్నించారు, నగరం మొత్తంగా విఘాతం కలిగించే లాక్‌డౌన్‌ను నివారించడానికి అనుమతించారు.

ఆ వ్యూహం విఫలమైంది. అంటువ్యాధుల పెరుగుదల 25 మిలియన్ల నగరాన్ని ఐదు వారాల కంటే ఎక్కువ లాక్డౌన్ చేయడానికి ప్రేరేపించింది.

ఇప్పుడు షాంఘై ఈ నెల చివరి నాటికి నిర్బంధ ప్రాంతాల వెలుపల అంటువ్యాధులను తొలగించడానికి తాజా పుష్‌లో తన లాక్‌డౌన్‌ను కఠినతరం చేస్తోంది, ఈ విషయం తెలిసిన వ్యక్తులు రాయిటర్స్‌తో చెప్పారు.

ఉపయోగకరమైన ‘చెస్ పీస్’

ప్రముఖ Weibo సైట్‌లో “షాంఘై పార్టీ కార్యదర్శి తన తప్పును గుర్తించి రాజీనామా చేయాలి” మరియు “సిగ్గులేని రాజకీయ నాయకుడు షాంఘైని నాశనం చేయాలి” వంటి పోస్ట్‌లతో సోషల్ మీడియా వినియోగదారులు తమ కోపాన్ని లీపైకి నెట్టారు.

లి మరియు సిబ్బందికి బాధ్యత వహించే కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ ఆర్గనైజేషన్ విభాగం వ్యాఖ్య కోసం చేసిన అభ్యర్థనలకు ప్రతిస్పందించలేదు.

2020లో కోవిడ్‌ని గుర్తించిన వుహాన్‌లోని పార్టీ ఉన్నతాధికారులు మరియు హుబీ ప్రావిన్స్ పరిసర ప్రాంతాలు 2020లో భర్తీ చేయబడ్డాయి. లాక్‌డౌన్‌కు దారితీసిన వ్యాప్తి తర్వాత ఈ ఏడాది వాయువ్య నగరమైన జియాన్‌లో కనీసం 31 మంది అధికారులు శిక్షించబడ్డారు.

షాంఘై వ్యాప్తి సమయంలో కనీసం 25 మంది అధికారులను శిక్షించింది.

కానీ ఆ షాంఘై అధికారులలో ఎవరూ జిల్లా స్థాయికి మించిన వారు కాదు మరియు శిక్షించబడిన అత్యంత సీనియర్ జియాన్ అధికారి ఆరోగ్య చీఫ్.

“షాంఘైలో పరాజయానికి కారణమైన వ్యక్తులు రాజకీయంగా పంపిణీ చేయదగిన వారు అవుతారు” అని మాజీ బ్రిటిష్ దౌత్యవేత్త మరియు రాయల్ యునైటెడ్ సర్వీసెస్ ఇన్స్టిట్యూట్ థింక్ ట్యాంక్‌లో సీనియర్ అసోసియేట్ ఫెలో చార్లెస్ పార్టన్ అన్నారు.

సింగపూర్‌లోని లీ కువాన్ యూ స్కూల్ ఆఫ్ పబ్లిక్ పాలసీలో అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ ఆల్ఫ్రెడ్ వు మాట్లాడుతూ, ఇతర చోట్ల అధికారులు “ఇప్పటికి వెళ్లి ఉండేవారు” అని అన్నారు.

“కానీ Xiతో లికి ఉన్న సాన్నిహిత్యం కారణంగా, కొత్త నాయకత్వ శ్రేణిలో చదరంగంగా Xiకి అతని సంభావ్య ఉపయోగకరం మరియు చైనాలోని ఇతర నగరాల పార్టీ బాస్‌ల కంటే షాంఘై పార్టీ బాస్ చాలా ఎక్కువ ర్యాంక్‌లో ఉన్నందున, లి వెళుతున్నారు. సురక్షితంగా ఉండటానికి.”

‘స్థిరంగా నిలకడగా ఉండండి’

N95 మాస్క్, బ్లాక్ జాకెట్ మరియు ప్యాంటు ధరించి – ఫీల్డ్‌లోని పార్టీ నాయకులకు వాస్తవమైన యూనిఫాం ధరించి, రెసిడెన్షియల్ కాంపౌండ్‌లు మరియు ఆసుపత్రులను సందర్శించే రాష్ట్ర మీడియాలో లీ పదేపదే కనిపించారు.

ప్రతి ప్రదర్శనలో, అతను సందేశాన్ని పునరుద్ఘాటించాడు: “పార్టీ సెక్రటరీ జి జిన్‌పింగ్ చేసిన ముఖ్యమైన సూచనల స్ఫూర్తిని మనం దృఢంగా అమలు చేయాలి మరియు డైనమిక్-జీరో విధానంలో స్థిరంగా కొనసాగాలి”.

నగరం ఇప్పటికీ ప్రతిరోజూ వేలాది COVID కేసులను నివేదిస్తున్నప్పటికీ, Xi యొక్క COVID విధానం ద్వారా ఆధారితమైన “షాంఘై యుద్ధంలో పార్టీ ఖచ్చితంగా గెలవగలదని” స్టాండింగ్ కమిటీ గురువారం పేర్కొంది.

“షాంఘై యొక్క COVID పోరాటం విజయవంతమైతే, ఈ విజయానికి దారితీసిన Xi విధానాన్ని స్థిరంగా అమలు చేస్తున్న లీ ఎందుకు శిక్షించబడాలి?” అని షాంఘై యూనివర్శిటీ ఆఫ్ పొలిటికల్ సైన్స్ అండ్ లాలో మాజీ అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ చెన్ దాయోయిన్ అన్నారు. చిలీలో వ్యాఖ్యాత.

Xi యొక్క జీరో-COVID విధానాన్ని సీనియర్ అధికారులు ఎవరూ బహిరంగంగా ప్రశ్నించలేదు, ఇది Omicron వేరియంట్ యొక్క అంటువ్యాధి కారణంగా ఎక్కువగా ఒత్తిడికి గురైంది మరియు మిగిలిన ప్రపంచం కరోనావైరస్‌తో జీవించడం నేర్చుకుంటున్నందున చైనాను మరింత ఒంటరిగా చేసింది.

ఎదురుగాలిలు ఉన్నప్పటికీ, Xi మూడవ నాయకత్వ పదవీకాలాన్ని పొందేందుకు సిద్ధంగా ఉన్న పార్టీ కాంగ్రెస్ వరకు చైనా తన కఠినమైన వైఖరితో కట్టుబడి ఉంటుందని విస్తృతంగా భావిస్తున్నారు. కోవిడ్‌కి వ్యతిరేకంగా చైనా చేసిన పోరాటం పశ్చిమ దేశాలకు దాని సోషలిస్ట్ మోడల్ యొక్క ఆధిపత్యాన్ని చూపించే ఒక ప్రధాన రాజకీయ విజయంగా ఆయన పేర్కొన్నారు.

చివరికి, లీ ఒక బాస్‌కి సమాధానం ఇస్తాడు.

Zhejiang ప్రావిన్స్‌కు చెందిన వ్యక్తి, Li Xi యొక్క ప్రధాన కార్యదర్శి – అత్యంత విశ్వసనీయమైన విశ్వసనీయులకు పాత్ర – 2004 నుండి 2007 వరకు Xi తూర్పు తీరప్రాంత ప్రావిన్స్‌లో పార్టీ బాస్‌గా ఉన్నారు. 2013లో జి ప్రెసిడెంట్ అయిన సంవత్సరంలో లీ ఎకనామిక్ పవర్‌హౌస్ ప్రావిన్స్‌కి గవర్నర్‌గా పదోన్నతి పొందారు.

అవినీతి అణిచివేతలో భాగంగా పొరుగున ఉన్న జియాంగ్సు ప్రావిన్స్‌లోని అనేక మంది అధికారులను Xi తొలగించినప్పుడు మరియు రాజకీయ శూన్యతను పూరించడానికి విశ్వసనీయమైన వ్యక్తి అవసరం అయినప్పుడు, అతను 2016లో లిని పంపించి, అతన్ని ప్రాంతీయ పార్టీ చీఫ్‌గా పెంచాడు.

మరుసటి సంవత్సరం, Xi లీని షాంఘై పార్టీ బాస్‌గా ప్రమోట్ చేశాడు.

Xiతో సహా 1980ల చివరి నుండి షాంఘై పార్టీ చీఫ్ ఒక్కరు తప్ప, చివరికి స్టాండింగ్ కమిటీకి పదోన్నతి పొందారు.

(బీజింగ్‌లో యూ లున్ టియాన్ రిపోర్టింగ్; షాంఘైలో డేవిడ్ స్టాన్‌వే అదనపు రిపోర్టింగ్; టోనీ మున్రో మరియు విలియం మల్లార్డ్ ఎడిటింగ్)

.


#అతన #షఘ #కవడ #వధన #వఫలమద #కన #అతన #ఇపపటక #Jinping #యకక #టప #ఛయస

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments