Saturday, May 21, 2022
HomeInternationalఉక్రెయిన్‌లో పుతిన్ ఓడిపోవడం ఖాయమని ప్రపంచం నిశ్చయించుకుంది: కెనడాకు చెందిన జస్టిన్ ట్రూడో

ఉక్రెయిన్‌లో పుతిన్ ఓడిపోవడం ఖాయమని ప్రపంచం నిశ్చయించుకుంది: కెనడాకు చెందిన జస్టిన్ ట్రూడో


ఉక్రెయిన్‌లో పుతిన్ ఓడిపోవడం ఖాయమని ప్రపంచం నిశ్చయించుకుంది: కెనడాకు చెందిన జస్టిన్ ట్రూడో

ఉక్రెయిన్‌ను నిరాయుధులను చేసేందుకు తాను ఫిబ్రవరి 24న “ప్రత్యేక సైనిక ఆపరేషన్” ప్రారంభించినట్లు పుతిన్ చెప్పారు.

KYIV:

రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ఉక్రెయిన్‌లో యుద్ధంలో ఓడిపోయేలా మాస్కోను సంవత్సరాల తరబడి ఆంక్షల కింద ఉంచడంతోపాటు ప్రపంచమంతా చేయగలిగినదంతా చేస్తుందని కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో ఆదివారం ఆలస్యంగా చెప్పారు.

“పుతిన్ అర్థం చేసుకోవలసిన విషయం ఏమిటంటే, పశ్చిమ దేశాలు ఖచ్చితంగా నిశ్చయించుకున్నాయి మరియు అతను చేస్తున్నదానికి వ్యతిరేకంగా నిలబడాలని నిర్ణయించుకున్నాయి” అని ట్రూడో రాయిటర్స్‌కు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో చెప్పారు.

“అతని చట్టవిరుద్ధమైన యుద్ధం, అతని తీవ్రతలు, ఉక్రెయిన్‌ను మరింత ఆక్రమించడాన్ని ఎంచుకోవడం ద్వారా అతను ఎర్రటి గీతలు దాటడం అంటే అతను ఓడిపోయేలా చూసుకోవడానికి మనం చేయగలిగినదంతా మనం ప్రపంచంగా చేస్తాము.”

ప్రెసిడెంట్ వోలోడిమిర్ జెలెన్స్కీతో చర్చల కోసం ఉక్రెయిన్‌లో అనుకోని పర్యటన సందర్భంగా మాట్లాడిన ట్రూడో, పుతిన్ ఒక భయంకరమైన తప్పు చేస్తున్నాడని అన్నారు.

“అతను పౌరులపై దౌర్జన్యాలకు పాల్పడుతున్నాడు మరియు అతను గెలవగలడని భావించి ఇదంతా చేస్తున్నాడు. కానీ అతను ఓడిపోగలడు” అని రష్యా నాజీని ఓడించిన జ్ఞాపకార్థం పుతిన్‌తో ఏమి చెబుతారని అడిగినప్పుడు ట్రూడో అన్నారు. రెండవ ప్రపంచ యుద్ధంలో జర్మనీ, దీనిని మాస్కో 1941-45 యొక్క గొప్ప దేశభక్తి యుద్ధంగా పిలుస్తుంది.

ఆదివారం, యూరప్ నాజీల లొంగిపోయిన 77వ వార్షికోత్సవాన్ని జరుపుకుంది. మే 9న రష్యా విజయాన్ని జరుపుకుంటుంది. నాజీ జర్మనీ యొక్క షరతులు లేని లొంగుబాటు మే 8, 1945 రాత్రి 11:01 గంటలకు అమల్లోకి వచ్చింది, అది మే 9 మాస్కోలో.

రెండవ ప్రపంచ యుద్ధం సమయంలో పుతిన్ చర్యలు రష్యాకు మరియు దాని ప్రజల చారిత్రాత్మక త్యాగాలకు ఎలా అవమానం కలిగిస్తాయనే దానిపై జెలిన్‌స్కీతో G7 నాయకుల వీడియో కాల్ తరువాత, ట్రూడో ఆదివారం ముందుగా జారీ చేసిన గ్రూప్ ఆఫ్ సెవెన్ నుండి ఒక ప్రకటనను ప్రతిధ్వనించారు.

“చాలా స్పష్టంగా చెప్పాలంటే, యూరప్‌లో విజయం సాధించిన రోజున, మనమందరం చాలా దశాబ్దాల క్రితం ఫాసిజంపై సాధించిన విజయాన్ని జరుపుకుంటున్నప్పుడు,” ట్రూడో ఇలా అన్నారు, “వ్లాదిమిర్ పుతిన్ పోరాడి మరణించిన మిలియన్ల మంది రష్యన్ల జ్ఞాపకార్థం అవమానం కలిగిస్తున్నారు. స్వేచ్ఛ మరియు ఫాసిజానికి వ్యతిరేకంగా పోరాటం.”

సోమవారం వార్షికోత్సవ వేడుకలకు అధ్యక్షత వహించే 1999 నుండి రష్యా యొక్క పారామౌంట్ నాయకుడు పుతిన్, ఇటీవలి సంవత్సరాలలో సైనికులు, ట్యాంకులు, రాకెట్లు మరియు ఖండాంతర బాలిస్టిక్ క్షిపణుల పరేడ్‌కు ముందు రెడ్ స్క్వేర్‌లో నివాళులర్పించడం ద్వారా పశ్చిమ దేశాలకు సూది దారించేందుకు విక్టరీ డేని ఉపయోగించారు.

కెనడా ఉక్రెయిన్‌కు కొత్త ఆయుధాలు మరియు సామగ్రిని అందజేస్తుందని మరియు దేశ రాజధాని కైవ్‌లో తన రాయబార కార్యాలయాన్ని తిరిగి ప్రారంభిస్తుందని ట్రూడో అంతకుముందు చెప్పారు.

ఉక్రెయిన్‌ను నిరాయుధులను చేసేందుకు మరియు పశ్చిమ దేశాలచే రెచ్చగొట్టబడిన రష్యన్ వ్యతిరేక జాతీయవాదాన్ని వదిలించుకోవడానికి తాను ఫిబ్రవరి 24న “ప్రత్యేక సైనిక చర్య” ప్రారంభించినట్లు పుతిన్ చెప్పారు. ఉక్రెయిన్ మరియు దాని మిత్రదేశాలు రష్యా ప్రకోపింపని యుద్ధాన్ని ప్రారంభించాయని చెప్పారు.

రష్యా ఆర్థిక వ్యవస్థపై తీవ్ర ప్రభావం చూపుతున్న మాస్కోపై ఆంక్షలు విధించిన దేశాలన్నీ.. వాటిని అవసరమైనంత కాలం, ఏళ్ల తరబడి కూడా కొనసాగించాలని నిర్ణయించుకున్నాయని ట్రూడో చెప్పారు.

“వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ప్రపంచానికి 70 సంవత్సరాలకు పైగా స్థిరత్వం మరియు వృద్ధి మరియు శ్రేయస్సును పెంచలేరు మరియు ఆ స్థిరత్వం, వృద్ధి మరియు శ్రేయస్సు నుండి ప్రయోజనం పొందాలని ఆశిస్తున్నారు” అని అతను చెప్పాడు.

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments