Thursday, May 26, 2022
HomeInternationalజపాన్ "చివరికి ఉనికిలో ఉండదు", ఎలోన్ మస్క్ ట్వీట్లు. అప్పుడు, ఐర్ ఫాలోస్

జపాన్ “చివరికి ఉనికిలో ఉండదు”, ఎలోన్ మస్క్ ట్వీట్లు. అప్పుడు, ఐర్ ఫాలోస్


జపాన్ “చివరికి ఉనికిలో ఉండదు”, ఎలోన్ మస్క్ ట్వీట్లు.  అప్పుడు, ఐర్ ఫాలోస్

ఎలోన్ మస్క్ జపాన్ “చివరికి ఉనికిలో ఉండదు” అని ట్వీట్ చేశాడు.

టోక్యో:

అధిక జనన రేటు లేకుండా జపాన్ “చివరికి ఉనికిలో ఉండదు” అని ఎలోన్ మస్క్ చేసిన ట్వీట్ సోమవారం నాడు వ్యంగ్యం మరియు కోపం యొక్క వరదను సృష్టించింది – అయితే చాలా మంది ఆందోళన జపాన్ ప్రభుత్వాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకున్నప్పటికీ సమస్యను పరిష్కరించడానికి పెద్దగా ఏమీ చేయలేదని చెప్పారు.

ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల తయారీ సంస్థ టెస్లా ఇంక్ అధిపతి మస్క్, వారాంతంలో ట్వీట్ చేస్తూ, “స్పష్టంగా చెప్పే ప్రమాదం ఉంటే, జనన రేటు మరణాల రేటును మించేలా ఏదైనా మార్పులు చేయకపోతే, జపాన్ చివరికి ఉనికిని కోల్పోతుంది. ఇది చాలా గొప్పది. ప్రపంచానికి నష్టం.”

ఈ వ్యాఖ్య జపాన్ వీక్షకులలో మరియు జపాన్‌లో నాడిని తాకింది, దీని జనాభా 2008లో గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది మరియు ప్రభుత్వ హెచ్చరికలు మరియు సమస్యను పరిష్కరించేందుకు అప్పుడప్పుడు ప్రయత్నాలు చేసినప్పటికీ తక్కువ జననాల రేటు గత సంవత్సరం నాటికి 125 మిలియన్లకు తగ్గింది.

కానీ జపాన్ ప్రపంచంలోని మూడవ-అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థగా మిగిలిపోయింది, కార్ల తయారీదారుల నుండి గేమ్‌ల డెవలపర్‌ల వరకు గ్లోబల్ హెవీవెయిట్‌లకు హోస్ట్‌గా ఉంది మరియు గ్లోబల్ సెమీకండక్టర్ సరఫరా గొలుసులలో ఇది కీలక లింక్.

“ఇలా ట్వీట్ చేయడం వల్ల ప్రయోజనం ఏమిటి?” సెంటర్ ఫర్ అమెరికన్ ప్రోగ్రెస్‌లో సీనియర్ ఫెలో టోబియాస్ హారిస్ రాశారు.

“జపాన్ యొక్క జనాభా భవిష్యత్తును చుట్టుముట్టిన ఆందోళనలు ‘జపాన్ చివరికి ఉనికిలో ఉండదు’ అని కాదు, కానీ తక్కువ జనాభా స్థాయికి క్షీణించిన ఫలితంగా సంభవించే లోతైన సామాజిక తొలగుటలు.”

జర్మనీతో సహా జపాన్‌తో పాటు అనేక దేశాలలో జనన రేటు మందగించిందని ఇతరులు గుర్తించారు – ఇక్కడ టెస్లా ఇప్పుడే కొత్త ఫ్యాక్టరీని ప్రారంభించింది – మరియు జపాన్‌కు మొదటి దెబ్బ తగిలింది.

కానీ చాలా మంది జపనీస్ వ్యాఖ్యాతలు ఈ పరిస్థితిలో ఆశ్చర్యం లేదని అన్నారు మరియు ఎక్కువ డేకేర్ సెంటర్‌లను అందించడం మరియు పిల్లలు పుట్టిన తర్వాత మహిళలు పనికి తిరిగి రావడాన్ని సులభతరం చేయడం వంటి వాటితో పోరాడటానికి తగినంతగా చేయనందుకు తమ ప్రభుత్వాన్ని నిందించారు.

“జనన రేటు తగ్గుతోందని వారు చెబుతూనే ఉన్నారు, కానీ ప్రభుత్వం దానిని ఎదుర్కోవటానికి సమగ్ర చర్యలు తీసుకోనందున, మేము ఏమి చెప్పగలం? వారు చెప్పే మరియు చేసే ప్రతిదానికీ విరుద్ధంగా ఉన్నాయి” అని ట్విట్టర్ వినియోగదారు SROFF రాశారు.

“ఈ వాతావరణంలో, ‘సరే, బిడ్డను కనండి’ అని ఎవరు చెప్పబోతున్నారు? నేను జపాన్ కోసం నిరాశ చెందుతున్నాను.”

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments