Thursday, May 26, 2022
HomeLatest Newsజుట్టు రాలడం మిమ్మల్ని ఆందోళనకు గురిచేస్తోందా? నిపుణులు దానికి గల కారణాలను పంచుకున్నారు

జుట్టు రాలడం మిమ్మల్ని ఆందోళనకు గురిచేస్తోందా? నిపుణులు దానికి గల కారణాలను పంచుకున్నారు


జుట్టు రాలడం మిమ్మల్ని ఆందోళనకు గురిచేస్తోందా?  నిపుణులు దానికి గల కారణాలను పంచుకున్నారు

కార్బోహైడ్రేట్లు, సంతృప్త కొవ్వులు మరియు ట్రాన్స్ ఫ్యాట్స్ అధికంగా ఉండే ఆహారం జుట్టు రాలడాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది

జుట్టు రాలడం తరచుగా ఆందోళనకు కారణం కావచ్చు, సమయానికి శ్రద్ధ వహించకపోతే. అయినప్పటికీ, జుట్టు రాలడం ఎంత సాధారణమో మరియు వైద్యపరమైన జోక్యానికి ఏది విలువైనదిగా పరిగణించబడుతుందో అంచనా వేయడం కూడా చాలా కష్టం. పోషకాహార నిపుణుడు లోవ్‌నీత్ ప్రకారం, “రోజూ కొంత మొత్తంలో జుట్టు రాలడం సాధారణం. ప్రజలు సాధారణంగా ప్రతిరోజూ 100 వెంట్రుకల వరకు కోల్పోతారు. కొత్త ఇన్‌స్టాగ్రామ్ పోస్ట్‌లో, నిపుణుడు జుట్టు రాలడం అనేది కొన్ని ఇతర ఆరోగ్య పరిస్థితులకు సంకేతంగా ఎలా ఉంటుందో వివరిస్తుంది. “ఒక వ్యక్తి సాధారణం కంటే ఎక్కువ జుట్టును కోల్పోతున్నట్లు గమనిస్తే, వారికి అంతర్లీన పరిస్థితి ఉండవచ్చు” అని లోవ్‌నీత్ వివరించాడు మరియు జుట్టు రాలడానికి గల కారణాల జాబితాను కూడా అందిస్తుంది.

జుట్టు రాలడానికి గల కారణాల జాబితాలో హార్మోన్ల మార్పులు/అసమతుల్యతలు ఉన్నాయి. పోషకాహార నిపుణుడి ప్రకారం, “ప్రసవం, రుతువిరతి మరియు థైరాయిడ్ సమస్యల కారణంగా హార్మోన్ల మార్పులతో సహా అనేక రకాల పరిస్థితులు జుట్టు రాలడానికి కారణమవుతాయి.” అంతేకాకుండా, PCOS వంటి “అదనపు ఆండ్రోజెన్‌లు లేదా ఇన్సులిన్ నిరోధకతతో గుర్తించబడిన ఎండోక్రైన్ రుగ్మతలు” కూడా జుట్టు రాలడాన్ని ప్రేరేపించవచ్చని లోవ్‌నీత్ తెలిపారు.

జుట్టు రాలడానికి ఇతర కారణాలలో ఒకటి శారీరక మరియు మానసిక ఒత్తిడి. పోషకాహార నిపుణుడు చాలా మంది వ్యక్తులు “శారీరక లేదా భావోద్వేగ షాక్ తర్వాత చాలా నెలల తర్వాత సాధారణ జుట్టు పలుచబడటం” అనుభవిస్తారని చెప్పారు. అయితే, ఈ రకమైన జుట్టు రాలడం తాత్కాలికమే అని పోస్ట్ జతచేస్తుంది.

ఆహారం కూడా జుట్టు రాలడంపై లోతైన ప్రభావాన్ని చూపుతుంది. అధిక-గ్లైసెమిక్ కార్బోహైడ్రేట్లు, సంతృప్త కొవ్వులు మరియు ట్రాన్స్ ఫ్యాట్‌లపై ఆధారపడిన ఆహారం జుట్టు రాలడాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది. “పాల తీసుకోవడం కూడా జుట్టు రాలడానికి ముడిపడి ఉంది. ఈ రకమైన ఆహారాలు శరీరంలో హార్మోన్ల అసమతుల్యత లేదా మంటను ప్రేరేపిస్తాయి” అని లోవ్‌నీత్ వివరించాడు.

అదనంగా, పోషకాహార లోపాలు కూడా జుట్టు రాలడానికి కారణమవుతాయి. “ప్రోటీన్లు మరియు ఐరన్ వంటి కొన్ని విటమిన్లు చాలా తక్కువగా ఉండే విపరీతమైన ఆహారాలు కొన్నిసార్లు విపరీతంగా జుట్టు రాలడానికి కారణమవుతాయి” అని నోట్ చెప్పింది.

ఆహారంతో పాటు, తీసుకునే మందులు కూడా జుట్టు ఆరోగ్యంపై ప్రభావం చూపుతాయి. నోట్‌లో, పోషకాహార నిపుణుడు, “కేన్సర్, ఆర్థరైటిస్, డిప్రెషన్, గుండె సమస్యలు, గౌట్ మరియు అధిక రక్తపోటు వంటి కొన్ని మందుల వల్ల జుట్టు రాలడం ఒక దుష్ప్రభావం కావచ్చు.”

పైన పేర్కొన్న కారణాలతో పాటు, పోషకాహార నిపుణుడు ఇలా పేర్కొన్నాడు, “అధిక హెయిర్‌స్టైలింగ్ లేదా మీ జుట్టును గట్టిగా లాగడం, పిగ్‌టెయిల్స్ లేదా కార్న్‌రోస్ వంటివి ట్రాక్షన్ అలోపేసియా అని పిలువబడే ఒక రకమైన జుట్టు రాలడానికి కారణం కావచ్చు.”

వీడియోను ఇక్కడ చూడండి:

ఒకరి జుట్టు రాలడానికి కారణమయ్యే కారకాలను తెలుసుకోవడానికి వైద్యుడిని సంప్రదించమని కూడా సలహా ఇస్తారు.

నిరాకరణ: సలహాతో సహా ఈ కంటెంట్ సాధారణ సమాచారాన్ని మాత్రమే అందిస్తుంది. అర్హత కలిగిన వైద్య అభిప్రాయానికి ఇది ఏ విధంగానూ ప్రత్యామ్నాయం కాదు. మరింత సమాచారం కోసం ఎల్లప్పుడూ నిపుణుడిని లేదా మీ స్వంత వైద్యుడిని సంప్రదించండి. ఈ సమాచారానికి NDTV బాధ్యత వహించదు.

.


#జటట #రలడ #మమమలన #ఆదళనక #గరచసతద #నపణల #దనక #గల #కరణలన #పచకననర

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments