Saturday, May 28, 2022
HomeBusinessపురాణ పతనం! డే ట్రేడర్ ఆర్మీ మీమ్-స్టాక్ ఎరాలో సంపాదించిన మొత్తం డబ్బును కోల్పోతుంది

పురాణ పతనం! డే ట్రేడర్ ఆర్మీ మీమ్-స్టాక్ ఎరాలో సంపాదించిన మొత్తం డబ్బును కోల్పోతుంది


పురాణ పతనం!  డే ట్రేడర్ ఆర్మీ మీమ్-స్టాక్ ఎరాలో సంపాదించిన మొత్తం డబ్బును కోల్పోతుంది

AMC ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ ఇంక్. జూన్ 2021 నుండి 78% తగ్గింది.

ఇది రిటైల్ డే ట్రేడర్‌ల కోసం ప్రారంభమైనంత వేగంగా ముగుస్తుంది, వారి క్రౌడ్-సోర్స్డ్ డేరింగ్ అనేది మహమ్మారి ఈక్విటీల యొక్క ప్రముఖ కథ. మోర్గాన్ స్టాన్లీ అంచనా ప్రకారం, 2022లో నర్సింగ్ నష్టాలు మిగిలిన మార్కెట్‌ల కంటే అధ్వాన్నంగా ఉన్నాయి, లాక్‌డౌన్ ప్రారంభమైనప్పుడు జంప్ చేసిన ఔత్సాహిక పెట్టుబడిదారులు ఇప్పుడు వారి అద్భుతమైన లాభాలన్నింటినీ తిరిగి ఇచ్చారు. ఈ గణన 2020 ప్రారంభం నుండి కొత్తగా ప్రవేశించిన వారి ట్రేడ్‌లపై ఆధారపడి ఉంటుంది మరియు మొత్తం లాభాలు మరియు నష్టాలను లెక్కించడానికి మార్పిడి మరియు పబ్లిక్ ధర-ఫీడ్ డేటాను ఉపయోగిస్తుంది.

కరోనావైరస్ వ్యాప్తి కారణంగా పుట్టి, ఫెడరల్ రిజర్వ్ లార్జెస్ ద్వారా పెంపొందించబడిన క్రేజ్ ఒకే విధమైన వంశం, ద్రవ్యోల్బణం యొక్క విలన్ ద్వారా తగ్గించబడింది, గ్లోబల్ సెంట్రల్ బ్యాంకులు వారు తగ్గించిన అదే వడ్డీ రేట్లను పెంచడం ద్వారా పోరాడటానికి పోటీపడుతున్నాయి. ఫలితంగా మార్చి 2020లో ఉద్దీపన ప్రవహించడం ప్రారంభించినప్పుడు ఊహాజనిత కంపెనీలలో లంబరింగ్ బేర్ మార్కెట్ పెరిగింది.

“ఈ కుర్రాళ్ళలో చాలా మంది కోవిడ్ చుట్టూ ట్రేడింగ్ చేయడం ప్రారంభించారు, కాబట్టి వారి ఏకైక పెట్టుబడి అనుభవం వాక్-అవుట్, ఫెడ్-ఇంధన మార్కెట్” అని టటిల్ క్యాపిటల్ మేనేజ్‌మెంట్ LLC చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ మాథ్యూ టటిల్ అన్నారు. “నవంబర్‌లో ఫెడ్ పైవట్‌తో అదంతా మారిపోయింది, అయితే ఫెడ్ మద్దతు లేని మార్కెట్‌ను వారు ఎప్పుడూ చూడలేదు కాబట్టి వారు దానిని గ్రహించలేదు,” అని అతను చెప్పాడు. “ఫలితాలు భయంకరంగా ఉన్నాయి.”

7pv5jg6

DIY గుంపు తిరిగి బౌన్స్ కాగలదా? అవును. 2020-పాతకాలపు రిటైల్ ఇన్వెస్టర్ల మరణాన్ని వారు తెరపైకి వచ్చినప్పటి నుండి ప్రజలు ముందే చెబుతున్నారు — వారి మరణానికి సంబంధించిన గత నివేదికలు అతిశయోక్తిగా ఉన్నాయి. జీరో-కమీషన్ ట్రేడింగ్ ఖాతాలతో సాయుధమై, వ్యక్తిగత పెట్టుబడిదారులు తమకు ఇష్టమైన స్టాక్‌లను చాలాసార్లు అంచుల నుండి వెనక్కి తీసుకురాగలిగారు మరియు మళ్లీ అలా చేయగలుగుతారు.

అయినప్పటికీ, ఉన్మాదం యొక్క ఎత్తు నుండి ప్రసిద్ధ పేర్లు తీవ్రమైన నష్టాలను కలిగి ఉన్నాయి. AMC ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ ఇంక్. జూన్ 2021 నుండి 78% క్షీణించింది. ఈ సంవత్సరం 49% నష్టపోయింది. పెలోటాన్ ఇంటరాక్టివ్ ఇంక్. దాని రికార్డు నుండి 90% ఆఫ్‌లో ఉంది. 2020 ప్రారంభం నుండి గత నవంబర్ వరకు, గోల్డ్‌మన్ సాచ్స్ గ్రూప్ ఇంక్. రెట్టింపు కంటే ఎక్కువ ట్రాక్ చేసిన రిటైల్ ట్రేడ్‌ల ద్వారా మొగ్గుచూపిన రిటైల్ స్టాక్ బాస్కెట్. ఈ సంవత్సరం, ఆ బాస్కెట్ 32% పడిపోయింది, S&P 500 క్షీణత కంటే రెండు రెట్లు ఎక్కువ.

ప్రొఫెషనల్ ఇన్వెస్టర్‌లను షార్ట్ పొజిషన్‌ల నుండి బయటకు నెట్టడానికి మరియు వాల్ స్ట్రీట్ ఆర్డర్‌ను త్రోసిపుచ్చడానికి ప్రయత్నించడానికి వాల్‌స్ట్రీట్‌బెట్స్ ఫోరమ్‌లలో కలిసి పనిచేసిన తర్వాత ఇంట్లో వ్యాపారులు కీర్తిని పొందడం 2021 నుండి అద్భుతమైన పతనం. బ్లూమ్‌బెర్గ్ ఇంటెలిజెన్స్ అంచనా ప్రకారం, రిటైల్ పెట్టుబడిదారులు ఒక దశలో మొత్తం స్టాక్ ట్రేడింగ్‌లో దాదాపు 24% ఉన్నారు. వారి ప్రభావం Reddit బ్లాగ్‌లు మరియు Stocktwits పోస్ట్‌లను మార్కెట్‌లలో ఇంటెల్‌ని సేకరించే ప్రతి ఒక్కరూ తప్పక చదవవలసిన మెటీరియల్‌గా చేసింది.

orodnbeo

2022లో, US ఈక్విటీల విలువ నుండి సుమారు $9 ట్రిలియన్లు తొలగించబడినప్పుడు, డే-ట్రేడర్ ఆర్మీ కనీసం పొజిషనింగ్ పరంగా సాపేక్షంగా దృఢంగా ఉంది, ఇది తిరోగమనంలో ఉన్న ప్రొఫెషనల్ మనీ మేనేజర్‌లతో విభేదిస్తుంది. ఉదాహరణకు, హెడ్జ్ ఫండ్‌లు నెలల తరబడి రిస్క్‌ను తగ్గిస్తూనే ఉన్నాయి, వాటి ఈక్విటీ ఎక్స్‌పోజర్‌ను రెండు సంవత్సరాల కనిష్టానికి పంపింది, మోర్గాన్ స్టాన్లీ యొక్క ప్రైమ్ బ్రోకర్ యూనిట్ షో ద్వారా సంకలనం చేయబడిన డేటా.

క్రిస్టోఫర్ మెట్లీతో సహా మోర్గాన్ స్టాన్లీ విశ్లేషకుల ప్రకారం, మార్కెట్ దిగువ సంకేతాల కోసం వెతుకుతున్న పెట్టుబడిదారుల కోసం, రిటైల్ ప్రవర్తన చూడవలసిన విషయం.

“సాంప్రదాయ లొంగుబాటు సాధారణంగా హెడ్జ్ ఫండ్స్ ద్వారా శీఘ్ర డీ-గ్రాసింగ్ ద్వారా గుర్తించబడుతుంది + క్రమబద్ధమైన స్థూల వ్యూహాలు, ఇక్కడ పొజిషనింగ్ ఇప్పటికే తేలికగా ఉంది” అని మెట్లీ గత వారం ఒక నోట్‌లో రాశారు. “బదులుగా, డి-రిస్క్ యొక్క తదుపరి దశ మరింత క్రమానుగతంగా ఉంటుంది, ఇది ఆస్తి కేటాయింపుదారులు/నిజమైన డబ్బు/రిటైల్ నుండి వస్తుంది మరియు అందువల్ల ఆడటం నెమ్మదిగా ఉంటుంది, దీని వలన ఖచ్చితమైన దిగువకు కాల్ చేయడం మరింత కష్టమవుతుంది.”

మార్కెట్‌లో రోజు వ్యాపారుల రద్దీ పెరుగుతోందన్న సంకేతాలు కనిపిస్తున్నాయి. ఏప్రిల్‌లో, రిటైల్ ఇన్వెస్టర్లు $14 బిలియన్ల స్టాక్‌లను పెంచుకున్నారు, ఇది 2020 చివరి నుండి ఏ నెలలోనైనా రెండవ-నెమ్మదైన పెరుగుదల అని మోర్గాన్ స్టాన్లీ డేటా చూపిస్తుంది. ఆప్షన్స్ మార్కెట్‌లో, వారు శీఘ్ర లాభాల కోసం బుల్లిష్ కాల్‌లకు పరుగెత్తేవారు, ఇప్పుడు కార్యకలాపాలు బేరిష్ పుట్‌ల వైపు మొగ్గు చూపుతున్నాయి.

బ్యాంక్ ఆఫ్ అమెరికా కార్ప్. యొక్క ప్రైవేట్ క్లయింట్ యూనిట్‌లో, సంస్థ $3 ట్రిలియన్ డాలర్లను కలిగి ఉంది, సంపన్న వ్యక్తులు గత నాలుగు వారాలలో నవంబర్ నుండి అత్యంత వేగవంతమైన రేటుతో స్టాక్‌లను విడిచిపెట్టారు.

పునర్వినియోగపరచలేని ఆదాయంలో వ్యక్తిగత పొదుపులు కోవిడ్-పూర్వ స్థాయికి పడిపోయినందున, గియాకోమో పియరాంటోనితో సహా వాండా రీసెర్చ్ విశ్లేషకులు వ్యక్తిగత పెట్టుబడిదారులు డిప్‌ను దూకుడుగా కొనడం కొనసాగించడానికి మరింత ఆర్థిక మరియు భావోద్వేగ మూలధనాన్ని కలిగి ఉంటారని అనుమానిస్తున్నారు.

“రిటైల్ పెట్టుబడిదారుల విశ్వాసం పేలవమైన పోర్ట్‌ఫోలియో పనితీరుతో దెబ్బతింటుంది మరియు సంపన్న/పాత పెట్టుబడిదారులు ఆదాయం మరియు రక్షణ కోసం మనీ మార్కెట్ ఫండ్‌ల వైపు చూస్తారు” అని వారు ఈ నెల ప్రారంభంలో ఒక నోట్‌లో రాశారు. “మార్కెట్లు ఎల్లప్పుడూ పెట్టుబడిదారులను కష్టతరమైన పరీక్షల ద్వారా ఉంచడానికి మార్గాలను కనుగొంటాయి… కొత్త-యుగం ‘డైమండ్ హ్యాండ్స్’ మనస్తత్వం కలిగి ఉందో లేదో కాలమే చెబుతుంది.”

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments