Monday, May 23, 2022
HomeTrending Newsపౌరసత్వ చట్టానికి నిరసనగా ఢిల్లీలోని షాహీన్ బాగ్ వద్ద బుల్డోజర్లు

పౌరసత్వ చట్టానికి నిరసనగా ఢిల్లీలోని షాహీన్ బాగ్ వద్ద బుల్డోజర్లు


న్యూఢిల్లీ:

వివాదాస్పద పౌరసత్వ చట్టానికి వ్యతిరేకంగా జరిగిన భారీ నిరసన కేంద్రమైన షాహీన్‌బాగ్‌లోకి బుల్‌డోజర్‌లు దక్షిణ ఢిల్లీలోని BJP-నియంత్రిత పౌర సంఘంచే ఆక్రమణల నిరోధక డ్రైవ్‌కు చేరుకున్నాయి.

తగిన భద్రతా బలగాలు అందుబాటులో లేకపోవడంతో ముందుగా శుక్రవారం జరగాల్సిన కసరత్తును రద్దు చేశారు.

ఈ ఉదయం, ఢిల్లీ పోలీసులు కూల్చివేత డ్రైవ్ కోసం సైట్ వద్ద బలగాలను అందించారు.

భారీ పోలీసు బందోబస్తు మధ్య ఆక్రమణలను తొలగించేందుకు బుల్‌డోజర్లు సిద్ధమవుతున్నట్లు దృశ్యాలు చూపించాయి. ఈ వ్యాయామానికి వ్యతిరేకంగా నిరసన తెలిపిన కాంగ్రెస్ మద్దతుదారులను పోలీసులు అక్కడి నుంచి తొలగించారు.

“మున్సిపాలిటీ తన పని చేస్తుంది, మా కార్మికులు మరియు అధికారులు సిద్ధంగా ఉన్నారు, బృందాలు & బుల్డోజర్లు నిర్వహించబడ్డాయి. తుగ్లకాబాద్, సంగం విహార్, న్యూ ఫ్రెండ్స్ కాలనీ లేదా షాహీన్ బాగ్లో ఎక్కడ ఉన్నా ఆక్రమణలు తొలగించబడతాయి,” రాజ్‌పాల్, ఛైర్మన్ దక్షిణ ఢిల్లీ మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ (SDMC), సెంట్రల్ జోన్ స్టాండింగ్ కమిటీ వార్తా సంస్థ ANIకి తెలిపింది.

దక్షిణ ఢిల్లీ మేయర్ ముఖేష్ సూర్యన్ ANIతో మాట్లాడుతూ ఆక్రమణల నిరోధక డ్రైవ్ సమయంలో ఈ ప్రాంతంలో శాంతిభద్రతల పరిరక్షణకు తగిన పోలీసు బలగాలు అవసరమని అన్నారు. ఢిల్లీ ప్రజలు ఈ కార్యక్రమానికి మద్దతు ఇస్తున్నారని ఆయన తెలిపారు.

ఈ ప్రాంతాల్లో ఆక్రమణలను తొలగించేందుకు SDMC 10 రోజుల కార్యాచరణ ప్రణాళికను సిద్ధం చేసింది.

అంతకుముందు, ఢిల్లీ బిజెపి చీఫ్ ఆదేశ్ గుప్తా గత నెలలో పౌర సంఘం మేయర్‌కు లేఖ రాస్తూ, “రోహింగ్యాలు, బంగ్లాదేశీయులు మరియు సంఘ వ్యతిరేక శక్తుల” ఆక్రమణలను తొలగించాలని డిమాండ్ చేశారు.

ఉత్తర ఢిల్లీలోని జహంగీర్‌పురిలో హనుమాన్ జయంతి ఊరేగింపు సందర్భంగా ఆ ప్రాంతంలో మత ఘర్షణలు చెలరేగిన కొద్ది రోజుల తర్వాత, ఈ రోజు కూల్చివేత డ్రైవ్ ఇలాంటి కసరత్తు నీడలో జరుగుతుంది. ఏప్రిల్ 20 నాటి వ్యాయామం బుల్‌డోజర్‌లు తమ జీవనోపాధికి ఏకైక మార్గంగా ఉన్న ఇళ్లు మరియు దుకాణాలను ధ్వంసం చేయడంతో ఆపమని అధికారులను వేడుకుంటున్న హృదయ విదారక దృశ్యాలను విసిరారు. హనుమాన్ జయంతి సంఘర్షణకు కేంద్రంగా ఉన్న మసీదు సమీపంలోని నిర్మాణాలు కూడా ధ్వంసమయ్యాయి.

కొందరు తమ దుకాణాలకు సరైన డాక్యుమెంటేషన్ కలిగి ఉన్నారని, అయితే అధికారులు వాటిని చూసేందుకు నిరాకరించారని ఆరోపించారు.

తమకు ఇంకా ఉత్తర్వులు అందలేదని అధికార వర్గాలు పేర్కొంటుండడంతో సుప్రీంకోర్టు స్టే విధించిన తర్వాత కూడా కసరత్తు కొనసాగింది. కసరత్తు ఆగిపోకముందే కోర్టు మరోమారు జోక్యం చేసుకోవాల్సి వచ్చింది. తన ఆదేశాల తర్వాత కూడా డ్రైవ్ కొనసాగించడాన్ని సుప్రీంకోర్టు తీవ్రంగా పరిగణించింది. యాదృచ్ఛికంగా, ఈ అంశంపై విచారణ నేడు జరగనుంది.

నార్త్ ఢిల్లీ మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ మేయర్ రాజా ఇక్బాల్ సింగ్ జహంగీర్‌పురిలో డ్రైవ్‌ను “రొటీన్ వ్యాయామం”గా అభివర్ణించగా, సమయం, ప్రత్యేకించి బిజెపి ప్రధాన లేఖ తర్వాత వచ్చినందున, రాజకీయ ఉద్దేశాలపై ప్రశ్నలను ప్రేరేపించింది.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments