Thursday, May 26, 2022
HomeAutoవెర్స్టాపెన్ మియామి GPని గెలవడానికి లెక్లెర్క్‌ను అధిగమించాడు

వెర్స్టాపెన్ మియామి GPని గెలవడానికి లెక్లెర్క్‌ను అధిగమించాడు


మాక్స్ వెర్‌స్టాపెన్ ప్రారంభంలో కార్లోస్ సైంజ్‌ను మరియు ప్రారంభ దశలో చార్లెస్ లెక్లెర్క్‌ను మయామి GP ఆధిక్యాన్ని సాధించి, మొనెగాస్క్ నుండి ఆలస్యంగా సవాలు చేసినప్పటికీ రెడ్ బుల్‌కు విజయాన్ని అందించాడు.


వెర్స్టాపెన్ మియామి GPని గెలవడానికి లెక్లెర్క్‌ను అధిగమించాడు

విస్తరించండి ఫోటోలను వీక్షించండి

పోడియం వద్దకు వెళ్లే డ్రైవర్లకు క్యాప్‌లకు బదులుగా ఎన్‌ఎఫ్‌ఎల్ హెల్మెట్‌లు ఇచ్చారు.

క్వాలిఫైయింగ్‌లో తన ఆఖరి పరుగులో పొరపాటు జరిగిన తర్వాత గ్రిడ్‌లో 3వ స్థానం నుండి రేసును ప్రారంభించి, మ్యాక్స్ వెర్‌స్టాపెన్ లైన్‌లో మంచి ప్రయోగాన్ని పొందాడు మరియు టర్న్ 1 వద్ద కార్లోస్ సైన్జ్ నుండి P2ని దూరంగా తీసుకున్నాడు. చార్లెస్ లెక్లెర్క్ కూడా పోల్ పొజిషన్ నుండి లైన్ నుండి బాగా బయటపడ్డాడు, మరియు ఊహించిన విధంగా, లోపల లైన్ నుండి ప్రారంభమయ్యే డ్రైవర్లు ప్రారంభంలో ఇబ్బంది పడ్డారు, అయితే క్లీన్ అవుట్‌లైన్‌లో ఉన్నవారు చాలా బాగా దిగారు. అప్పటి నుండి, మాక్స్ వెర్స్టాపెన్ చార్లెస్ లెక్లెర్క్ వెనుక తన లక్ష్యాన్ని నిర్దేశించాడు మరియు ల్యాప్ 9లో మోనెగాస్క్ డ్రైవర్‌ను దాటాడు.

ఇది కూడా చదవండి: F1: ఫెరారీ ప్రారంభ మయామి GP కోసం ముందు వరుసను లాక్ చేసింది

రేసులో చాలా మందికి ఇక్కడ నుండి చర్య లేదు. గ్రిడ్‌లోని మెజారిటీ మీడియంలలో రేసును ప్రారంభించాలని ఎంచుకుంది, ఆపై ఏదైనా వ్యూహాత్మక డ్రామాను కూడా తీసివేసి గట్టి కాంపౌండ్ టైర్‌లతో ముగించారు. గట్టి టైర్లతో రేసును ప్రారంభించిన డ్రైవర్లు పట్టు లేకపోవడంతో రేసు యొక్క ప్రారంభ దశల్లో ఓడిపోయారు, అయితే ఫీల్డ్ నెమ్మదించినప్పుడు మరియు ఓడిపోకుండా పిట్ చేయగలిగినంత ఆలస్యంగా VSC/సేఫ్టీ కార్ పీరియడ్ వారి చేతుల్లో ఆడింది. ఎక్కువ సమయం. జార్జ్ రస్సెల్ – హార్డ్ టైర్‌లతో ప్రారంభించిన డ్రైవర్ – రేసులో క్వాలిఫైయింగ్‌లో తన P12ని P5కి మార్చడానికి దీని ప్రయోజనాన్ని పొందాడు. రేసుకు ముందు ఇంధన ఉష్ణోగ్రత సమస్య కారణంగా FIA నుండి పెనాల్టీని నివారించడానికి ఆస్టన్ మార్టిన్ డ్రైవర్‌లు ఇద్దరూ పిట్‌లేన్ నుండి బయలుదేరినందున అతను P11లో ప్రారంభించాడు.

ఇది కూడా చదవండి: నెట్‌ఫ్లిక్స్ F1 డాక్యుమెంటరీ సిరీస్ ‘డ్రైవ్ టు సర్వైవ్’ కోసం మరో రెండు సీజన్‌లను నిర్ధారించింది

పూర్తి సేఫ్టీ కార్‌గా మారిన VSC కాలం, పియరీ గ్యాస్లీ మరియు లాండో నోరిస్ కలిసి రావడం ద్వారా ప్రేరేపించబడింది. గ్యాస్లీ యొక్క ముందు ఎడమవైపు నోరిస్ వెనుక భాగం క్లిప్ చేయబడి, మెక్‌లారెన్ డ్రైవర్ టైర్‌ను చీల్చివేసి, అద్భుతమైన క్రాష్ ఫలితంగా ఇద్దరు డ్రైవర్‌లను రేసు నుండి బయటకు తీసుకువెళ్లారు. సురక్షిత కారు వ్యవధి ముగిసిన తర్వాత, రేసు మళ్లీ జీవం పోసుకుంది. ఛార్లెస్ లెక్లెర్క్ రేసు ముగింపు దశలలో తన సర్వస్వాన్ని అందించాడు, కానీ ఫెరారీ డ్రైవర్ నుండి ఎలాంటి ప్రయత్నాలను అడ్డుకోవడానికి తగినంతగా చేసిన వెర్స్టాపెన్‌ను పట్టుకోవడంలో తప్పిపోయాడు. ముగింపు దశల్లో గ్రిడ్‌లో ఉన్న ఇద్దరు జర్మన్లు ​​- సెబాస్టియన్ వెటెల్ మరియు మిక్ షూమేకర్ – వెటెల్ తన కారును రిటైర్ చేయవలసి వచ్చినందున, షూమేకర్ కొత్త వింగ్ కోసం పిట్‌ను వేయవలసి వచ్చినందున, వారి పాయింట్‌లను దోచుకోవడంతో కలిసి వచ్చారు.

సెర్గియో పెరెజ్ తన ముందు ఉన్న రెండు ఫెరారీలను పాస్ చేసే ప్రయత్నంలో కొత్త మాధ్యమాల కోసం సేఫ్టీ కార్ స్టాపేజ్‌ను కూడా ఉపయోగించుకున్నాడు, అయితే అతను చివరి పోడియం స్థానం కోసం సైన్జ్‌తో యుద్ధంలో గెలవలేకపోయాడు మరియు 4వ స్థానంలో నిలిచాడు. P5లో ప్రారంభించిన బొట్టాస్ చాలా కాలం పాటు ఆ స్థానాన్ని కొనసాగించాడు, ఆలస్యమైన కదలికలో రెండు మెర్సిడెస్ కార్లు అతనిని దాటి 7వ స్థానానికి పడిపోయాయి.

3v3chv6

హార్డ్ టైర్‌లలో పేలవమైన ప్రారంభం తర్వాత, మెర్సిడెస్ యొక్క జార్జ్ రస్సెల్ 15వ స్థానానికి పడిపోయాడు, అయితే అదృష్టవంతుడైన VSC అతను P7లో ఉన్నాడని అర్థం చేసుకునేంత వరకు కోలుకోవడం మరియు మార్గంలో బహుళ కార్లను పాస్ చేయడం బాగా చేసాడు. అక్కడ నుండి అతను రేసు ముగింపు దశలలో హామిల్టన్‌తో పోరాడి P5 ముగింపుని ఇంటికి తీసుకువచ్చాడు. ఈ సీజన్‌లో ప్రతి రేసును టాప్ 5లో ముగించిన ఏకైక డ్రైవర్ ఇతడే.

grksi1g4

అలెక్స్ ఆల్బన్ కూడా వారాంతపు ప్రారంభం నుండి ఉనికిలో ఉందని అతను విశ్వసించిన కారు వేగంతో పంపిణీ చేసాడు, కానీ పేలవమైన క్వాలిఫైయింగ్ అంటే అతను గ్రిడ్ వెనుక వైపు ప్రారంభించాడు. అతను ఆస్ట్రేలియాలో టైర్ మేనేజ్‌మెంట్ మాస్టర్‌క్లాస్‌ను తీసిన రెండు రేసుల తర్వాత, ఆఖరి పాయింట్‌ను సాధించడానికి హార్డ్ టైర్ల సెట్‌పై మొత్తం రేసు దూరం మైనస్ 1 ల్యాప్‌ను అధిగమించాడు, ఆల్బన్ మళ్లీ P10లో కారును ఇంటికి తీసుకురావడానికి బాగా నిర్వహించబడే రేసును నడిపాడు. ఫెర్నాండో అలోన్సో గ్యాస్లీతో ఢీకొన్నందుకు మరియు ట్రాక్‌ను విడిచిపెట్టి ప్రయోజనం పొందినందుకు 2 సార్లు జరిమానాలు అందుకున్నందున అతను P9కి పదోన్నతి పొందాడు. పిట్ లేన్ నుండి రేసును ప్రారంభించినప్పటికీ, లాన్స్ స్ట్రోల్ తన హార్డ్ టైర్ స్టార్ట్‌ను పాయింట్ స్కోరింగ్ ముగింపుగా మార్చాడు.

0 వ్యాఖ్యలు

వెర్‌స్టాపెన్ రేసులో గెలుపొందడం మరియు పెరెజ్ P4లో పూర్తి చేయడంతో, రెడ్ బుల్ మరియు వెర్‌స్టాపెన్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లలో ఫెరారీ మరియు లెక్లెర్క్‌లకు అంగుళం దగ్గరగా ఉన్నారు, ఎందుకంటే కార్ డెవలప్‌మెంట్ గేమ్ కొనసాగుతోంది. W13కి ఇటీవలి అప్‌గ్రేడ్‌లతో, మెర్సిడెస్ మిడ్‌ఫీల్డ్ క్లాస్‌లో ముందుండాలని చూస్తోంది మరియు టైటిల్ ఛాలెంజ్‌ను మౌంట్ చేయకపోతే త్వరలో పోడియం ప్రదర్శనలను తరచుగా చేస్తుంది.

2022 మియామి GP రేస్ ఫలితాలు
పోస్ డ్రైవర్ కారు సమయం/రిటైర్డ్ PTS
1 మాక్స్ వెర్స్టాపెన్ రెడ్ బుల్ రేసింగ్ RBPT 1:34:24 26
2 చార్లెస్ లెక్లెర్క్ ఫెరారీ +3.786లు 18
3 కార్లోస్ సైన్జ్ ఫెరారీ +8.229లు 15
4 సెర్గియో పెరెజ్ రెడ్ బుల్ రేసింగ్ RBPT +10.638లు 12
5 జార్జ్ రస్సెల్ మెర్సిడెస్ +18.582లు 10
6 లూయిస్ హామిల్టన్ మెర్సిడెస్ +21.368లు 8
7 వాల్తేరి బొట్టాస్ ఆల్ఫా రోమియో ఫెరారీ +25.073లు 6
8 ఎస్టేబాన్ ఓకాన్ ఆల్పైన్ రెనాల్ట్ +28.386లు 4
9 అలెగ్జాండర్ ఆల్బన్ విలియమ్స్ మెర్సిడెస్ +32.365లు 2
10 లాన్స్ స్త్రోల్ ఆస్టన్ మార్టిన్ అరామ్కో మెర్సిడెస్ +37.026లు 1
11 ఫెర్నాండో అలోన్సో ఆల్పైన్ రెనాల్ట్ +37.128లు 0
12 యుకీ సునోడా ఆల్ఫా టౌరీ RBPT +40.146లు 0
13 డేనియల్ రికియార్డో మెక్‌లారెన్ మెర్సిడెస్ +40.902లు 0
14 నికోలస్ లాటిఫీ విలియమ్స్ మెర్సిడెస్ +49.936లు 0
15 మిక్ షూమేకర్ హాస్ ఫెరారీ +73.305లు 0
16 కెవిన్ మాగ్నస్సేన్ హాస్ ఫెరారీ DNF 0
17 సెబాస్టియన్ వెటెల్ ఆస్టన్ మార్టిన్ అరామ్కో మెర్సిడెస్ DNF 0
NC పియర్ గ్యాస్లీ ఆల్ఫా టౌరీ RBPT DNF 0
NC లాండో నోరిస్ మెక్‌లారెన్ మెర్సిడెస్ DNF 0
NC జౌ గ్వాన్యు ఆల్ఫా రోమియో ఫెరారీ DNF 0

మయామి GP తర్వాత 2022 F1 వరల్డ్ డ్రైవర్స్ ఛాంపియన్‌షిప్ స్టాండింగ్స్

పోస్ డ్రైవర్ కారు PTS
1 చార్లెస్ లెక్లెర్క్ ఫెరారీ 104
2 మాక్స్ వెర్స్టాపెన్ రెడ్ బుల్ రేసింగ్ RBPT 85
3 సెర్గియో పెరెజ్ రెడ్ బుల్ రేసింగ్ RBPT 66
4 జార్జ్ రస్సెల్ మెర్సిడెస్ 59
5 కార్లోస్ సైన్జ్ ఫెరారీ 53
6 లూయిస్ హామిల్టన్ మెర్సిడెస్ 36
7 లాండో నోరిస్ మెక్‌లారెన్ మెర్సిడెస్ 35
8 వాల్తేరి బొట్టాస్ ఆల్ఫా రోమియో ఫెరారీ 30
9 ఎస్టేబాన్ ఓకాన్ ఆల్పైన్ రెనాల్ట్ 24
10 కెవిన్ మాగ్నస్సేన్ హాస్ ఫెరారీ 15
11 డేనియల్ రికియార్డో మెక్‌లారెన్ మెర్సిడెస్ 11
12 యుకీ సునోడా ఆల్ఫా టౌరీ RBPT 10
13 పియర్ గ్యాస్లీ ఆల్ఫా టౌరీ RBPT 6
14 సెబాస్టియన్ వెటెల్ ఆస్టన్ మార్టిన్ అరామ్కో మెర్సిడెస్ 4
15 అలెగ్జాండర్ ఆల్బన్ విలియమ్స్ మెర్సిడెస్ 3
16 ఫెర్నాండో అలోన్సో ఆల్పైన్ రెనాల్ట్ 2
17 లాన్స్ స్త్రోల్ ఆస్టన్ మార్టిన్ అరామ్కో మెర్సిడెస్ 2
18 జౌ గ్వాన్యు ఆల్ఫా రోమియో ఫెరారీ 1
19 మిక్ షూమేకర్ హాస్ ఫెరారీ 0
20 నికో హుల్కెన్‌బర్గ్ ఆస్టన్ మార్టిన్ అరామ్కో మెర్సిడెస్ 0
21 నికోలస్ లాటిఫీ విలియమ్స్ మెర్సిడెస్ 0

మయామి GP తర్వాత 2022 F1 వరల్డ్ కన్‌స్ట్రక్టర్స్ ఛాంపియన్‌షిప్ స్టాండింగ్స్


పోస్ జట్టు PTS
1 ఫెరారీ 157
2 రెడ్ బుల్ రేసింగ్ RBPT 151
3 మెర్సిడెస్ 95
4 మెక్లారెన్ మెర్సిడెస్ 46
5 ఆల్ఫా రోమియో ఫెరారీ 31
6 ఆల్పైన్ రెనాల్ట్ 26
7 ఆల్ఫా టౌరీ RBPT 16
8 హాస్ ఫెరారీ 15
9 ఆస్టన్ మార్టిన్ అరామ్కో మెర్సిడెస్ 6
10 విలియమ్స్ మెర్సిడెస్ 3

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments