Wednesday, May 25, 2022
HomeBusinessహై-ప్రొఫైల్ క్రిప్టో "బ్రిడ్జ్" హ్యాక్‌లు $1 బిలియన్ విలువైన ప్రత్యామ్నాయ ఆఫర్‌లను సురక్షితంగా ఉంచుతాయి

హై-ప్రొఫైల్ క్రిప్టో “బ్రిడ్జ్” హ్యాక్‌లు $1 బిలియన్ విలువైన ప్రత్యామ్నాయ ఆఫర్‌లను సురక్షితంగా ఉంచుతాయి


హై-ప్రొఫైల్ క్రిప్టో “బ్రిడ్జ్” హ్యాక్‌లు  బిలియన్ విలువైన ప్రత్యామ్నాయ ఆఫర్‌లను సురక్షితంగా ఉంచుతాయి

క్రిప్టో బ్రిడ్జ్ హీస్ట్‌లు ప్రత్యామ్నాయాల కోసం $1 బిలియన్ స్పర్ రేస్‌ను స్వైప్ చేస్తున్నారు

క్రిప్టో “బ్రిడ్జ్‌ల”పై హై-ప్రొఫైల్ హ్యాక్‌లు — బ్లాక్‌చెయిన్‌లలో డిజిటల్ టోకెన్‌లను మార్చుకోవడానికి వినియోగదారులను అనుమతిస్తాయి — ఎక్స్ఛేంజీలు మరియు ఇతర వ్యాపారాలు మరింత సురక్షితమైన ప్రత్యామ్నాయాలను అందించడానికి అవకాశాలను సృష్టిస్తున్నాయి.

క్రిప్టో ఎక్స్ఛేంజీలు FTX మరియు Coinbase Global Inc. వివిధ బ్లాక్‌చెయిన్‌లపై వంతెన లాంటి సేవలను అందించడానికి తమ సామర్థ్యాలను మరింతగా పెంచుకుంటున్నాయి, కాబట్టి Bitcoin లేదా Ethereumలో పెట్టుబడి పెట్టిన వినియోగదారులు ఇతర నెట్‌వర్క్‌ల ఆర్థిక లేదా గేమింగ్ యాప్‌లలో సులభంగా పాల్గొనవచ్చు.

ఉదాహరణకు, FTX, గత సంవత్సరం మార్కెట్‌ప్లేస్‌ను ప్రారంభించింది, ఇది వినియోగదారులను సోలానా-ఆధారిత నాన్‌ఫంగబుల్ టోకెన్‌లను వర్తకం చేయడానికి మరియు గొలుసు యొక్క ప్రధాన సోల్ కాయిన్‌ని కొనుగోలు చేయడానికి వారి Ethereumని సులభంగా మార్చుకోవడానికి అనుమతిస్తుంది.

వినియోగదారులు Ethereum-ఆధారిత NFTని కూడా డిపాజిట్ చేయవచ్చు మరియు వంతెనకు బదులుగా FTX ద్వారా సోలానాలో ఉపసంహరించుకోవచ్చు. మరియు సంస్థాగత రుణాల మార్కెట్‌ప్లేస్ మాపుల్ ఫైనాన్స్ వంటి మరిన్ని యాప్ డెవలపర్‌లు కొత్త బ్లాక్‌చెయిన్‌లకు మారుతున్నారు, దీని వలన నిర్దిష్ట లావాదేవీలకు వంతెనలు అనవసరం.

ఉల్లంఘనలకు ముందు కొన్ని చర్యలు పనిలో ఉండి ఉండవచ్చు, హ్యాకర్లు కంటే ఎక్కువ సైప్ చేసిన తర్వాత వారి ఆవశ్యకత మరియు ఆకర్షణ పెరిగింది. $1 బిలియన్ వార్మ్‌హోల్ మరియు రోనిన్ వంటి క్రిప్టో వంతెనల నుండి — చాలా వరకు ఫిబ్రవరి మరియు మార్చి.

OnePulse ద్వారా ఏప్రిల్‌లో 500 US పెద్దల సర్వేలో 80% మంది ప్రతివాదులు తమ నిధులను రక్షించుకోవడానికి క్రిప్టో నెట్‌వర్క్‌లను విశ్వసించడం లేదని తేలింది.

Ethereum-కనెక్ట్ చేయబడిన వంతెనలు ఇప్పటికీ లాక్ చేయబడిన విలువలో $17.4 బిలియన్లను కలిగి ఉన్నప్పటికీ, అది దాదాపు 17% తగ్గింది గత 30 రోజులలో, ట్రాకర్ డూన్ అనలిటిక్స్ ప్రకారం.

“ఎక్కువ మంది వినియోగదారులు వారి నైపుణ్యం మరియు బ్యాంక్‌రోల్‌ను బట్టి మార్పిడిని వారధిగా కోరుకుంటే అది నాకు షాక్ ఇవ్వదు” అని FTX యొక్క చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ సామ్ బ్యాంక్‌మన్-ఫ్రైడ్ ఒక ఇమెయిల్‌లో తెలిపారు. “మేము ప్రస్తుతం కొన్ని గొలుసులను కలుపుతున్నాము మరియు మరిన్ని చేయడం గురించి ఆలోచిస్తున్నాము.”

hh842oa

సాఫ్ట్‌వేర్ ద్వారా నిర్వహించబడే వికేంద్రీకృత వంతెనలతో, వాటిని ఎవరు నడుపుతారు, వారి నిధులను ఎవరు యాక్సెస్ చేయగలరు మరియు ఎలా ఉపయోగించగలరు మరియు వినియోగదారులు హ్యాక్ చేయబడినప్పుడు తిరిగి చెల్లించబడతారా అనేది తరచుగా అస్పష్టంగా ఉంటుంది.

స్పెక్ట్రమ్ యొక్క మరొక చివరలో, మరింత కేంద్రీకృత ప్రత్యామ్నాయం లైసెన్స్ పొందిన మరియు నియంత్రించబడిన కంపెనీచే నిర్వహించబడవచ్చు మరియు ఏవైనా సమస్యలకు జవాబుదారీగా ఉండవచ్చు.

మార్చి 17న, కాయిన్‌బేస్ వాలెట్ ప్రవేశపెట్టారు సోలానాకు మద్దతు, సోలానా బ్లాక్‌చెయిన్‌కు చెందిన నాణేలు సోలానా మరియు SPL టోకెన్‌లను పంపడానికి, స్వీకరించడానికి మరియు నిల్వ చేయడానికి వినియోగదారులను అనుమతిస్తుంది.

ఉదాహరణకు, పెట్టుబడిదారులు మునుపు USDC కాయిన్‌ని — టాప్ స్టేబుల్‌కాయిన్‌లలో ఒకటైన — Ethereum నుండి Solanaకి తరలించాలనుకుంటే, వారు సోల్‌ను కొనుగోలు చేయడానికి USDCని కాయిన్‌బేస్‌లో డిపాజిట్ చేయాలి, ఆపై మార్కెట్ మేకర్‌లో USDC-SPL కోసం ఆ టోకెన్‌ను మార్చుకోవాలి. రేడియం.

ఇప్పుడు, సోలానా ల్యాబ్స్‌లోని కమ్యూనికేషన్స్ హెడ్ ఆస్టిన్ ఫెడెరా ప్రకారం, అది నేరుగా కాయిన్‌బేస్ ద్వారా చేయవచ్చు.

“ఎక్కువ ఎక్స్ఛేంజీలు దీన్ని చేస్తే, వికేంద్రీకృత మార్పిడి లేదా వంతెనకు మద్దతు ఇవ్వకుండా సోలానా యొక్క సమర్పణను అన్వేషించడం సులభం అవుతుంది” అని ఫెడెరా ఒక ఇంటర్వ్యూలో చెప్పారు.

దాని బ్లాగ్‌లో, కాయిన్‌బేస్ సోలానా పర్యావరణ వ్యవస్థలో మరింత కలిసిపోవాలని యోచిస్తున్నట్లు పేర్కొంది, వినియోగదారులు దాని వికేంద్రీకృత అప్లికేషన్‌లు లేదా డాప్‌లకు కనెక్ట్ అవ్వడానికి మరియు వారి సోలానా ఎన్‌ఎఫ్‌టిలను నేరుగా వారి కాయిన్‌బేస్ వాలెట్‌లో నిర్వహించడానికి అనుమతిస్తుంది.

ఇంతలో, Maple వంటి నాన్-ఎక్స్‌చేంజ్ యాప్‌లు ఇతర బ్లాక్‌చెయిన్‌ల కోసం వెర్షన్‌లను రూపొందిస్తున్నాయి — కొంతవరకు కస్టమర్‌లు వంతెనలను నివారించడంలో సహాయపడతాయి.

Ethereum బ్లాక్‌చెయిన్‌లో ప్రారంభమైన మాపుల్, ఏప్రిల్ చివరిలో సోలానాలో ప్రారంభించబడింది. ఇంతకుముందు సోలానాలో USDC-SPL స్టేబుల్‌కాయిన్‌ని కలిగి ఉన్న పెట్టుబడిదారుడు మాపుల్‌లో నిధులను డిపాజిట్ చేయడానికి వార్మ్‌హోల్ వంటి వంతెన గుండా వెళ్లాల్సి ఉంటుంది. ఇప్పుడు వారు నేరుగా డిపాజిట్ చేయవచ్చు.

“మేము వ్యవహరించిన సంస్థాగత మరియు కార్పొరేట్ భాగస్వాములు నిజంగా ఈ భద్రతను కోరుకుంటున్నాము” అని అన్నారు సిడ్ పావెల్, మాపుల్ ఫైనాన్స్ యొక్క CEO. వికేంద్రీకృత వంతెనల భద్రత మరియు పనితీరు మెరుగయ్యే కొద్దీ, ఎక్కువ మంది వ్యక్తులు వాటిని ఉపయోగించడం ప్రారంభిస్తారని, మాపుల్ అవలాంచె వంటి ఇతర నెట్‌వర్క్‌లకు విస్తరించాలని ఆలోచిస్తున్నట్లు పేర్కొన్నాడు.

వివిధ బ్లాక్‌చెయిన్‌లలోకి వెళ్లడం వలన యాప్ కోసం విస్తృతమైన కోడ్‌ని తిరిగి వ్రాయవలసి ఉంటుంది, అయినప్పటికీ ఇది చాలా ప్రయోజనాలను అందిస్తుంది. అంతర్లీన బ్లాక్‌చెయిన్ బెలూన్‌లను ఉపయోగిస్తే క్రిప్టో యాప్‌లు వేగంగా వృద్ధి చెందుతాయి.

డిజిటల్ అసెట్ మేనేజ్‌మెంట్ సంస్థ అయిన ఆర్కాలో పోర్ట్‌ఫోలియో మేనేజర్ బోధి పింక్‌నర్ మాట్లాడుతూ, “వివిధ వినియోగదారుల స్థావరాలను నొక్కడమే ప్రాథమిక మరియు అత్యంత ప్రబలమైన కారణం. “మీరు మీ యూజర్ బేస్‌ని సిద్ధాంతపరంగా పెంచుకోవచ్చు. మీరు ప్రతి అప్లికేషన్ ప్రతి గొలుసుపై క్రాస్ చైన్‌ని అమర్చినట్లు భావించినట్లయితే ఇది బ్రిడ్జింగ్ అవసరాలను తగ్గిస్తుంది.”

అయినప్పటికీ, వంతెనలు ఎప్పుడైనా అదృశ్యం కావు. 18,800 కంటే ఎక్కువ టోకెన్‌లు మరియు వేలాది బ్లాక్‌చెయిన్‌లతో, అవి ఆర్కా వంటి భారీ వినియోగదారులకు అవసరం.

“ప్రజలు వారు ఉపయోగించే వంతెనల గురించి మరింత అవగాహన కలిగి ఉన్నారు,” అని పింక్నర్ ఒక ఇంటర్వ్యూలో చెప్పారు. “కానీ వంతెన అవసరం చాలా పెద్దది, మనలాంటి వారికి వాటిని నివారించడం ఒక ఎంపిక కాదు.”

–యు క్యూ సహాయంతో.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments