Thursday, May 26, 2022
HomeTrending News94 ఏళ్ల క్రికెట్ బాడీని BCCI ఆధునికీకరించడానికి జే షా యొక్క అవగాహన వ్యూహం

94 ఏళ్ల క్రికెట్ బాడీని BCCI ఆధునికీకరించడానికి జే షా యొక్క అవగాహన వ్యూహం


94 ఏళ్ల క్రికెట్ బాడీని BCCI ఆధునికీకరించడానికి జే షా యొక్క అవగాహన వ్యూహం

వైవిధ్యాన్ని పెంపొందించడానికి జే షా యొక్క గేమ్ ప్లాన్ స్వచ్ఛమైన వ్యాపార అవగాహనతో ముడిపడి ఉంది.

సూపర్ బౌల్ ఆఫ్ క్రికెట్ అని పిలువబడే ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్, అత్యధికంగా వీక్షించబడే మూడవ క్రీడా ఈవెంట్‌ను పెద్దదిగా, మరింత లాభదాయకంగా మరియు వైవిధ్యభరితంగా మార్చడానికి నిర్వాహకులు మార్గాలను రూపొందించినందున, మహిళల-మాత్రమే గేమ్ యొక్క సంస్కరణను రూపొందించడానికి సిద్ధమవుతోంది.

బోర్డ్ ఆఫ్ కంట్రోల్ ఫర్ క్రికెట్ ఇన్ ఇండియా — స్పోర్ట్స్ గవర్నింగ్ బాడీ IPL యొక్క విపరీతమైన-జనాదరణ పొందిన పురుషుల ఎడిషన్‌ను నిర్వహిస్తుంది, దీని ప్రసార హక్కులపై ది వాల్ట్ డిస్నీ కో. మరియు Amazon.com Inc.తో సహా మీడియా టైటాన్‌లు పోరాడుతారు — ప్రసారాన్ని వేలం వేయాలనుకుంటున్నారు వచ్చే ఏడాది ప్రారంభంలో మహిళల ఆటలు మరియు దాని ఆరు లీగ్ జట్ల హక్కులు, BCCI హెడ్ జే షా ముంబైలో ఒక ఇంటర్వ్యూలో బ్లూమ్‌బెర్గ్‌తో అన్నారు.

“ప్రస్తుతం, మీడియా హక్కులపై బలమైన ఆసక్తి ఉంది,” Mr షా మాట్లాడుతూ, పురుషుల IPL ఫ్రాంచైజీల యజమానులు మహిళల లీగ్ జట్లకు కూడా వేలం వేస్తారని తాను ఆశిస్తున్నాను. దాదాపు 1.4 బిలియన్ల జనాభా ఉన్న క్రికెట్-వెర్రి దేశంలో సాధారణంగా విస్మరించబడే ఫార్మాట్ — మహిళల ఆటలను కూడా పెంచాలని అసోసియేషన్ కోరుకుంటోందని అతను చెప్పాడు.

15 ఏళ్ల స్పోర్ట్స్ ఫ్రాంచైజీని మోనటైజ్ చేయడానికి మరిన్ని సముచిత మార్గాలను వెతుకుతున్నందున, వైవిధ్యాన్ని పెంపొందించడానికి Mr షా యొక్క గేమ్ ప్లాన్ స్వచ్ఛమైన వ్యాపార అవగాహనతో ఆధారమైంది. IPL, $7 బిలియన్ల విలువైనదిగా అంచనా వేయబడింది, గత సంవత్సరం 600 మిలియన్ల వీక్షకులను ఆకర్షించింది మరియు BCCI అంచనాల ప్రకారం, కనుబొమ్మల పరంగా ప్రీమియర్ లీగ్ మరియు నేషనల్ ఫుట్‌బాల్ లీగ్‌లను మాత్రమే వెనుకంజ వేసింది.

జూన్‌లో జరిగే పురుషుల లీగ్ ప్రసార హక్కుల వేలం, అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియో, వాల్ట్ డిస్నీ, సోనీ గ్రూప్ కార్పోరేషన్ మరియు ముఖేష్ అంబానీ నేతృత్వంలోని రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ లిమిటెడ్‌లను కలిగి ఉన్న హాట్ కాంటెస్ట్‌లో $5 బిలియన్ల కంటే ఎక్కువ బిడ్‌లను డ్రా చేసే అవకాశం ఉంది.

ముంబైలోని బెక్స్లీ అడ్వైజర్స్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ ఉత్కర్ష్ సిన్హా ప్రకారం, భారతదేశంలోని ప్రతి సందులో క్రికెట్ ఆడటం కొనసాగుతున్నంత కాలం, IPL యొక్క ప్రజాదరణ పెరుగుతూనే ఉంటుంది.

“ఐపిఎల్ అందుబాటులో ఉన్న అత్యంత స్టిక్కీ మీడియా ప్రాపర్టీలలో ఒకటి, మరియు హెవీవెయిట్‌లు దాని మీడియా హక్కులను పొందేందుకు దానిని స్లగ్ చేస్తారు” అని మిస్టర్ సిన్హా చెప్పారు. “ఇది బహుశా వాణిజ్య ప్రకటనలు మరియు లాభాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని ప్రపంచవ్యాప్తంగా రూపొందించబడిన మొదటి ఫార్మాట్.”

సముచిత ఫార్మాట్‌లు

మహిళల క్రికెట్ లీగ్ వంటి అనుబంధ సముచిత ఫార్మాట్‌లను బ్యాంక్‌రోల్ చేయడానికి వేలం విజయంపై బీసీసీఐ ఆధారపడుతోంది. IPL యొక్క ఐదేళ్ల ప్రసార హక్కుల కోసం జరిగిన పోరాటం, విదేశీ సంస్థలకు ఇప్పటికీ తెరిచి ఉన్న అతిపెద్ద వినియోగదారు మార్కెట్‌లో కనుబొమ్మలను గెలవడానికి మీడియా బెహెమోత్‌ల మధ్య ఉన్న జోస్యాన్ని నొక్కి చెబుతుంది, అయితే నెట్‌ఫ్లిక్స్ ఇంక్ వంటి వాటికి క్రాక్‌ఈవెన్ చేయడం కష్టమని నిరూపించబడింది.

అమెజాన్ ఏప్రిల్ చివరిలో క్రికెట్‌తో సహా భారతదేశంలో తన ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో ప్రత్యక్ష క్రీడలను జోడించాలనే ఉద్దేశ్యాన్ని ప్రకటించింది, అయితే రిలయన్స్-నియంత్రిత వయాకామ్ 18 మీడియా బిడ్డింగ్ యుద్ధానికి సిద్ధమవుతున్నప్పుడు జేమ్స్ మర్డోచ్ మద్దతుగల సంస్థ నుండి $1.8 బిలియన్ల నిధులను పొందింది.

ప్రస్తుతం ఐపిఎల్‌కు డిమాండ్ చాలా హాట్‌గా ఉంది, బిసిసిఐ బేస్ ధరను పెంచింది, దాని కంటే బిడ్‌లు $4.2 బిలియన్లకు అంగీకరించబడతాయి. షా ప్రకారం, ఇది మొదటిసారిగా, సౌదీ అరేబియా ఆయిల్ కో నుండి టాటా గ్రూప్‌తో సహా, మద్దతుదారులతో 2022 మ్యాచ్‌ల కోసం అన్ని స్పాన్సర్‌షిప్ స్లాట్‌లను విక్రయించగలిగింది.

జూన్‌లోనే పురుషుల లీగ్ కోసం ఆన్‌లైన్ వేలం ఫార్మాట్ BCCIకి కొత్తది మరియు 94 ఏళ్ల క్రికెట్ బాడీ పనితీరును ఆధునికీకరించడానికి షా చేసిన ప్రయత్నాలను నొక్కి చెబుతుంది. బిడ్డర్లు ప్రత్యక్ష ప్రసార హక్కులు లేదా టీవీ ప్రసార హక్కుల కోసం మాత్రమే పిచ్ చేయవచ్చు. గతంలో, BCCI ఈ హక్కులను క్లోజ్డ్ బిడ్డింగ్ ప్రక్రియలో బండిల్‌గా విక్రయించింది.

“ఆటపై పెరుగుతున్న ఆసక్తిని అంచనా వేసిన తర్వాత మీడియా హక్కుల కోసం రిజర్వ్ ధరను రెట్టింపు చేయాలని నిర్ణయం తీసుకోబడింది” అని షా చెప్పారు. “ఈ ప్రక్రియను పారదర్శకంగా చేయడానికి మరియు గరిష్ట భాగస్వామ్యాన్ని నిర్ధారించడానికి మేము ఈ సంవత్సరం ఇ-వేలానికి వెళ్లాలని కూడా నిర్ణయించుకున్నాము.”

పొడవైన విండో

క్రీడ యొక్క ప్రపంచ ఆదాయంలో 80% వాటాను కలిగి ఉన్న భారతదేశం యొక్క క్రికెట్ నియంత్రణ సంస్థ, IPL సీజన్ యొక్క విండోను క్రీడా క్యాలెండర్‌లో ప్రస్తుత రెండు నెలల నుండి పెంచడానికి అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్‌తో కలిసి పని చేస్తోంది. పొడవైన విండో అంటే ఎక్కువ మ్యాచ్‌లు మరియు అధిక ఆదాయాలు.

ఫ్రాంచైజీ నుండి సేకరించిన డబ్బులో బోర్డు వాటాలో కొంత భాగాన్ని రాష్ట్ర స్థాయి క్రికెట్ సంఘాలు, క్రీడల కోసం మౌలిక సదుపాయాల ఏర్పాటు మరియు ఆటగాళ్లకు పెన్షన్ మరియు ఫీజులతో సహా ఇతర ఖర్చులకు ఖర్చు చేస్తారు.

ఆన్‌లైన్ స్ట్రీమింగ్ త్వరలో ప్రసారాన్ని అధిగమిస్తుందని మరియు వీక్షకుల అలసట యొక్క అవకాశాలను తొలగిస్తుందని మిస్టర్ షా చెప్పారు — ఏదైనా క్రీడా ఈవెంట్‌కు అతిపెద్ద ప్రమాదాలలో ఇది ఒకటి. ఆన్‌లైన్ స్ట్రీమింగ్ గేమ్ వీక్షకుల సంఖ్య 30%కి మాత్రమే ఉంది, అయితే మహమ్మారి-నేతృత్వంలోని కదలికలను నిరోధించడం వల్ల ప్రజలు ఇంటర్నెట్‌లో ఎక్కువ కంటెంట్‌ను చూడవలసి వచ్చింది.

రాబోయే వేలం డబ్బు స్పిన్నర్‌గా మారుతుందని మిస్టర్ షా విశ్వసిస్తున్నాడు.

అమెజాన్, వయాకామ్ 18 మీడియా, డిస్నీ, సోనీలను ప్రస్తావిస్తూ, “గేమ్ యొక్క మీడియా హక్కుల కోసం బలమైన నాలుగు మూలల పోరాటం ఉంటుంది” అని ఆయన చెప్పారు. “మేము ఎంత ఎక్కువ డబ్బును సేకరించినట్లయితే, క్రికెట్‌కు అంత మంచిది ఎందుకంటే మేము అన్నింటినీ తిరిగి పెట్టుబడి పెడతాము.”

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments