Saturday, May 21, 2022
HomeSports"అతను పరిపక్వం చెందడానికి కొంచెం ఎక్కువ సమయం తీసుకుంటాడు": ఉమ్రాన్ మాలిక్‌పై మహ్మద్ షమీ

“అతను పరిపక్వం చెందడానికి కొంచెం ఎక్కువ సమయం తీసుకుంటాడు”: ఉమ్రాన్ మాలిక్‌పై మహ్మద్ షమీ


ఉమ్రాన్ మాలిక్ అతను 150kmph పరిధిలో నిలకడగా బౌలింగ్ చేయగల నైపుణ్యాన్ని కలిగి ఉన్నందున ప్రస్తుతం భారతదేశంలో అత్యంత ఉత్తేజకరమైన ఫాస్ట్ బౌలింగ్ అవకాశాలలో ఒకడు. సన్‌రైజర్స్ హైదరాబాద్ పేసర్ ఢిల్లీ క్యాపిటల్స్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో గంటకు 157 కిలోమీటర్ల వేగంతో ఈ సీజన్‌లో అత్యంత వేగవంతమైన బంతిని వేశాడు. భారత్‌లో ఇప్పుడు మంచి పేస్‌తో బౌలింగ్ చేయగల ఫాస్ట్ బౌలర్లు పుష్కలంగా ఉన్నారు మరియు ఉమ్రాన్ జాతీయ జట్టు కాల్-అప్‌ని సంపాదిస్తారా అనేది ప్రస్తుతం అందరి మనస్సుల్లో ఉన్న అతిపెద్ద ప్రశ్న.

“ఉమ్రాన్ మాలిక్‌కు పేస్ ఉంది, కానీ వ్యక్తిగతంగా, మీరు నా అభిప్రాయం తీసుకుంటే, నేను పేస్‌కు అంత పెద్ద అభిమానిని కాదు. మీరు 140 వద్ద బౌలింగ్ చేస్తుంటే, మీరు బంతిని రెండు వైపులా కదిలిస్తే, ఏ బ్యాటర్‌కైనా సరిపోతుంది. పేస్ అయితే అతను పరిణతి చెందడానికి మరికొంత సమయం పడుతుందని నేను భావిస్తున్నాను ఎందుకంటే పేస్‌తో పాటు బౌలర్లు కూడా ఖచ్చితత్వంతో పని చేయాలి, ”అని శుక్రవారం ఎంపిక చేసిన మీడియాతో ఇంటరాక్షన్ సందర్భంగా షమీ చెప్పాడు.

దేశంలో యువ ఫాస్ట్ బౌలర్ల సంఖ్య పెరుగుతుందన్న ప్రశ్నకు షమీ ఇలా అన్నాడు: “సహజంగానే, యువకులు మంచి పేస్ మరియు స్వింగ్‌తో బౌలింగ్ చేయడం చూసినప్పుడు ఇది ఏ దేశానికైనా మంచి సంకేతం. మీలో ప్రతిభ ఉందని చూస్తే, మీకు పేస్ ఉంది. , క్లారిటీ మీ మైండ్‌కి వస్తుంది మరియు మీ టీమ్‌కి ఏది బెస్ట్ అని మీకు తెలుస్తుంది.చివరికి, ఇదంతా అనుభవంలోకి వస్తుంది కాబట్టి యువకులకు ఆటలు ఇవ్వడం ముఖ్యం మరియు యువకులను సీనియర్ల వెంట ఉంచడం ముఖ్యం.ఇది ముఖ్యం ఈ యువకులకు తగినంత సమయం ఇవ్వడానికి.

“ఈ సంవత్సరం, ఐపిఎల్‌లో చాలా మంది ఫాస్ట్ బౌలర్లు ముందంజలో ఉన్నారు. మన దేశ భవిష్యత్తును చక్కగా చూసుకోవడం చాలా బాగుంది. మొహ్సిన్ ఖాన్ నాతో ప్రాక్టీస్ చేశాడు, అతను యవ్వనంగా మరియు బలంగా ఉన్నాడు. అతను కేవలం అవసరం. మరింత దృష్టి పెట్టండి; మీరు శారీరక మరియు మానసిక అంశాలపై పని చేయాలి. ఈ యువకులందరూ ముందుకు సాగాలని నేను ఆశిస్తున్నాను.”

ఉమ్రాన్ ఇప్పటికే ఈ సీజన్‌లో ఐదు వికెట్లు తీశాడు మరియు అది గుజరాత్ టైటాన్స్‌పై వచ్చింది మరియు అతని ప్రస్తుత వికెట్ల సంఖ్య 15కి చేరుకుంది. కానీ గత మూడు గేమ్‌లలో, పేసర్‌కు ఆటంకం కలిగింది మరియు ఒక్క వికెట్ కూడా తీయలేకపోయాడు. జమ్మూకు చెందిన ఫాస్ట్ బౌలర్ స్థిరంగా 150kmph మార్కును తాకవచ్చు, కానీ గత కొన్ని మ్యాచ్‌లలో పరుగులను రక్తస్రావం చేస్తూనే ఉన్నాడు.

పదోన్నతి పొందింది

ఈ వారం ప్రారంభంలో, షమీ యొక్క గుజరాత్ టైటాన్స్ ఈ సీజన్‌లో ప్లేఆఫ్‌లకు అర్హత సాధించిన మొదటి జట్టుగా అవతరించింది మరియు ఈ సీజన్‌లో అతని ఫ్రాంచైజీ ఆడిన దానితో షమీ సంతోషంగా ఉన్నాడు.

“మేము మంచి టీమ్ బాండింగ్‌ను సృష్టించాము; మేము ప్రతి మ్యాచ్‌లో పూర్తి జట్టు ప్రదర్శన ఇచ్చామని మీరు చూశారు. అందరూ కలిసి క్లిక్ చేసారు; ప్యాకేజీ మాకు మంచిదే. జట్టుగా, మేము టోర్నమెంట్‌లో బాగా ఆడాము. ,” అన్నాడు షమీ.

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments