Sunday, June 26, 2022
HomeTrending Newsదేవునికి ధన్యవాదాలు, యశ్వంత్ సిన్హాచే తాజ్ మహల్ బచా

దేవునికి ధన్యవాదాలు, యశ్వంత్ సిన్హాచే తాజ్ మహల్ బచా


మ‌న దేశంలో క‌రోనా వైర‌స్ మ‌రో ప్రాణాంతక వైర‌స్ – క‌మ్యూన‌ల్ వైర‌స్ బారిన ప‌డ‌గానే అది అంతంత మాత్రంగానే తగ్గింది. కరోనావైరస్ మానవ శరీరాన్ని ప్రభావితం చేసింది; మతపరమైన వైరస్ రాజకీయాలను ప్రభావితం చేసింది. కేంద్రం మరియు రాష్ట్రాల్లోని వివిధ ప్రభుత్వాలతో సహా మొత్తం సమాజం కరోనావైరస్కు వ్యతిరేకంగా కృతనిశ్చయంతో పోరాడింది, అయితే మతపరమైన వైరస్ వాస్తవానికి బిజెపి, దాని సహచరులు మరియు కేంద్రంలో మరియు వివిధ ప్రభుత్వాలచే ప్రచారం చేయబడుతోంది మరియు వ్యాప్తి చెందుతోంది. రాష్ట్రాలు.

అన్ని విషయాలపైనా గొంతు విప్పి, తన ‘మన్ కీ బాత్’ని నిత్యం ప్రజలతో పంచుకుంటూ, సాయంత్రం ఎనిమిది గంటలకు జాతిని ఉద్దేశించి ప్రసంగించడానికి ఇష్టపడే ప్రధాని, ఈ విషయంలో పూర్తిగా మౌనంగా ఉన్నారు. అతను హింసను ఖండించలేదు లేదా శాంతిని కాపాడమని ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేయలేదనే వాస్తవాన్ని ఇంకా ఏమి వివరించగలం? ఈరోజు మనం చూస్తున్న అల్లకల్లోలానికి ప్రధానమంత్రి మరియు ఆయన పార్టీ సహకరిస్తున్నారని స్పష్టంగా తెలుస్తుంది.

ఈ కొత్త ద్వేషపూరిత వాతావరణం యొక్క లక్ష్యం ముస్లిం సమాజం, ముస్లిం పాలకుల చరిత్ర, పట్టణాలు, గ్రామాలు, రోడ్లు మరియు మొహల్లాల ముస్లిం పేర్లు, ముస్లిం స్మారక చిహ్నాలు, ప్రత్యేకంగా వారి ప్రార్థనా స్థలాలు, వాటిలో చాలా వరకు మన చరిత్రలో ముఖ్యమైన భాగం. . ఈ పేర్లను మార్చాలనేది వారి డిమాండ్ (మరియు వీలైన చోటల్లా మార్చబడుతున్నాయి); హిందూ దేవాలయాలను ధ్వంసం చేసిన తర్వాత నిర్మించిన వారి ప్రార్థనా స్థలాలన్నీ అయోధ్యలో వలె దేవాలయాలతో భర్తీ చేయాలని; అసలు లేదా ఊహాత్మకమైన హిందూ సంబంధానికి సంబంధించిన ఏదైనా జాడ ఉన్న ఇతర స్మారక చిహ్నాలను హిందూ స్మారక చిహ్నాలుగా మార్చాలి (తాజ్ మహల్‌ను హిందూ నిర్మాణంగా ప్రకటించాలి మరియు కొంతమంది ఊహాజనిత హిందూ రాణి లేదా దేవత పేరు మీద తాజో మహల్ అని పేరు పెట్టాలి); మరియు నిజానికి, భారతదేశంలోని ముస్లిం పాలన యొక్క అన్ని జాడలను తుడిచివేయాలి మరియు మన చరిత్ర పుస్తకాల నుండి అదృశ్యమయ్యేలా చేయాలి.

తాజ్ మహల్ యొక్క మూసి ఉన్న తలుపులను తెరవాలని కోరుతూ ప్రజా ప్రయోజన వ్యాజ్యం దాఖలు చేయబడింది; దీనిని అలహాబాద్ హైకోర్టులో (దీనిని దయతో ఇంకా ప్రయాగ్‌రాజ్ హైకోర్టు అని పిలవలేదు) UPలోని ఒక ఔత్సాహిక BJP కార్యకర్త పరిశోధనా ప్రయోజనాల కోసం ఈ తాళం వేసివున్న గదులను ఉపయోగించుకునేందుకు అనుమతించారు. తాళం వేసిన గదులు ఈ స్మారక చిహ్నం యొక్క హిందూ సంబంధాన్ని వెల్లడిస్తాయని అతను భావించాడు, అయితే ఆర్కియాలజికల్ సర్వే ఆఫ్ ఇండియా వారు గదులు తాళాలు వేసి ఉంచారని మరియు అక్కడ హిందూ దేవుళ్ళ మరియు దేవతల విగ్రహాలు లేవని పదేపదే చెప్పారు. కాబట్టి పిటిషనర్ ఉద్దేశం నిజాయితీకి దూరంగా ఉంది; న్యాయస్థానం దానిని చూసింది మరియు అతని పిటిషన్‌ను రింగింగ్ మందలింపుతో కొట్టివేసింది.

జెఫ్సెజిక్

ఈ ఉత్తర్వు కోసం మేము కోర్టుకు కృతజ్ఞతలు తెలుపుతున్నాము మరియు అలాంటి ఇతర సాహసికులపై ఇది ప్రభావం చూపుతుందని ఆశిస్తున్నాము. కానీ దేశంలోని అన్ని కోర్టులు అంత ధైర్యంగా లేదా న్యాయంగా ఉండవు. జ్ఞానవాపి మసీదుతో వారణాసిలో ఏమి జరుగుతుందో చూడండి? ఈ మసీదు హిందూ దేవాలయాన్ని ధ్వంసం చేసి నిర్మించబడిందనడంలో సందేహం లేదు. విధ్వంసం పూర్తి కాలేదు మరియు ఆలయ భాగాలు ఇప్పటికీ మసీదు లోపల మరియు వెలుపల కనిపిస్తాయి.

వారణాసిలోని కోర్టు ఆ స్థలాన్ని వీడియో తీయాలని ఆదేశించింది. ఏమి నిర్ణయించడానికి? వాస్తవానికి, జ్ఞాన్వాపి మసీదు భారతదేశ చరిత్రను సూచిస్తుంది, బహుశా కొన్ని పురాతన నిర్మాణాలు సూచిస్తాయి మరియు గతంలో పాలకులు ఏమి చేసేవారో, ప్రత్యేకంగా ఇతర సమాజ ప్రార్థనా స్థలాలతో స్పష్టంగా తెలియజేస్తుంది. మన చరిత్రలో ఏదో ఒక సమయంలో మనం ఏమి అనుభవించామో మరియు ఆధునిక ఉదారవాద సమాజంలో అలాంటి ఉదాహరణలు ఎందుకు పునరావృతం కాకూడదో ప్రదర్శించడానికి ఇది అలాగే భద్రపరచబడాలి.

అయితే ముస్లింలు మాత్రమే ఈ నేరానికి పాల్పడరు. భారతదేశం నుండి బౌద్ధమతం వంటి గొప్ప మతాన్ని బహిష్కరించిన తరువాత హిందువులు బౌద్ధ ప్రార్థనా స్థలాలతో పెద్ద ఎత్తున చేసారు. ఈ ఉదాహరణలు దేశమంతటా వ్యాపించి ఉన్నాయి. బుద్ధుని విగ్రహాలు చీరలో కప్పబడి, ముఖానికి స్త్రీలా కనిపించేలా పెయింట్ చేయబడ్డాయి మరియు అతను మరియు అతని శిష్యులు హిందూ దేవతల వలె పూజించబడ్డారు. బౌద్ధులు హిందూ దేవాలయాలుగా మార్చబడిన వారి ప్రార్థనా స్థలాలను తిరిగి పొందడం ప్రారంభించాలా? మరి ఇదంతా ఎక్కడ ముగుస్తుంది?

తాజ్ మహల్ అన్‌స్ప్లాష్ 650

తాజ్ మహల్ ప్రార్థనా స్థలం కూడా కాదు. ఇది ఒక ముస్లిం పాలకుడు తన భార్యతో ప్రేమలో నిస్సహాయంగా నిర్మించిన స్మారక చిహ్నం. ఇది ప్రపంచంలోని ఏడు వింతలలో ఒకటి. భారతదేశంలోని అన్ని ప్రభుత్వాలు తాజ్ మహల్‌ను సందర్శించడానికి మరియు దాని ముందు ఫోటోలు తీయడానికి సందర్శించే ప్రముఖులను ప్రోత్సహించాయి. దాని పేరును తాజో మహల్‌గా మార్చుకోండి మరియు మీరు తాజ్ మహల్‌ను మాత్రమే కాకుండా భారతదేశ మిశ్రమ సంస్కృతిని కూడా నాశనం చేసేవారు.

చాలా సంవత్సరాల క్రితం, మధ్యప్రదేశ్‌లోని బుర్హాన్‌పూర్‌లో బహిరంగ ఉపన్యాసం ఇవ్వడానికి కొంతమంది నన్ను ఆహ్వానించారు. ఇది ఇండోర్ నుండి 200 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న ఒక చిన్న నగరం, అయితే మధ్యప్రదేశ్‌లోని అనేక ఇతర నగరాల మాదిరిగానే, ఇది బహిరంగ ఉపన్యాసాల సంప్రదాయాన్ని కలిగి ఉంది, ఇక్కడ ప్రజలు స్పీకర్ వినడానికి బహిరంగంగా గుమిగూడారు. నేను నగరాన్ని సందర్శించిన సమయంలో, బుర్హాన్‌పూర్‌లో పుష్కలంగా ఉన్న కొన్ని పురాతన స్మారక చిహ్నాలను చూడటానికి నా అతిధేయులు నన్ను తీసుకెళ్లారు.

నేను సందర్శించిన ప్రదేశాలలో ఒకటి 1589లో నిర్మించిన జామా మసీదు. మసీదు ముఖ ద్వారంపై దేవనాగ్రి లిపిలో వ్రాయబడిన సంస్కృత శాసనం గమనించి ఆశ్చర్యపోయాను. ఇది హిందూ సంవత్ ప్రకారం ఖగోళ స్థానం, తేదీ మరియు నిర్మాణ సంవత్సరం అందిస్తుంది. ఈ మసీదును నిర్మించి, సంస్కృతంలో శాసనాన్ని అనుమతించిన ముస్లిం పాలకుడికి మత సామరస్యం లేదా లౌకికవాద ధర్మాలను ఎవరు బోధించారు? ముస్లిం పాలకుల కాలంలో కూడా భారతదేశ చరిత్ర ఏకపక్షంగా ఉండేది కాదు. మత సహనం మరియు సామరస్యానికి ప్రకాశవంతమైన ఉదాహరణలు ఉన్నాయి. విభజించి పాలించాలనే ఉద్దేశ్యంతో బ్రిటిష్ వారు ఒక వర్గానికి వ్యతిరేకంగా మరొక వర్గాన్ని ఇరికించి నాశనం చేశారు. మేము ఇప్పటికీ ఆ సామాను మోస్తున్నాము మరియు దానిని రెండు వర్గాలలోని మతోన్మాదులు ఈ రోజు మరింత భారంగా మారుస్తున్నారు.

మతపరమైన విభజన, ద్వేషం మరియు అది సృష్టించే హింస ఆధారంగా భారతదేశం అభివృద్ధి చెందదు. మత సామరస్యం, లౌకికవాదం మరియు అందరినీ కలుపుకొని పోవడం ఆధారంగా మాత్రమే గొప్ప మరియు సంపన్నమైన భారతదేశాన్ని నిర్మించవచ్చు. తాజ్ మహల్ ఉండనివ్వండి. మొఘల్ చక్రవర్తి షాజహాన్ తన ప్రేమపూర్వక భార్య జ్ఞాపకార్థం నిర్మించిన తాజ్ మహల్ చంద్రకాంతిలో ప్రకాశింపజేయండి.

(యశ్వంత్ సిన్హా, మాజీ బిజెపి నాయకుడు, ఆర్థిక మంత్రి (1998-2002) మరియు విదేశాంగ మంత్రి (2002-2004) అతను ప్రస్తుతం తృణమూల్ కాంగ్రెస్ ఉపాధ్యక్షుడు.)

నిరాకరణ: ఇవి రచయిత యొక్క వ్యక్తిగత అభిప్రాయాలు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments