Saturday, June 25, 2022
HomeLatest Newsవరదలను తట్టుకునేందుకు అస్సాంలో 500కు పైగా కుటుంబాలు రైల్వే ట్రాక్‌లపై నివసిస్తున్నాయి

వరదలను తట్టుకునేందుకు అస్సాంలో 500కు పైగా కుటుంబాలు రైల్వే ట్రాక్‌లపై నివసిస్తున్నాయి


వరదలను తట్టుకునేందుకు అస్సాంలో 500కు పైగా కుటుంబాలు రైల్వే ట్రాక్‌లపై నివసిస్తున్నాయి

తమకు పెద్దగా సహాయం అందలేదని గ్రామస్తులు పేర్కొంటున్నారు (ఫైల్)

అస్సాం వరద ఉగ్రతతో పోరాడుతుండగా, రెండు గ్రామాలకు చెందిన 500 కుటుంబాలు వరద నీటిలో మునిగిపోని ఏకైక ఎత్తైన ప్రదేశం అయిన జమునముఖ్ జిల్లాలో రైల్వే ట్రాక్‌ల వెంబడి టార్పాలిన్ షీట్‌ల క్రింద ఆశ్రయం పొందాయి.

చాంగ్‌జురై మరియు పాటియా పత్తర్ గ్రామాల ప్రజలు వరదల కారణంగా దాదాపు తమ వద్ద ఉన్న సర్వస్వం కోల్పోయారు. గత ఐదు రోజులుగా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నుంచి, పరిపాలన నుంచి తమకు పెద్దగా సహాయం అందలేదని గ్రామస్తులు పేర్కొంటున్నారు.

43 ఏళ్ల మోన్వారా బేగం పాటియా పత్తర్ గ్రామంలోని వారి ఇల్లు వరదల్లో ధ్వంసమైన తర్వాత తన కుటుంబంతో పాటు టార్పాలిన్ షీట్‌లో నివసిస్తోంది. వరద ఉధృతిని తట్టుకునేందుకు వారితో పాటు మరో నాలుగు కుటుంబాలు కూడా చేరాయి. వారంతా దాదాపు తిండిలేక అమానవీయ పరిస్థితుల్లో ఒకే షీట్ కింద జీవిస్తున్నారు.

“మూడు రోజులు మేము ఓపెన్ స్కై కింద ఉన్నాము, మేము అప్పుగా కొంత డబ్బు తీసుకొని ఈ టార్పాలిన్ షీట్ కొన్నాము, మేము ఒకే షీట్ క్రింద ఐదు కుటుంబాలు నివసిస్తున్నాము, గోప్యత లేదు,” అని మోన్వారా బేగం చెప్పారు.

బ్యూటీ బోర్దోలోయ్ కుటుంబం కూడా చాంగ్‌జురై గ్రామంలో ఇంటిని కోల్పోయి టార్పాలిన్ షీట్‌లో జీవిస్తోంది. “కోతకు సిద్ధంగా ఉన్న మా వరి పంట వరదల్లో నాశనమైంది. ఇలా జీవించడం చాలా కష్టం కాబట్టి పరిస్థితి అనిశ్చితంగా ఉంది” అని ఆమె NDTV కి చెప్పారు.

“ఇక్కడ పరిస్థితి చాలా సవాలుగా ఉంది, సురక్షితమైన త్రాగునీటి వనరు లేదు, మేము రోజుకు ఒకసారి మాత్రమే తింటాము. గత నాలుగు రోజులుగా మాకు కొంచెం చదునైన బియ్యం మాత్రమే అందింది” అని Ms బోర్డోలోయ్ బంధువు సునంద డోలోయ్ చెప్పారు.

“నాలుగు రోజుల తర్వాత మాకు నిన్న ప్రభుత్వం నుండి సహాయం వచ్చింది. వారు మాకు కొంచెం బియ్యం, పప్పు మరియు నూనె ఇచ్చారు. కానీ కొంతమందికి అది కూడా అందలేదు” అని పాటియా పత్తర్‌కు చెందిన మరో వరద బాధితుడు నసీబుర్ రెహ్మాన్ NDTVకి చెప్పారు.

.


#వరదలన #తటటకనదక #అససల #500క #పగ #కటబల #రలవ #టరకలప #నవససతననయ

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments