Sunday, June 26, 2022
HomeLatest Newsమాస్టర్ కార్డ్ యొక్క కొత్త 'పే విత్ స్మైల్ ఆర్ వేవ్' చెల్లింపు వ్యవస్థ ఆందోళనలను...

మాస్టర్ కార్డ్ యొక్క కొత్త ‘పే విత్ స్మైల్ ఆర్ వేవ్’ చెల్లింపు వ్యవస్థ ఆందోళనలను పెంచుతుంది


మాస్టర్ కార్డ్ యొక్క కొత్త ‘పే విత్ స్మైల్ ఆర్ వేవ్’ చెల్లింపు వ్యవస్థ ఆందోళనలను పెంచుతుంది

మాస్టర్ కార్డ్ యొక్క కొత్త “స్మైల్ టు పే” చెల్లింపు వ్యవస్థ గత వారం ప్రకటించబడింది.

సిడ్నీ:

మాస్టర్ కార్డ్స్ “చెల్లించడానికి చిరునవ్వు” గత వారం ప్రకటించిన సిస్టమ్, చెక్‌అవుట్‌లలో కస్టమర్‌లకు సమయాన్ని ఆదా చేస్తుంది. ఇది బ్రెజిల్‌లో ట్రయల్ చేయబడుతోంది, భవిష్యత్ పైలట్‌లను మధ్యప్రాచ్యం మరియు ఆసియా కోసం ప్లాన్ చేస్తున్నారు.

టచ్-లెస్ టెక్నాలజీ లావాదేవీల సమయాన్ని వేగవంతం చేయడానికి, షాపుల్లో లైన్లను తగ్గించడానికి, భద్రతను పెంచడానికి మరియు వ్యాపారాలలో పరిశుభ్రతను మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుందని కంపెనీ వాదిస్తోంది. కానీ ఇది కస్టమర్ గోప్యత, డేటా నిల్వ, నేర ప్రమాదం మరియు పక్షపాతానికి సంబంధించిన ఆందోళనలను లేవనెత్తుతుంది.

ఇది ఎలా పని చేస్తుంది?

మాస్టర్‌కార్డ్ యొక్క బయోమెట్రిక్ చెక్అవుట్ సిస్టమ్ అనేక థర్డ్-పార్టీ కంపెనీల బయోమెట్రిక్ ప్రమాణీకరణ వ్యవస్థలను మాస్టర్‌కార్డ్ యొక్క స్వంత చెల్లింపు వ్యవస్థలతో లింక్ చేయడం ద్వారా వినియోగదారులకు ముఖ గుర్తింపు-ఆధారిత చెల్లింపులను అందిస్తుంది.

మాస్టర్‌కార్డ్ ప్రతినిధి ఒకరు The Conversationతో మాట్లాడుతూ, ఇది ఇప్పటికే NEC, Payface, Aurus, Fujitsu Limited, PopID మరియు PayByFaceతో భాగస్వామ్యం కలిగి ఉందని, ఇంకా ఎక్కువ మంది ప్రొవైడర్‌లు పేరు పెట్టారు.

“పరిశీలించాల్సిన ప్రోగ్రామ్ ప్రమాణాలకు వ్యతిరేకంగా ప్రొవైడర్లు స్వతంత్ర ప్రయోగశాల ధృవీకరణ ద్వారా వెళ్లాలి” అని వారు చెప్పారు – అయితే ఈ ప్రమాణాల వివరాలు ఇంకా బహిరంగంగా అందుబాటులో లేవు.

ప్రకారం మీడియా నివేదికల ప్రకారం, వినియోగదారులు వారి చిత్రాన్ని మరియు చెల్లింపు సమాచారాన్ని తీసుకునే యాప్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి. ఈ సమాచారం థర్డ్-పార్టీ ప్రొవైడర్ సర్వర్‌లలో సేవ్ చేయబడుతుంది మరియు నిల్వ చేయబడుతుంది.

చెక్అవుట్ వద్ద, కస్టమర్ యొక్క ముఖం నిల్వ చేయబడిన డేటాతో సరిపోలుతుంది. మరియు వారి గుర్తింపు ధృవీకరించబడిన తర్వాత, నిధులు స్వయంచాలకంగా తీసివేయబడతాయి. “వేవ్” ఎంపిక కొంచెం ఉపాయం: కస్టమర్ కెమెరాను ఊపుతూ చూస్తున్నందున, కెమెరా ఇప్పటికీ వారి ముఖాన్ని స్కాన్ చేస్తుంది – వారి చేతిని కాదు.

ఇలాంటి ప్రామాణీకరణ సాంకేతికతలు స్మార్ట్‌ఫోన్‌లలో (ఫేస్ ఐడి) మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా అనేక విమానాశ్రయాలలో ఉపయోగించబడతాయి, వీటిలో “స్మార్ట్ గేట్లు” ఆస్ట్రేలియా లో.

చైనా 2017లో బయోమెట్రిక్స్-ఆధారిత చెక్‌అవుట్ టెక్నాలజీని ఉపయోగించడం ప్రారంభించింది. అయితే పాశ్చాత్య మార్కెట్‌లలో ఇటువంటి సిస్టమ్‌ను ప్రారంభించిన మొదటి వాటిలో మాస్టర్‌కార్డ్ ఒకటి – “మీ అరచేతితో చెల్లించండి” వ్యవస్థ యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లో క్యాషియర్-లెస్ అమెజాన్ గో మరియు హోల్ ఫుడ్స్ ఇటుక మరియు మోర్టార్లలో ఉపయోగించబడుతుంది.

మనకు తెలియనిది

మాస్టర్ కార్డ్ సిస్టమ్ యొక్క ఖచ్చితమైన పనితీరు గురించి చాలా స్పష్టంగా లేదు. ముఖ గుర్తింపు ఎంత ఖచ్చితమైనదిగా ఉంటుంది? బయోమెట్రిక్ డేటా యొక్క డేటాబేస్‌లకు ఎవరు యాక్సెస్ కలిగి ఉంటారు?

కస్టమర్‌ల డేటా ఎన్‌క్రిప్టెడ్ రూపంలో సంబంధిత బయోమెట్రిక్ సర్వీస్ ప్రొవైడర్‌తో స్టోర్ చేయబడుతుందని మరియు కస్టమర్ “వారు తమ ఎన్‌రోల్‌మెంట్‌ను ముగించాలనుకుంటున్నారని” సూచించినప్పుడు తీసివేయబడుతుందని మాస్టర్‌కార్డ్ ప్రతినిధి ఒకరు చెప్పారు. అయితే మాస్టర్‌కార్డ్ దానిని యాక్సెస్ చేయలేకపోతే డేటా తొలగింపు ఎలా అమలు చేయబడుతుంది?

సహజంగానే, గోప్యతా రక్షణ అనేది ఒక ప్రధాన ఆందోళన, ప్రత్యేకించి అనేక మంది సంభావ్య మూడవ పక్ష ప్రొవైడర్‌లు పాల్గొంటున్నప్పుడు.

ప్రకాశవంతమైన వైపు, మాస్టర్ కార్డ్ వినియోగదారులు వారు బయోమెట్రిక్స్ చెక్అవుట్ సిస్టమ్‌ను ఉపయోగించాలా వద్దా అనే ఎంపికను కలిగి ఉంటుంది. ఏది ఏమైనప్పటికీ, వారు దానిని ఆఫర్ చేస్తారా లేదా వారు దానిని మాత్రమే చెల్లింపు ఎంపికగా ప్రత్యేకంగా ఆఫర్ చేస్తారా అనేది రిటైలర్ల విచక్షణపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

విమానాశ్రయాలలో ఉపయోగించే ఇలాంటి ఫేస్-రికగ్నిషన్ టెక్నాలజీలు మరియు పోలీసుల ద్వారాతరచుగా ఎంపిక లేదు.

చాలా గోప్యతా చట్టాల ప్రకారం, మాస్టర్‌కార్డ్ మరియు బయోమెట్రిక్స్ ప్రొవైడర్‌తో భాగస్వామిగా ఉండాలంటే కస్టమర్ సమ్మతి అవసరమని మేము ఊహించవచ్చు. అయితే వారు దేనికి సమ్మతిస్తున్నారో కస్టమర్‌లకు తెలుస్తుందా?

అంతిమంగా, బయోమెట్రిక్ సర్వీస్ ప్రొవైడర్‌ల మాస్టర్‌కార్డ్ బృందాలు వారు డేటాను ఎలా ఉపయోగించాలో, ఎంతకాలం పాటు, ఎక్కడ నిల్వ చేస్తారో మరియు ఎవరు యాక్సెస్ చేయవచ్చో నిర్ణయిస్తారు. భాగస్వాములుగా అంగీకరించడానికి ఏ ప్రొవైడర్లు “తగినంత మంచివారో” మరియు వారు పాటించాల్సిన కనీస ప్రమాణాలను మాస్టర్ కార్డ్ నిర్ణయిస్తుంది.

ఈ చెక్అవుట్ సేవ యొక్క సౌలభ్యాన్ని కోరుకునే కస్టమర్‌లు అన్ని సంబంధిత డేటా మరియు గోప్యతా నిబంధనలకు సమ్మతి ఇవ్వాలి. మరియు నివేదికలు గుర్తించినట్లుగా, మాస్టర్ కార్డ్ లాయల్టీ స్కీమ్‌లతో ఫీచర్‌ను ఏకీకృతం చేయడానికి మరియు వ్యక్తిగతీకరించిన సిఫార్సులను చేయడానికి అవకాశం ఉంది కొనుగోళ్ల ఆధారంగా.

ఖచ్చితత్వం ఒక సమస్య

ఫేస్ రికగ్నిషన్ టెక్నాలజీల ఖచ్చితత్వం గతంలో సవాలు చేయబడినప్పటికీ, ప్రస్తుతము ఉత్తమమైనది ఫేషియల్ అథెంటికేషన్ అల్గారిథమ్‌లు కేవలం 0.08% లోపాన్ని కలిగి ఉన్నాయి, పరీక్షల ప్రకారం నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ స్టాండర్డ్స్ అండ్ టెక్నాలజీ. కొన్ని దేశాల్లో, బ్యాంకులు కూడా ఉన్నాయి సుఖంగా మారతాయి వినియోగదారులను వారి ఖాతాల్లోకి లాగిన్ చేయడానికి దానిపై ఆధారపడటం.

మాస్టర్‌కార్డ్ బయోమెట్రిక్ చెక్‌అవుట్ సిస్టమ్‌లో ఉపయోగించిన సాంకేతికతలు ఎంత ఖచ్చితమైనవిగా ఉన్నాయో మాకు తెలియదు. ల్యాబ్‌లో వెనుకబడినప్పుడు సాంకేతికతకు ఆధారమైన అల్గారిథమ్‌లు దాదాపుగా పని చేయగలవు, కానీ పని చేస్తాయి పేలవంగా నిజ జీవిత సెట్టింగ్‌లలో, లైటింగ్, కోణాలు మరియు ఇతర పారామితులు మారుతూ ఉంటాయి.

పక్షపాతం మరొక సమస్య

2019 అధ్యయనంలో, NIST కనుగొన్నారు 189 ఫేషియల్ రికగ్నిషన్ అల్గారిథమ్‌లలో మెజారిటీ పక్షపాతంతో ఉన్నాయి. ప్రత్యేకించి, వారు జాతి మరియు జాతి మైనారిటీలకు చెందిన వ్యక్తులపై తక్కువ ఖచ్చితమైనవి.

గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా సాంకేతికత మెరుగుపడినప్పటికీ, అది ఫూల్‌ప్రూఫ్ కాదు. మరియు మాస్టర్ కార్డ్ సిస్టమ్ ఈ సవాలును ఏ మేరకు అధిగమించిందో మాకు తెలియదు.

చెక్ అవుట్‌లో సాఫ్ట్‌వేర్ కస్టమర్‌ను గుర్తించడంలో విఫలమైతే, వారు నిరాశ చెందవచ్చు లేదా కోపంగా మారవచ్చు – ఇది వేగం లేదా సౌలభ్యం యొక్క ఏదైనా వాగ్దానాన్ని పూర్తిగా రద్దు చేస్తుంది.

సాంకేతికత ఒక వ్యక్తిని తప్పుగా గుర్తించినట్లయితే (ఉదాహరణకు, జాన్ పీటర్‌గా గుర్తించబడ్డాడు – లేదా కవలలు అయోమయంలో ఉన్నారు ఒకరికొకరు), అప్పుడు తప్పు వ్యక్తి ఖాతా నుండి డబ్బు తీసుకోవచ్చు. అటువంటి పరిస్థితిని ఎలా ఎదుర్కోవాలి?

hfabj8bk

ఫేషియల్ రికగ్నిషన్ టెక్నాలజీ తప్పని రుజువులు లేవు. ఈ వ్యవస్థలు తప్పుగా గుర్తించగలవు, పక్షపాతాలను కలిగి ఉంటాయి.

సాంకేతికత సురక్షితంగా ఉందా?

సాఫ్ట్‌వేర్ మరియు డేటాబేస్‌లు హ్యాక్ చేయబడటం గురించి మనం తరచుగా వింటుంటాము యొక్క కేసులు చాలా “సురక్షితమైన” సంస్థలు. మాస్టర్ కార్డ్ ఉన్నప్పటికీ ప్రయత్నాలు భద్రతను నిర్ధారించడానికి, థర్డ్-పార్టీ ప్రొవైడర్ల డేటాబేస్‌లు – మిలియన్ల కొద్దీ వ్యక్తుల బయోమెట్రిక్ డేటాతో – హ్యాక్ చేయబడవు.

తప్పు చేతుల్లో, ఈ డేటా దారితీయవచ్చు గుర్తింపు దొంగతనంఇది వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న నేరాలలో ఒకటి మరియు ఆర్థిక మోసం.

అది మనకు కావాలా?

74% మంది కస్టమర్‌లు అటువంటి సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించేందుకు అనుకూలంగా ఉన్నారని, దాని నుండి గణాంకాలను సూచిస్తున్నట్లు మాస్టర్ కార్డ్ సూచిస్తుంది సొంత అధ్యయనం – ద్వారా కూడా ఉపయోగిస్తారు వ్యాపార భాగస్వామి ఇడెమియా (బయోమెట్రిక్ గుర్తింపు ఉత్పత్తులను విక్రయించే సంస్థ).

కానీ ఉదహరించిన నివేదిక అస్పష్టంగా మరియు క్లుప్తంగా ఉంది. ఇతర అధ్యయనాలు పూర్తిగా భిన్నమైన ఫలితాలను చూపుతాయి. ఉదాహరణకి, ఈ అధ్యయనం 69% మంది కస్టమర్‌లు రిటైల్ సెట్టింగ్‌లలో ఫేస్ రికగ్నిషన్ టెక్నాలజీని ఉపయోగించడం సౌకర్యంగా లేరని సూచిస్తున్నారు. మరియు ఇది కేవలం 16% మాత్రమే అటువంటి సాంకేతికతను విశ్వసిస్తున్నట్లు చూపిస్తుంది.

అలాగే, సాంకేతికత వల్ల కలిగే నష్టాలు వినియోగదారులకు తెలిస్తే, దానిని ఉపయోగించడానికి ఇష్టపడే వారి సంఖ్య మరింత తగ్గవచ్చు.సంభాషణ

(రచయిత: రీటా మాతులియోనైట్సీనియర్ లెక్చరర్ ఇన్ లా, మాక్వారీ విశ్వవిద్యాలయం)

ప్రకటన ప్రకటన: రీటా మాటులియోనైట్ ‘ప్రభుత్వ ఉపయోగం ఆఫ్ ఫేషియల్ రికగ్నిషన్ టెక్నాలజీస్: లీగల్ ఛాలెంజెస్ అండ్ పాజిబుల్ సొల్యూషన్స్’ (2021-2023) అనే పరిశోధన ప్రాజెక్ట్ కోసం లిథువేనియన్ రీసెర్చ్ కౌన్సిల్ నుండి నిధులను అందుకుంది. ఆమె ఆస్ట్రేలియన్ సొసైటీ ఫర్ కంప్యూటర్స్ అండ్ లా (AUSCL)తో అనుబంధంగా ఉంది.

ఈ వ్యాసం నుండి తిరిగి ప్రచురించబడింది సంభాషణ క్రియేటివ్ కామన్స్ లైసెన్స్ కింద. చదవండి అసలు వ్యాసం.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.


#మసటర #కరడ #యకక #కతత #ప #వత #సమల #ఆర #వవ #చలలప #వయవసథ #ఆదళనలన #పచతద

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments