Sunday, June 26, 2022
HomeInternationalషార్క్‌కానో విస్ఫోటనం, షార్క్‌లు నివసించే నీటి అడుగున అగ్నిపర్వతం NASA సంగ్రహించింది

షార్క్‌కానో విస్ఫోటనం, షార్క్‌లు నివసించే నీటి అడుగున అగ్నిపర్వతం NASA సంగ్రహించింది


షార్క్‌కానో విస్ఫోటనం, షార్క్‌లు నివసించే నీటి అడుగున అగ్నిపర్వతం NASA సంగ్రహించింది

ఆమ్ల వాతావరణంలో జీవించడానికి సొరచేపలు తప్పనిసరిగా పరివర్తన చెందాయని నిపుణులు భావిస్తున్నారు.

లో కవాచి అగ్నిపర్వతం సోలమన్ దీవులుఇది పసిఫిక్ మహాసముద్రంలో అత్యంత చురుకైన జలాంతర్గామి అగ్నిపర్వతాలలో ఒకటి మరియు దాని సొరచేప నివాసులకు ప్రసిద్ధి చెందింది, అమెరికన్ స్పేస్ ఏజెన్సీ ప్రకారం, ఇది పెరిగిన ప్లూమ్‌లను చూపుతోంది. నాసా. నీటి అడుగున అగ్నిపర్వతం 2015 యాత్రలో చురుకైన బిలం లోపల నివసిస్తున్న రెండు రకాల సొరచేపలను కనుగొన్న తర్వాత దీనిని “షార్కానో” అని పిలిచారు.

ట్విటర్‌లో నేషనల్ ఏరోనాటిక్స్ అండ్ స్పేస్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ (నాసా) సముద్రగర్భ అగ్నిపర్వతం బద్దలయ్యే ఉపగ్రహ చిత్రాలను షేర్ చేసింది. చిత్రాలు మే 14న వంగూను ద్వీపానికి దక్షిణంగా 24 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న కవాచి అగ్నిపర్వతం నుండి రంగు మారిన నీరు విడుదలవుతున్నట్లు చూపుతున్నాయి. ల్యాండ్‌శాట్ 9 ఉపగ్రహంలోని ఆపరేషనల్ ల్యాండ్ ఇమేజర్ 2 ద్వారా ఈ చిత్రాలు తీయబడ్డాయి.

నాసా యొక్క ఎర్త్ అబ్జర్వేటరీ ప్రకారం, కవాచి ప్లేట్ టెక్టోనిక్స్ ద్వారా ఏర్పడింది మరియు ఇది గత సంవత్సరం అక్టోబర్‌లో విస్ఫోటనం చెందడం ప్రారంభించింది. కొత్త ఉపగ్రహ డేటా ఏప్రిల్ మరియు మే 2022లో చాలా రోజులలో కార్యాచరణను సూచిస్తుంది. ఈ సూపర్ హీటెడ్, ఆమ్ల నీటిలో సాధారణంగా నలుసు పదార్థం, అగ్నిపర్వత శిల శకలాలు మరియు సల్ఫర్ ఉంటాయని పరిశోధనలో తేలింది.

ఇది కూడా చదవండి | NASA గెలాక్సీ క్లస్టర్ అబెల్ 370 యొక్క సోనిఫికేషన్‌ను పోస్ట్ చేసింది

అయితే, నివాసికి ఇది సమస్య కాదు సొరచేపలు పెద్ద సముద్ర జంతువులు తీవ్రమైన వాతావరణంలో వేడి మరియు ఆమ్ల నీటిని తట్టుకోగలవు. 2015లో పరిశోధకులు చురుకైన అగ్నిపర్వతంలో నివసిస్తున్నట్లు గుర్తించిన బహుళ చేప జాతులలో స్కాలోప్డ్ హామర్‌హెడ్ మరియు సిల్కీ షార్క్ కూడా ఉన్నాయని US అంతరిక్ష సంస్థ తెలియజేసింది. వేడి మరియు ఆమ్ల వాతావరణంలో జీవించడానికి సొరచేపలు తప్పనిసరిగా పరివర్తన చెందాయని నిపుణులు భావిస్తున్నారు.

అగ్నిపర్వతం వద్దకు తిరిగి వస్తున్నప్పుడు, కవాచిలో చివరిసారిగా 2014 మరియు 2007లో పెద్ద విస్ఫోటనాలు సంభవించాయని NASA తెలిపింది. కానీ అంతరిక్ష సంస్థ ఇది దాదాపు నిరంతరంగా విస్ఫోటనం చెందుతుందని మరియు సమీపంలోని జనావాస ద్వీపాల నివాసితులు తరచుగా కనిపించే ఆవిరి మరియు బూడిదను నివేదిస్తున్నట్లు తెలిపారు.

ఇది కూడా చదవండి | జపాన్, అమెరికా మిత్రదేశాలు లోతుగా మారడంతో చంద్రునిపై మొదటి జపనీస్ వ్యోమగామిని ఉంచుతామని చెప్పారు

దాని కార్యాచరణ యొక్క మొదటి నివేదికలు 1939లో నమోదు చేయబడ్డాయి. అప్పటి నుండి, కనీసం 11 ముఖ్యమైన విస్ఫోటనాలు చాలా శక్తివంతమైనవి, అవి కొత్త ద్వీపాన్ని సృష్టించాయి. “కానీ ఒక కిలోమీటరు పొడవున్న ద్వీపాలు తరంగాల చర్యతో కోతకు గురయ్యాయి మరియు కొట్టుకుపోయాయి” అని NASA తెలిపింది.

అగ్నిపర్వతం యొక్క శిఖరం ప్రస్తుతం సముద్ర మట్టానికి 65 అడుగుల దిగువన ఉన్నట్లు అంచనా వేయబడింది. దీని స్థావరం 1.2 కిలోమీటర్ల లోతులో సముద్రపు ఒడ్డున ఉంది.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments