Sunday, June 26, 2022
HomeBusinessసంక్షోభంలో చిక్కుకున్న శ్రీలంకకు కొత్త రుణాలు లేదా బ్రిడ్జ్ ఫైనాన్సింగ్ లేదు: ప్రపంచ బ్యాంక్

సంక్షోభంలో చిక్కుకున్న శ్రీలంకకు కొత్త రుణాలు లేదా బ్రిడ్జ్ ఫైనాన్సింగ్ లేదు: ప్రపంచ బ్యాంక్


సంక్షోభంలో చిక్కుకున్న శ్రీలంకకు కొత్త రుణాలు లేదా బ్రిడ్జ్ ఫైనాన్సింగ్ లేదు: ప్రపంచ బ్యాంక్

సంక్షోభంలో చిక్కుకున్న శ్రీలంకకు బ్రిడ్జ్ ఫైనాన్సింగ్‌ను ప్రపంచ బ్యాంక్ తోసిపుచ్చింది

కొలంబో:

ద్వీప దేశం యొక్క ఆర్థిక వ్యవస్థ తగిన స్థూల ఆర్థిక విధాన ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను ఏర్పాటు చేసే వరకు సంక్షోభంలో చిక్కుకున్న శ్రీలంకకు వంతెన ఫైనాన్సింగ్ లేదా కొత్త రుణ కట్టుబాట్లను ప్రపంచ బ్యాంక్ తోసిపుచ్చింది, ప్రపంచ రుణదాత చెప్పారు.

బ్రిడ్జ్ లోన్ లేదా కొత్త రుణ కట్టుబాట్ల రూపంలో ఆర్థిక సంక్షోభాన్ని అధిగమించడానికి వాషింగ్టన్‌కు చెందిన సంస్థ శ్రీలంకకు మద్దతు ఇవ్వాలని యోచిస్తున్నట్లు నివేదికల నేపథ్యంలో మంగళవారం ప్రపంచ బ్యాంక్ ప్రకటన వచ్చింది.

అయినప్పటికీ, బలహీనులకు అవసరమైన మందులు మరియు ఇతర నగదు సహాయాన్ని అందించడానికి ఇప్పటికే కేటాయించిన వనరులను పునర్వ్యవస్థీకరిస్తున్నట్లు బ్యాంక్ తెలిపింది.

“ఇటీవలి మీడియా నివేదికలు బ్రిడ్జ్ లోన్ లేదా కొత్త లోన్ కమిట్‌మెంట్‌ల రూపంలో శ్రీలంకకు మద్దతు ఇవ్వాలని ప్లాన్ చేస్తున్నాయని, ఇతర తప్పుడు వాదనలతో పాటుగా ప్రపంచ బ్యాంకు తప్పుగా పేర్కొంది” అని బ్యాంక్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

“మేము శ్రీలంక ప్రజల గురించి ఆందోళన చెందుతున్నాము మరియు ఆర్థిక స్థిరత్వం మరియు విస్తృత-ఆధారిత వృద్ధిని పునరుద్ధరించడానికి తగిన విధానాలపై సలహా ఇవ్వడంలో IMF మరియు ఇతర అభివృద్ధి భాగస్వాములతో సమన్వయంతో పని చేస్తున్నాము. తగిన స్థూల ఆర్థిక విధాన ఫ్రేమ్‌వర్క్ అమల్లోకి వచ్చే వరకు, ప్రపంచ బ్యాంక్ శ్రీలంకకు కొత్త ఫైనాన్సింగ్ అందించే ఆలోచన లేదు,” అని పేర్కొంది.

ఆర్థిక స్థిరత్వం కోసం శ్రీలంక నిరంతర ప్రయత్నాలు చేస్తోందని ఆశాభావం వ్యక్తం చేసింది.

“మేము ప్రస్తుతం కొన్ని అవసరమైన మందులు, పేద మరియు బలహీన కుటుంబాలకు తాత్కాలిక నగదు బదిలీలు, బలహీన కుటుంబాల పిల్లలకు పాఠశాల భోజనం మరియు రైతులు మరియు చిన్న వ్యాపారాలకు మద్దతుతో ప్రభుత్వానికి సహాయం చేయడానికి గతంలో ఆమోదించబడిన ప్రాజెక్ట్‌ల నుండి వనరులను తిరిగి ఉపయోగిస్తున్నాము” అని ప్రకటన పేర్కొంది.

శ్రీలంక దివాలా తీయడానికి దగ్గరగా ఉంది మరియు ఆహారం, ఇంధనం, మందులు మరియు వంట గ్యాస్ నుండి టాయిలెట్ పేపర్ మరియు అగ్గిపుల్లల వరకు అవసరమైన వస్తువులకు తీవ్రమైన కొరత ఉంది. పరిమిత స్టాక్‌లను కొనుగోలు చేయడానికి ప్రజలు నెలల తరబడి లాంగ్ లైన్‌లలో ఉండవలసి వచ్చింది.

2026 నాటికి తిరిగి చెల్లించాల్సిన $25 బిలియన్లలో ఈ సంవత్సరం చెల్లించాల్సిన విదేశీ రుణాలలో సుమారు $7 బిలియన్ల చెల్లింపును శ్రీలంక నిలిపివేసింది. దేశం యొక్క మొత్తం విదేశీ రుణం $51 బిలియన్లు.

అత్యంత తీవ్రమైన ఆర్థిక సంక్షోభం మధ్య, శ్రీలంక IMFతో చర్చల కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించింది.

అయితే, నిత్యావసరాల కొరత వీధి అల్లర్లకు దారితీసిన సంక్షోభాన్ని అరికట్టడానికి ద్వీపానికి $4-5 బిలియన్ల బ్రిడ్జింగ్ ఫైనాన్స్ అవసరం.

శ్రీలంక ఆర్థిక సంక్షోభం రాజకీయ అశాంతిని సృష్టించింది, గత 40 రోజులుగా ఆయన రాజీనామా చేయాలని డిమాండ్ చేస్తూ అధ్యక్షుడి కార్యాలయ ప్రవేశాన్ని ఆక్రమించిన నిరసన ప్రదర్శన కొనసాగుతోంది. సంక్షోభం ఇప్పటికే మే 9న అధ్యక్షుడి అన్నయ్య, ప్రధాని మహింద రాజపక్స రాజీనామా చేయాల్సి వచ్చింది.

ద్రవ్యోల్బణం రేటు 40 శాతం దిశగా దూసుకుపోవడం, ఆహారం, ఇంధనం మరియు ఔషధాల కొరత మరియు రోలింగ్ పవర్ బ్లాక్‌అవుట్‌లు దేశవ్యాప్తంగా నిరసనలకు దారితీశాయి మరియు దిగుమతుల కోసం చెల్లించాల్సిన విదేశీ కరెన్సీ నిల్వలు ప్రభుత్వానికి తక్కువగా ఉన్నాయి.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments