Sunday, June 26, 2022
HomeInternationalక్షిపణిపై ఉత్తర కొరియాను శాంక్షన్ చేసేందుకు యుఎస్ బిడ్‌ను UN, చైనా, రష్యా నిరోధించాయి

క్షిపణిపై ఉత్తర కొరియాను శాంక్షన్ చేసేందుకు యుఎస్ బిడ్‌ను UN, చైనా, రష్యా నిరోధించాయి


క్షిపణిపై ఉత్తర కొరియాను శాంక్షన్ చేసేందుకు యుఎస్ బిడ్‌ను UN, చైనా, రష్యా నిరోధించాయి

ప్యోంగ్యాంగ్ బుధవారం 3 బ్యాక్-బ్యాక్ క్షిపణిని ప్రయోగించిన తర్వాత ఉత్తర కొరియాపై ఆంక్షలకు UN ఓటు వచ్చింది.

ఐక్యరాజ్యసమితి:

2006లో ప్యోంగ్యాంగ్‌ను శిక్షించడం ప్రారంభించిన తర్వాత మొదటిసారిగా UN భద్రతా మండలిని బహిరంగంగా విభజించి, దాని పునరుద్ధరించిన బాలిస్టిక్ క్షిపణి ప్రయోగాలపై ఉత్తర కొరియాపై మరిన్ని ఐక్యరాజ్యసమితి ఆంక్షలు విధించడానికి US నేతృత్వంలోని ఒత్తిడిని చైనా మరియు రష్యా గురువారం వీటో చేశాయి.

మిగిలిన 13 కౌన్సిల్ సభ్యులు అందరూ ఉత్తర కొరియాకు పొగాకు మరియు చమురు ఎగుమతులను నిషేధించాలని ప్రతిపాదించిన US- ముసాయిదా తీర్మానానికి అనుకూలంగా ఓటు వేశారు, దీని నాయకుడు కిమ్ జోంగ్ ఉన్ చైన్ స్మోకర్. ఇది ఉత్తర కొరియాతో ముడిపడి ఉందని యునైటెడ్ స్టేట్స్ చెబుతున్న లాజరస్ హ్యాకింగ్ గ్రూప్‌ను కూడా బ్లాక్ లిస్ట్ చేస్తుంది.

అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ ఆసియా పర్యటన తర్వాత ఉత్తర కొరియా మూడు క్షిపణులను ప్రయోగించిన ఒక రోజు తర్వాత ఈ ఓటింగ్ జరిగింది. భద్రతా మండలిచే నిషేధించబడిన ఈ సంవత్సరం బాలిస్టిక్ క్షిపణి ప్రయోగాల వరుసలో ఇది తాజాది.

ఉత్తర కొరియాపై కౌన్సిల్ మౌనాన్ని ఉటంకిస్తూ, ఐక్యరాజ్యసమితిలోని యుఎస్ రాయబారి లిండా థామస్-గ్రీన్‌ఫీల్డ్ ఈ నెలలో “నిశ్శబ్ద అనుమతిని ఆపివేయడం మరియు చర్య తీసుకోవడం ప్రారంభించాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది” అని అన్నారు.

గత 16 సంవత్సరాలుగా ప్యోంగ్యాంగ్ యొక్క అణ్వాయుధాలు మరియు బాలిస్టిక్ క్షిపణి కార్యక్రమాలకు నిధులను నిలిపివేయడానికి భద్రతా మండలి స్థిరంగా మరియు ఏకగ్రీవంగా ఆంక్షలను పెంచింది. ఇది చివరిసారిగా 2017లో ప్యోంగ్యాంగ్‌పై ఆంక్షలను కఠినతరం చేసింది.

అప్పటి నుంచి చైనా, రష్యాలు మానవతా ప్రాతిపదికన ఆంక్షలను సడలించాలని పట్టుబడుతున్నాయి. భద్రతా మండలి యొక్క ఉత్తర కొరియా ఆంక్షల కమిటీలో వారు మూసి తలుపుల వెనుక కొన్ని చర్యలను ఆలస్యం చేసినప్పటికీ, గురువారం తీర్మానంపై జరిగిన ఓటు వారు బహిరంగంగా ఏకాభిప్రాయాన్ని విచ్ఛిన్నం చేయడం ఇదే మొదటిసారి.

“ప్రస్తుత పరిస్థితికి ప్రతిస్పందించడానికి అదనపు ఆంక్షలు సహాయపడతాయని మేము భావించడం లేదు. ఇది పరిస్థితిని మరింత దిగజార్చగలదు” అని చైనా యొక్క UN రాయబారి జాంగ్ జున్ గురువారం ఓటింగ్‌కు ముందు విలేకరులతో అన్నారు.

రష్యా యొక్క UN రాయబారి వాసిలీ నెబెంజియా బుధవారం రాయిటర్స్‌తో మాట్లాడుతూ UN చర్య ఉత్తర కొరియాతో నిశ్చితార్థానికి “చాలా అనుకూలంగా” ఉంటుందని తాను నమ్మడం లేదు.

కిమ్ మరియు అప్పటి అమెరికా అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్ ట్రంప్ మధ్య మూడు విఫలమైన శిఖరాగ్ర సమావేశాల తరువాత, 2019 నుండి నిలిచిపోయిన చర్చలను తిరిగి ప్రారంభించడానికి ప్యోంగ్యాంగ్‌ను ప్రలోభపెట్టడానికి చర్య తీసుకోవాలని చైనా కూడా యునైటెడ్ స్టేట్స్‌ను కోరుతోంది.

“యునైటెడ్ స్టేట్స్, ప్రత్యక్ష పార్టీగా, DPRK (ఉత్తర కొరియా)తో వారి సంభాషణను పునఃప్రారంభించడానికి నిజంగా అర్థవంతమైన మరియు ఆచరణాత్మక చర్యలు తీసుకోవాలి” అని జాంగ్ అన్నారు, వాషింగ్టన్ కొన్ని ఏకపక్ష ఆంక్షలను ఎత్తివేయడం కూడా ఇందులో ఉంది.

ప్యోంగ్యాంగ్ గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా పరీక్షలను నిలిపివేసింది, అయితే గత కొన్ని నెలలుగా దీర్ఘ-శ్రేణి బాలిస్టిక్ క్షిపణి ప్రయోగాలను తిరిగి ప్రారంభించింది. ఉత్తర కొరియా ఏడో అణు పరీక్షకు సిద్ధమవుతోందని అమెరికా, దక్షిణ కొరియాలు హెచ్చరించాయి.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments