Sunday, June 26, 2022
HomeSportsట్రెయిల్‌బ్లేజర్స్ వెలాసిటీని 16 పరుగుల తేడాతో ఓడించింది, అయితే నెట్ రన్-రేట్‌లో మహిళల T20 ఛాలెంజ్‌ను...

ట్రెయిల్‌బ్లేజర్స్ వెలాసిటీని 16 పరుగుల తేడాతో ఓడించింది, అయితే నెట్ రన్-రేట్‌లో మహిళల T20 ఛాలెంజ్‌ను క్రాష్ చేసింది


మహిళల T20 ఛాలెంజ్‌లో వెలాసిటీ 16 పరుగుల తేడాతో ఓటమిని చవిచూసింది, అయితే పుణెలో గురువారం జరిగిన టోర్నమెంట్‌లో విజేత ట్రైల్‌బ్లేజర్స్‌ను ఓడించి మెరుగైన నెట్ రన్-రేట్ ఆధారంగా ఫైనల్‌కు అర్హత సాధించింది. శనివారం జరిగే సమ్మిట్‌లో సూపర్‌నోవాస్‌తో వెలాసిటీ తలపడనుంది. బ్యాటింగ్‌కు ఆహ్వానించబడిన సబ్బినేని మేఘన మరియు జెమిమా రిడ్రిగ్స్ అద్భుతమైన అర్ధశతకాలు బాదడం ద్వారా డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్‌లు ఐదు వికెట్ల నష్టానికి 190 పరుగుల భారీ స్కోరును సాధించడంలో సహాయం చేసారు, ఇది టోర్నమెంట్ చరిత్రలో అత్యధిక స్కోరు. కానీ ఫైనల్‌కు అర్హత సాధించిన రెండవ జట్టుగా అవతరించడానికి వారు వెలాసిటీని 159కి పరిమితం చేయాల్సి ఉంది, అయితే కిరణ్ నవ్‌గిరేకు ఇతర ఆలోచనలు ఉన్నట్లు కాదు.

మహారాష్ట్రకు చెందిన 27 ఏళ్ల ఆల్‌రౌండర్ ఆమె 34 బంతుల్లో 69 పరుగులు చేసి ఐదు ఫోర్లు మరియు సిక్సర్లతో రాత్రిపూట ఆకాశాన్ని వెలిగించి, వెలాసిటీని 150 మార్కును దాటి ఫైనల్‌కు చేరుకుంది.

ట్రైల్‌బ్లేజర్స్ బౌలర్లు నాయకత్వం వహించారు పూనమ్ యాదవ్ (2/33) మరియు రాజేశ్వరి గయక్వాడ్ (2/44), చివరికి వారి ఖాతా తెరవడానికి వెలాసిటీని తొమ్మిది వికెట్లకు 174కి పరిమితం చేయగలిగారు, అయితే వారు ప్రారంభ మ్యాచ్‌లో సూపర్‌నోవాస్‌తో 49 పరుగుల భారీ ఓటమిని చవిచూశారు.

ట్రైల్‌బ్లేజర్స్ (-0.825), సూపర్‌నోవాస్ (+0.912) మరియు వెలాసిటీ (-0.022) రెండేసి పాయింట్లతో ముగిశాయి, అయితే డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్‌ల కంటే మెరుగైన నెట్ రన్‌రేట్ ఉన్నందున మొదటి రెండు జట్లు ఫైనల్‌కు చేరుకున్నాయి. 19వ ఓవర్‌లో వెలాసిటీ 159 పరుగుల మార్కును అధిగమించి ఫైనల్‌కు చేరుకుంది. గెలవడానికి 191 పరుగుల గట్టి లక్ష్యాన్ని నిర్దేశించింది, బిగ్ లీగ్‌లో తన మొదటి సీజన్‌ను ఆడుతున్న నవ్‌గిరే, ఛేజింగ్‌ను అందంగా ఎంకరేజ్ చేయడంతో ఉక్కు స్వభావాన్ని కనబరిచింది, లారా వోల్వార్డ్ట్ (17)తో కలిసి 31 బంతుల్లో 55 పరుగులు జోడించి, ఆ తర్వాత మరో ఎండ్‌ను నిలబెట్టుకుంది.

నవ్‌గిరే మరియు వోల్వార్డ్‌ల భాగస్వామ్యం వెలాసిటీ టోర్నమెంట్‌లో అత్యంత వేగవంతమైన జట్టు వందల సంఖ్యను సాధించడంలో సహాయపడింది.

వెలాసిటీ స్కోర్‌బోర్డ్ ఒత్తిడిలో వికెట్లు కోల్పోతూనే ఉంది, అయితే 17వ ఓవర్‌లో షాపీ డంక్లీ ఆఫ్‌లో రిచా ఘోష్ చేత స్టంప్ చేయబడే ముందు నవ్‌గిరే వాటిని సురక్షితంగా నడిపింది.

నవ్‌గిరే బయలుదేరిన తర్వాత, వెలాసిటీకి అంతా అయిపోయింది.

అంతకుముందు, రోడ్రిగ్స్ (44 బంతుల్లో 66)తో కలిసి 73 బంతుల్లో 113 పరుగుల భాగస్వామ్యానికి దారితీసే మార్గంలో మేఘన 47 బంతుల్లో 73 పరుగులు చేయడంతో వెలాసిటీ దాడిలో సగ్గుబియ్యం, ట్రైల్‌బ్లేజర్స్ ఐదు వికెట్ల నష్టానికి 190 పరుగులు చేసింది, ఇది చరిత్రలో అత్యధిక స్కోరు. టోర్నమెంట్.

ట్రైల్‌బ్లేజర్స్ కెప్టెన్‌ను కోల్పోయిన తర్వాత జట్టును నడిపించే బాధ్యతను మేఘనా తీసుకుంది స్మృతి మంధాన (1) ప్రారంభ.

16 మరియు 63 పరుగుల వద్ద పడిపోయిన మేఘనా, ఏడు ఫోర్లు మరియు నాలుగు గరిష్టాలను కొట్టి, తన పెద్ద హిట్టింగ్ నైపుణ్యాలను ప్రదర్శించింది. రోడ్రిగ్స్ కూడా ఆమె 44 బంతుల ఇన్నింగ్స్‌లో కంచెకు ఏడు హిట్లు మరియు ఒక సిక్స్‌ను కొట్టారు.

సిమ్రాన్ బహదూర్ ఓవర్‌లో రెండు క్యాచ్‌లను వారి బట్టర్‌ఫింగర్డ్ ఫీల్డర్లు నాలుగు క్యాచ్‌లను వదులుకోవడంతో ఫీల్డ్‌లో వెలాసిటీ చాలా స్లోగా ఉంది.

మేఘనా కేట్ క్రాస్ ఆఫ్ గ్రౌండ్‌లో రెండు మంచి హిట్‌లను అందించింది, అయితే బౌలర్ సిమ్రాన్‌ను సులువుగా క్యాచ్ పట్టడంతో మంధానను అవుట్ చేయడానికి తిరిగి వచ్చింది.

క్రాస్ మేఘనా వికెట్‌ను ఆమె జాబితాలో చేర్చవచ్చు కానీ స్నేహ రానా ఆమెను పాయింట్‌లో వదులుకున్నాడు.

ఆ తర్వాత రోడ్రిగ్స్ రెండు ఫోర్లు బాదాడు దీప్తి శర్మ పవర్‌ప్లేలో ట్రైల్‌బ్లేజర్స్ 1 వికెట్ నష్టానికి 47 పరుగులు చేసింది.

మేఘనా 10వ ఓవర్‌లో యాభైకి చేరుకునే మార్గంలో రాధా యాదవ్‌ను రెండు సిక్సర్‌లకు పంపింది — ఒకటి ఇన్‌సైడ్ అవుట్‌ షాట్ కవర్‌ల మీదుగా మరియు రెండవది బౌలర్ తలపైకి వచ్చింది.

రోడ్రిగ్స్ కూడా కొన్ని అద్భుతమైన షాట్లు ఆడాడు మరియు 14వ ఓవర్‌లో 30 బంతుల్లో యాభైకి చేరుకున్నాడు.

షఫాలీ వర్మ మరియు అయాబొంగా ఖాకా రెండు మంచి ఓవర్లు బౌలింగ్ చేసింది, అయితే మేఘనా సంకెళ్లను తెంచుకుంది, లాంగ్ ఆఫ్ ఓవర్లో వర్మను తన మూడవ సిక్స్‌ను లాంచ్ చేసింది. ఖాకా ఆమెను బ్యాక్‌వర్డ్ పాయింట్‌లో పడగొట్టినప్పుడు మేఘనాకు మరో ఉపశమనం లభించింది మరియు ఆమె రాణాపై ఒక సిక్స్ మరియు ఫోర్ కొట్టింది, చివరికి ఓపెనర్‌ను వదిలించుకోవడానికి క్రాస్ లాంగ్-ఆఫ్‌లో ఒకదానిని పట్టుకుంది.

పదోన్నతి పొందింది

రోడ్రిగ్స్ మరియు మాథ్యూస్ 15 బంతుల్లో మరో 31 పరుగులు జోడించి, మాజీ ఖాకాను అవుట్ చేశారు.

హేలీ మాథ్యూస్ (15 బంతుల్లో 27), సోఫియా డంక్లీ (8 బంతుల్లో 19) ఆలస్యంగానైనా విజృంభించారు.

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments