Saturday, June 25, 2022
HomeLatest Newsరష్యా నుండి చైనాకు చమురు తరలింపును కొనసాగించడానికి, అరుదైన మరియు ప్రమాదకర కదలికలు

రష్యా నుండి చైనాకు చమురు తరలింపును కొనసాగించడానికి, అరుదైన మరియు ప్రమాదకర కదలికలు


రష్యా నుండి చైనాకు చమురు తరలింపును కొనసాగించడానికి, అరుదైన మరియు ప్రమాదకర కదలికలు

చైనా ఈ నెలలో దాదాపు అన్ని ESPO, ఒక రకమైన రష్యన్ ఆయిల్, లోడింగ్‌లను తీసుకోవడానికి సిద్ధంగా ఉంది. (ఫైల్)

సముద్రంలో ట్యాంకర్‌ల మధ్య రవాణాపరంగా ప్రమాదకర మరియు ఖరీదైన క్రూడ్‌ని బదిలీ చేయడం, తూర్పు రష్యా నుండి ఆసియాకు చమురు సజావుగా ప్రవహించేందుకు కనీసం ఒక చైనా కొనుగోలుదారు తీసుకోవాలనుకుంటున్న చర్యలను హైలైట్ చేస్తుంది.

షిప్ బ్రోకర్ల ప్రకారం, ఆర్థిక ఆంక్షల నుండి సంభావ్య పతనం కారణంగా ఎక్కువ మంది షిప్ యజమానులు రష్యన్ చమురును విస్మరించినందున, కొనుగోలుదారులు ప్రవాహాలను నిర్వహించడానికి సృజనాత్మక మార్గాలను ఉపయోగిస్తున్నారు. రష్యా యొక్క కోజ్మినో నౌకాశ్రయం మరియు దక్షిణ కొరియాలోని యోసు జలాల మధ్య షటిల్ చేయడానికి చిన్న ఓడలు ఉపయోగించబడుతున్నాయి, ఇక్కడ చైనాకు ప్రయాణం యొక్క తదుపరి దశ కోసం సరుకులు సూపర్ ట్యాంకర్లకు షిప్-టు-షిప్ బదిలీ చేయబడతాయి.

ఈ ప్రక్రియ ESPO క్రూడ్‌కి అసాధారణమైనది, ఇది ఒక రకమైన రష్యన్ చమురు, ఇది సాధారణంగా చైనాకు నేరుగా, ఐదు రోజుల ప్రయాణం కోసం చిన్న ట్యాంకర్లలో లోడ్ చేయబడుతుంది. ఇది మొత్తం సెయిలింగ్ సమయం మరియు ఖర్చులను జోడిస్తుంది, ఓడల యజమానులు మరియు కొనుగోలుదారులు తక్కువ పరుగుల వ్యవధిలో కోజ్మినో నుండి చమురును బయటకు తీయడానికి చిన్న ఓడల సిద్ధంగా సరఫరాకు ప్రాధాన్యతనిస్తుండటంతో ఈ పద్ధతి సర్వసాధారణమైందని బ్రోకర్లు తెలిపారు.

రష్యా క్రూడ్‌ని ఇష్టపడే కొనుగోలుదారులు ఉక్రెయిన్‌లో యుద్ధం కారణంగా మాస్కోతో ఒప్పందాలను నివారించడం వలన ప్రపంచ బెంచ్‌మార్క్ ధరలకు సంబంధించి బాగా తగ్గింపుల నుండి ప్రయోజనం పొందేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నారు. అంతర్జాతీయ ఖండనను ఎదుర్కొంటున్నప్పటికీ, లాజిస్టికల్ మరియు ఆర్థిక అడ్డంకులు పెరుగుతున్నప్పటికీ, చైనా మరియు భారతదేశం వంటి అగ్రశ్రేణి వినియోగదారులకు OPEC+ ఉత్పత్తిదారు నుండి దిగుమతి చేసుకోవడం చౌకైన చమురును ఆకర్షణీయంగా చేసింది.

చైనా ఈ నెలలో దాదాపు అన్ని ESPO లోడింగ్‌లను తీసుకోవడానికి సిద్ధంగా ఉంది, సామీప్యత మరియు సాధారణ లాజిస్టిక్స్ కారణంగా దక్షిణ కొరియా మరియు జపాన్ వంటి ఇతర దేశాలకు తరచుగా ప్రవహించే గ్రేడ్. కార్గోలు సాధారణంగా లోడ్ నుండి నేరుగా అఫ్రామాక్స్ మరియు లాంగ్ రేంజ్-2 ట్యాంకర్లలో రిసీవ్ పోర్ట్‌లకు రవాణా చేయబడతాయి.

తగ్గిపోతున్న ఫ్లీట్

తూర్పు మరియు పశ్చిమ రష్యా నుండి లోడింగ్‌లను నిర్వహించడానికి సిద్ధంగా ఉన్న ఓడల యజమానులు మరియు బీమా సంస్థల సంఖ్య తగ్గుతోందని షిప్‌బ్రోకర్లు తెలిపారు. నిర్మాతలు మరియు కొనుగోలుదారులు తక్కువ ట్యాంకర్లతో పని చేస్తున్నందున ఇది లాజిస్టికల్ సవాలును సృష్టించింది మరియు అందుబాటులో ఉన్న ఓడల రకాలను ఎలా అమర్చాలో ఉత్తమంగా పరిగణించాలి.

Yang Li Hu మరియు Yang Mei Hu — LR-2 ట్యాంకర్లు రెండూ — షిప్-ట్రాకింగ్ డేటా ప్రకారం, సూపర్ ట్యాంకర్ యువాన్ క్యూ హుకు చమురును బదిలీ చేయడానికి యోసు వైపు ప్రయాణించే ముందు, మే 16 మరియు మే 18 మధ్య ESPOను లోడ్ చేశాయి. చాలా పెద్ద క్రూడ్ క్యారియర్ చైనాకు వెళ్లినప్పుడు మూడు వంతులు మాత్రమే నిండింది.

షిప్ బ్రోకర్ల ప్రకారం, ఓడలు చైనా యొక్క కాస్కో షిప్పింగ్ హోల్డింగ్స్ కో యాజమాన్యంలో ఉన్నాయి, అయితే యునిపెక్ ట్యాంకర్లను అద్దెకు తీసుకుంది. కాస్కోలోని ప్రతినిధి కార్యాలయానికి వచ్చిన కాల్‌లకు ఎవరూ సమాధానం ఇవ్వలేదు, అయితే ఇమెయిల్‌కు వెంటనే స్పందించలేదు. చైనా పెట్రోకెమికల్ కార్ప్‌లోని పత్రికా కార్యాలయంతో బీజింగ్‌కు చెందిన అధికారి — యునిపెక్ తల్లితండ్రులు — వ్యాఖ్యానించడానికి నిరాకరించారు.

చైనాలో కోవిడ్-19 పునరుజ్జీవనం కొంత డిమాండ్‌ను తగ్గించింది మరియు దాని దీర్ఘకాల ముడి దిగుమతులను తగ్గించింది, ఇది VLCCల పుష్కల సరఫరాకు దారితీసింది. పెద్ద షిప్‌ల సమృద్ధి అంటే చిన్న ఓడలు తక్కువ ప్రయాణాలు చేస్తున్నందున అరుదైన ESPO షిప్-టు-షిప్ బదిలీ తరచుగా పునరావృతమవుతుంది.

కొజ్మినో నుండి సరుకులను సమర్ధవంతంగా బయటకు పంపడానికి సరిపోయే చిన్న ట్యాంకర్లకు ఇప్పుడు అధిక డిమాండ్ ఉందని షిప్ బ్రోకర్లు తెలిపారు. ఇటీవలి బదిలీ అయినప్పటి నుండి, యాంగ్ లీ హు మే 23న మరో ESPO కార్గోను కైవసం చేసుకుంది మరియు యెయోసుకు వెళ్లే మార్గంలో ఉంది, అయితే యాంగ్ మెయి హు మే 26న తదుపరి లోడింగ్ కోసం కోజ్మినోకు చేరుకోవాల్సి ఉంది.

బాల్టిక్ సముద్రం నుండి ఆసియాకు ఎక్కువగా ప్రవహిస్తున్న రష్యా యొక్క యురల్స్ వంటి ముడి చమురు సుదూర రవాణాకు చిన్న నుండి పెద్ద ట్యాంకర్లకు షిప్-టు-షిప్ బదిలీలు సాధారణం అయితే, ESPOకి ఇది దాదాపుగా వినబడదు. ఆసియాలోని ప్రధాన కస్టమర్లకు కార్గోలను డెలివరీ చేయడానికి అవసరమైన చిన్న ప్రయాణమే దీనికి కారణం.

కాస్కో షిప్పింగ్ మరియు రష్యాకు చెందిన సోవ్‌కామ్‌ఫ్లాట్ వంటి ఓడల యజమానులు బాల్టిక్ సముద్రంలో కోజ్మినో మరియు ఉస్ట్ లుగా వంటి ఓడరేవుల నుండి గణనీయమైన మొత్తంలో రష్యన్ ముడి చమురును నిర్వహిస్తున్నారు. ఇటీవలి వారాల్లో, మెర్స్క్ వంటి ఇతరులు తమ రష్యన్ లావాదేవీలను ముగించారు, అయితే మరిన్ని కంపెనీలు కఠినమైన నియమాలు మరియు యూరోపియన్ యూనియన్ ద్వారా సంభావ్య చమురు నిషేధంపై వేచి చూసే విధానాన్ని అనుసరిస్తున్నాయి.

(షారన్ చో మరియు సారా చెన్ సహాయంతో)

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.


#రషయ #నడ #చనక #చమర #తరలపన #కనసగచడనక #అరదన #మరయ #పరమదకర #కదలకల

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments