Sunday, June 26, 2022
HomeLatest Newsసమ్మతి లేని సెక్స్‌ను అత్యాచారంగా పరిగణించే బిల్లును స్పెయిన్ ఆమోదించింది

సమ్మతి లేని సెక్స్‌ను అత్యాచారంగా పరిగణించే బిల్లును స్పెయిన్ ఆమోదించింది


సమ్మతి లేని సెక్స్‌ను అత్యాచారంగా పరిగణించే బిల్లును స్పెయిన్ ఆమోదించింది

తాజాగా, టీనేజర్లపై జరిగిన రెండు అత్యాచార ఘటనలు స్పెయిన్ సమాజాన్ని మళ్లీ కలచివేసాయి. (ప్రతినిధి)

మాడ్రిడ్:

నాలుగు సంవత్సరాల క్రితం దేశంలో మహిళా హక్కుల ఉద్యమానికి ఊపందుకున్న వోల్ఫ్ ప్యాక్ కేసు తర్వాత సామాజిక ఆగ్రహానికి ప్రతిస్పందనగా, అంగీకారం కాని లైంగిక చర్యలన్నింటినీ అత్యాచారంగా పరిగణించే బిల్లును స్పెయిన్ దిగువ సభ గురువారం ఆమోదించింది.

“అవును మాత్రమే అవును” అని పిలవబడే ప్రభుత్వం ప్రతిపాదిత చట్టం, లైంగిక వేధింపులు మరియు లైంగిక వేధింపుల నేరాలను అత్యాచారం వలె అర్హత పొందిన అదే రకమైన నేరాలలో విలీనం చేస్తుంది మరియు బాధితులు ఇకపై హింస లేదా ప్రతిఘటనను నిరూపించాల్సిన అవసరం లేదు.

“(మోటోలు) ‘అవును మాత్రమే’ మరియు ‘సోదరి నేను నిన్ను నమ్ముతున్నాను’ అనేది చివరకు చట్టంగా మారుతుంది” అని సమానత్వ మంత్రి ఐరీన్ మోంటెరో కాంగ్రెస్‌లోని చట్టసభ సభ్యులతో అన్నారు. “ఇక నుండి, స్పెయిన్ మహిళలందరికీ స్వేచ్ఛా మరియు సురక్షితమైన దేశం.”

రెండు సంవత్సరాలకు పైగా పనిలో ఉన్న ఈ చట్టం, 195 ఓట్లతో 3 గైర్హాజరుతో ఆమోదించబడింది, ఇప్పటికీ ఎగువ సభ ఓటును ఎదుర్కొంటుంది మరియు ఆమోదం పొందితే అమల్లోకి వస్తుంది.

2018లో ఒక యువతిపై సామూహిక అత్యాచారం చేసిన తర్వాత లైంగిక వేధింపుల నేరానికి పాల్పడినందుకు ఆ పేరుతో తమను తాము సూచించుకునే ఐదుగురు వ్యక్తులు జైలు పాలైన “వుల్ఫ్ ప్యాక్” కేసు నుండి లింగ హింసను ఎదుర్కోవడం మైనారిటీ వామపక్ష ప్రభుత్వ అజెండాలో ఎక్కువగా ఉంది. 2016లో పాంప్లోనా బుల్-రన్నింగ్ ఫెస్టివల్.

ప్రపంచ #MeToo ఉద్యమం నేపథ్యంలో వారి నేరారోపణకు వ్యతిరేకంగా సామూహిక నిరసనలు అంతర్జాతీయ దృష్టిని ఆకర్షించాయి మరియు 2019లో అప్పీల్‌కు దారితీసింది, దీనిలో పురుషులు అత్యాచారానికి పాల్పడ్డారని సుప్రీంకోర్టు తీర్పునిచ్చింది, వారికి ఎక్కువ శిక్షలు విధించింది.

18 ఏళ్ల యువతిపై అత్యాచారం చేసి, ఇద్దరు 12 మరియు 13 ఏళ్ల యువకులను అత్యాచారం చేసి దుర్భాషలాడిన రెండు మైనర్‌ల కేసులు స్పానిష్ సమాజాన్ని మళ్లీ దిగ్భ్రాంతికి గురి చేశాయి.

దురాక్రమణదారులు మైనర్లు అయితే, కొత్త చట్టం ప్రకారం వారి శిక్షల్లో నిర్బంధ సెక్స్ మరియు సమానత్వ విద్యను చేర్చాలి.

మహిళల హక్కుల కోసం మరొక పుష్‌లో, ప్రభుత్వం మే 17న అబార్షన్ హక్కులను పటిష్టం చేసేందుకు ముసాయిదా బిల్లును ప్రతిపాదించింది మరియు బాధాకరమైన పీరియడ్స్‌తో బాధపడుతున్న మహిళలకు ప్రభుత్వ నిధులతో వేతనంతో కూడిన సెలవును అందించే యూరప్‌లో స్పెయిన్‌ను మొదటి దేశంగా మార్చింది.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.


#సమమత #లన #సకసన #అతయచరగ #పరగణచ #బలలన #సపయన #ఆమదచద

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments