Sunday, June 26, 2022
HomeLatest Newsఆర్మీ అభ్యర్థులకు బీజేపీ ఎంపీ వరుణ్ గాంధీ విజ్ఞప్తి

ఆర్మీ అభ్యర్థులకు బీజేపీ ఎంపీ వరుణ్ గాంధీ విజ్ఞప్తి


ఆర్మీ అభ్యర్థులకు బీజేపీ ఎంపీ వరుణ్ గాంధీ విజ్ఞప్తి

పిలిభిత్ ఎంపీ తరచుగా వివిధ సమస్యలపై పార్టీ నుండి భిన్నమైన అభిప్రాయాన్ని తీసుకుంటున్నారు.

న్యూఢిల్లీ:

కొత్త సాయుధ దళాల నియామక పథకానికి వ్యతిరేకంగా హింసాత్మక నిరసనలు, అగ్నిపథ్, పలు రాష్ట్రాల్లో మంటలు చెలరేగాయి, బిజెపి లోక్‌సభ ఎంపి వరుణ్ గాంధీ ఈరోజు ఆందోళన చేస్తున్న ఆర్మీ ఆశావహులకు మద్దతును తెలియజేసారు, అదే సమయంలో వారిని ఓపికపట్టండి మరియు “ప్రజాస్వామ్య మర్యాద” కొనసాగించాలని అభ్యర్థించారు. ఒక సైనికుడు ఎల్లప్పుడూ దేశం యొక్క ప్రయోజనాలకు మొదటి స్థానం ఇస్తాడు మరియు ప్రజా ఆస్తులకు ఏదైనా నష్టం కలిగించడం ద్వారా మన డిమాండ్లను ముందుకు తీసుకురావడం నైతికంగా తప్పు అని, బదులుగా నిరసన యొక్క అహింసా పద్ధతులను ఆశ్రయించాలని అతను నిరసనకారులకు విజ్ఞప్తి చేశాడు.

అగ్నిపథ్ పథకానికి సంబంధించి తమ ఆందోళనలు చెల్లుబాటు అవుతాయని అంగీకరిస్తూనే, ప్రజాస్వామ్య మర్యాదను దృష్టిలో ఉంచుకుని తమ ఆందోళనలను ప్రభుత్వానికి తెలియజేయాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. మెమోరాండం, సోషల్ మీడియా, శాంతియుత పాదయాత్రల ద్వారా తమ సమస్యలను కేంద్రానికి తెలియజేయాలని సూచించారు. సురక్షితమైన భవిష్యత్తు అనేది ప్రతి యువకుడి హక్కు.. న్యాయం జరుగుతుంది’ అని ట్విట్టర్‌లో పేర్కొన్నారు.

అని ఆయన ఎత్తి చూపారు పథకాన్ని ప్రకటించిన 24 గంటల్లోనే ప్రభుత్వం వయోపరిమితిని సవరించింది. “ప్రభుత్వం తగిన మార్పులను పొందుపరుస్తుందని ఇది చాలా ఆశను కలిగిస్తుంది,” అని అతను వారి హక్కుల కోసం పోరాడాలని, అయితే శాంతియుతంగా మరియు సామరస్యాన్ని కొనసాగిస్తూ ముకుళిత హస్తాలతో వారికి మళ్ళీ విజ్ఞప్తి చేస్తున్నప్పుడు అన్నారు.

టెక్స్ట్‌లు, ఉత్తరాలు, కాల్‌లు మరియు వీడియోల ద్వారా నాలుగేళ్ల సేవా పథకంపై తమ ఆందోళనలను తనకు పంపిన వేలాది మంది యువ సాయుధ బలగాలతో తాను సంభాషించానని గాంధీ పేర్కొన్నారు.

“నేను నిన్న రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్‌కు మీ బాధలను తెలియజేశాను. ఫలితం సానుకూలంగా వస్తుందని ఆశిస్తున్నాను” అని ఆయన అన్నారు.

“ఇది మీకు చాలా గందరగోళ పరిస్థితి అని నాకు తెలుసు, కానీ ఈ రోజు నేను మీ ముందు చేతులు ముడుచుకుని ఏదైనా అభ్యర్థించడానికి వచ్చాను. చాలా కష్టమైన సమస్యలను కూడా చర్చల ద్వారా పరిష్కరించవచ్చు. మీలాంటి ఆదర్శవాద మరియు జాతీయవాద యువకులు దేశ భవిష్యత్తు కాబట్టి మీ నుంచి అంచనాలు కూడా ఎక్కువగానే ఉన్నాయి’’ అని ఆయన అన్నారు.

ఐదేళ్ల పాటు ప్రభుత్వం ఏర్పడి, దేశానికి సేవ చేసేందుకు యువతకు నాలుగేళ్లు ఎందుకు సమయం ఇస్తున్నారని గతంలో ఆయన ప్రశ్నించారు.

పిలిభిత్ ఎంపీ, తరచూ వివిధ సమస్యలపై పార్టీ నుండి భిన్నమైన అభిప్రాయాన్ని తీసుకుంటున్నారు, ఆర్మీ, నేవీలో సైనికుల రిక్రూట్‌మెంట్ కోసం ప్రభుత్వం మంగళవారం ఆవిష్కరించిన పరివర్తన పథకం గురించి యువకులు తమ ఆందోళనలను వ్యక్తం చేసిన వీడియోను ముందుగా పంచుకున్నారు. మరియు వైమానిక దళం.

కొత్త మిలిటరీ రిక్రూట్‌మెంట్ పాలసీపై పలు రాష్ట్రాల్లో ఆగ్రహంతో ఉన్న గుంపులు రైళ్లకు నిప్పు పెట్టడం మరియు పోలీసులతో ఘర్షణ పడడంతో కనీసం ఒకరు మరణించారు మరియు పలువురు గాయపడ్డారు. ప్రభుత్వం ఈ పథకాన్ని సమర్థించింది, దీనిని “పరివర్తన” అని పేర్కొంది.

150 రైళ్లు ప్రభావితమయ్యాయి – బుధవారం నిరసనలు చెలరేగినప్పటి నుండి 110 రైళ్లు రద్దు చేయబడ్డాయి మరియు 47 వారి గమ్యస్థానాలకు చేరుకోలేదని రైల్వే తెలిపింది. 11 చోట్ల రైళ్లకు నిప్పు పెట్టారు.

కొత్త విధానం యువతకు ఎంతో మేలు చేస్తుందని కేంద్ర అగ్ర మంత్రులు యువకులకు హామీ ఇచ్చారు. కరోనావైరస్ మహమ్మారి కారణంగా గత రెండేళ్లుగా ఆర్మీలో రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రక్రియ ప్రభావితమైందని, దేశంలోని యువత పట్ల శ్రద్ధ చూపుతూ ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ సున్నితమైన నిర్ణయం తీసుకున్నారని హోం మంత్రి అమిత్ షా ఈరోజు ఒక ట్వీట్‌లో తెలిపారు.

.


#ఆరమ #అభయరథలక #బజప #ఎప #వరణ #గధ #వజఞపత

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments