Sunday, June 26, 2022
HomeSportsచారిత్రాత్మక చెస్ ఒలింపియాడ్ టార్చ్ రిలే భారతదేశం అంతటా 75 నగరాలకు ప్రయాణించడానికి సెట్ చేయబడింది

చారిత్రాత్మక చెస్ ఒలింపియాడ్ టార్చ్ రిలే భారతదేశం అంతటా 75 నగరాలకు ప్రయాణించడానికి సెట్ చేయబడింది


న్యూఢిల్లీలోని ఇందిరా గాంధీ అంతర్జాతీయ స్టేడియంలో ఆదివారం నాడు 44వ ఎడిషన్ ఈవెంట్ కోసం తొలిసారిగా చెస్ ఒలింపియాడ్ టార్చ్ రిలేను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ప్రారంభించనున్నారు. అఖిల భారత చెస్ ఫెడరేషన్ (AICF) శుక్రవారం రూట్ మ్యాప్‌ను వెల్లడించడంతో చెస్ ఒలింపియాడ్ టార్చ్ రిలే ప్రారంభ ఎడిషన్ దేశవ్యాప్తంగా 75 నగరాలను సందర్శించనుంది. ఇంటర్నేషనల్ చెస్ ఫెడరేషన్ (FIDE) ఈ సంవత్సరం ఈవెంట్ నుండి ఒలింపియాడ్ కోసం ఒలింపిక్-శైలి టార్చ్ రిలే సంప్రదాయాన్ని ప్రవేశపెట్టింది మరియు ప్రతి ఎడిషన్‌కు భారతదేశాన్ని ప్రారంభ జ్వాల బిందువుగా పేర్కొంది, ఇది క్రీడ ఉద్భవించిన దేశంలో చెస్‌కు ఉన్న ప్రజాదరణను గుర్తుచేసుకుంది.

“ఈ చారిత్రాత్మక క్షణంలో భాగమైనందుకు నేను నిజంగా సంతోషిస్తున్నాను. ఒలింపిక్ టార్చ్ రిలే కాన్సెప్ట్‌తో నేను ఎప్పుడూ ఆకర్షితుడయ్యాను మరియు ఇప్పుడు మనకు చెస్‌లో కూడా ఒకటి ఉంది. కానీ దానిలో అత్యంత అద్భుతమైన విషయం ఏమిటంటే, ఇది ఎల్లప్పుడూ భారతదేశంలో ప్రారంభమవుతుంది. మరియు ఒక భారతీయుడిగా, ఈ వాస్తవం గురించి నేను నిజంగా గర్వపడుతున్నాను” అని ఐదుసార్లు ప్రపంచ ఛాంపియన్ విశ్వనాథన్ ఆనంద్ విలేకరుల సమావేశంలో మీడియాను ఉద్దేశించి అన్నారు.

ఈ కార్యక్రమంలో ఏఐసీఎఫ్ అధ్యక్షుడు సంజయ్ కపూర్, ఏఐసీఎఫ్ కార్యదర్శి, ఒలింపియాడ్ డైరెక్టర్ భరత్ సింగ్ చౌహాన్ కూడా పాల్గొన్నారు.

దేశ రాజధాని నుండి ప్రారంభించి, చారిత్రాత్మక ఒలింపియాడ్ టార్చ్ రిలే తన గమ్యస్థానానికి చేరుకోవడానికి ముందు దేశవ్యాప్తంగా ప్రయాణిస్తుంది–మహాబలిపురం జూలై 27. లే, శ్రీనగర్, జైపూర్, సూరత్, ముంబై, భోపాల్, పాట్నా, కోల్‌కతా, గ్యాంగ్‌టక్, హైదరాబాద్, బెంగళూరు, త్రిస్సూర్ 75 నగరాల్లో పోర్ట్ బ్లెయిర్ మరియు కన్యాకుమారి ఉంటాయి.

“చదరంగం ఒలింపియాడ్ టార్చ్ రిలే భారతదేశంలో క్రీడను ప్రాచుర్యంలోకి తీసుకురావడానికి ఒక గొప్ప మాధ్యమం. ఇది దేశంలోని ప్రతి మూలను సందర్శించి, అనేక మంది వ్యక్తులకు స్ఫూర్తినిచ్చేలా మేము నిర్ధారిస్తున్నాము. ఇది ప్రతి ఒక్కరికీ జీవితంలో ఒక్కసారే అనుభవం అవుతుంది. నేను భారతదేశాన్ని ప్రపంచ చెస్ పవర్‌హౌస్‌గా మార్చేందుకు ఇది ఎంతగానో దోహదపడుతుందని నమ్ముతున్నాను’’ అని ఏఐసీఎఫ్ కార్యదర్శి, ఒలింపియాడ్ డైరెక్టర్ చౌహాన్ అన్నారు.

“ఈ ఒలింపియాడ్ టార్చ్ రిలే భారతీయ క్రీడా చరిత్రలో ఒక సువర్ణాధ్యాయాన్ని జోడిస్తుంది మరియు భారతదేశం నుండి ప్రతి ఎడిషన్ నుండి, ఇది తరతరాలను ఈ క్రీడలో పాల్గొనేలా ప్రేరేపిస్తుంది. మా ఆహ్వానాన్ని అంగీకరించినందుకు గౌరవప్రదమైన ప్రధాని మోదీ జీకి సమాఖ్య తరపున ధన్యవాదాలు తెలియజేస్తున్నాము. అటువంటి స్థాయికి సంబంధించిన సంఘటనలు చాలా కష్టపడతాయి మరియు ప్రభుత్వం మరియు ఇతర వాటాదారులతో సహా ప్రతి ఒక్కరి నుండి మద్దతును పొందడం మా అదృష్టంగా భావిస్తున్నాము” అని AICF అధ్యక్షుడు కపూర్ జోడించారు.

ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద చెస్ ఈవెంట్ 44వ ఎడిషన్ చెన్నై సమీపంలోని మహాబలిపురంలో జూలై 28 నుంచి ఆగస్టు 10 వరకు జరగనుంది.

దాదాపు 100 ఏళ్ల చెస్ ఒలింపియాడ్ చరిత్రలో, ఈ ప్రతిష్టాత్మక ఈవెంట్‌ను భారత్ నిర్వహించడం ఇదే తొలిసారి. రాబోయే ఒలింపియాడ్ కోసం 188 దేశాలు నమోదు చేసుకోవడంతో, భారతీయ క్రీడా చరిత్ర కూడా ఒక ఈవెంట్‌లో మొదటిసారిగా భారత గడ్డపై దేశాల భారీ సమ్మేళనానికి సాక్ష్యమివ్వనుంది. మరియు దీనిని పురస్కరించుకుని, AICF సోషల్ మీడియా ప్రచారాన్ని ‘నమస్తే వరల్డ్’ ఆవిష్కరించింది, ఈ ఈవెంట్ కోసం ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న చెస్ కమ్యూనిటీని స్వాగతించింది.

పదోన్నతి పొందింది

44వ చెస్ ఒలింపియాడ్ రెండు విభాగాల్లో కలిపి 343 జట్లను ఆకర్షించినందున AICF ముందుగా ఓపెన్ మరియు మహిళల విభాగాల్లో రెండు భారత జట్లను ప్రకటించింది.

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments