Sunday, June 26, 2022
HomeLatest Newsజూన్ 21న కర్ణాటకలోని మైసూరు ప్యాలెస్‌లో జరిగే బిగ్ యోగా డే కార్యక్రమానికి ప్రధాని నరేంద్ర...

జూన్ 21న కర్ణాటకలోని మైసూరు ప్యాలెస్‌లో జరిగే బిగ్ యోగా డే కార్యక్రమానికి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నాయకత్వం వహించనున్నారు


జూన్ 21న కర్ణాటకలోని మైసూరు ప్యాలెస్‌లో జరిగే బిగ్ యోగా డే కార్యక్రమానికి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నాయకత్వం వహించనున్నారు

యోగా డే కార్యక్రమంలో 15,000 మంది యోగా ప్రియులతో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ పాల్గొననున్నారు. (ఫైల్)

న్యూఢిల్లీ:

అంతర్జాతీయ యోగా దినోత్సవం సందర్భంగా జూన్ 21న కర్ణాటకలోని మైసూరు ప్యాలెస్ మైదానంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నేతృత్వంలో సామూహిక యోగా కార్యక్రమం నిర్వహించనున్నట్లు కేంద్ర ఆయుష్ మంత్రి సర్బానంద సోనోవాల్ శుక్రవారం తెలిపారు.

ఈ కార్యక్రమంలో పాల్గొనే 15,000 మంది యోగా ఔత్సాహికులతో ఆయన చేరతారని సోనోవాల్ తెలిపారు.

కరోనా వైరస్ మహమ్మారి కారణంగా రెండేళ్ల విరామం తర్వాత ఈ కార్యక్రమాన్ని ఫిజికల్ మోడ్‌లో నిర్వహిస్తున్నారు.

ఈ సంవత్సరం IDY వేడుకల థీమ్ ‘యోగా ఫర్ హ్యుమానిటీ’ మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా 25 కోట్ల మంది ప్రజలు వివిధ కార్యక్రమాలలో పాల్గొంటారని భావిస్తున్నారు, అందరికీ మెరుగైన ఆరోగ్యం మరియు వెల్నెస్ కోసం ఏకగ్రీవంగా యోగా చేస్తారు, సోనోవాల్ మీడియాను ఉద్దేశించి అన్నారు.

యోగా దినోత్సవ వేడుకలను ఘనంగా నిర్వహించేందుకు, మే 6న అన్ని సర్పంచ్‌లు లేదా గ్రామ ప్రధానులకు ప్రధాని హిందీలో లేఖ రాశారు.

ప్రధానమంత్రి లేఖను రాష్ట్రంలోని స్థానిక లేదా ప్రాంతీయ భాషలో తర్జుమా చేసి జిల్లా కలెక్టర్ల ద్వారా గ్రామ ప్రధానులకు అందజేయాలని ఆయుష్ సెక్రటరీ అన్ని రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాల ప్రధాన కార్యదర్శులను అభ్యర్థించినట్లు సోనోవాల్ తెలిపారు.

లేఖ యొక్క URL కూడా గ్రామ ప్రధానులకు పంచాయితీ రాజ్ మంత్రిత్వ శాఖ ద్వారా SMS ద్వారా అందించబడింది, అతను చెప్పాడు.

సూర్యుని గమనాన్ని అనుసరించి IDY 2022న ప్రపంచ వ్యాప్తంగా సామూహిక యోగా ప్రోటోకాల్ కోసం విదేశీ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ సమన్వయంతో ఒక ఫ్లాగ్‌షిప్ కార్యక్రమాన్ని నిర్వహిస్తున్నట్లు కేంద్ర మంత్రి తెలిపారు.

“కార్యక్రమం 3 AM ISTకి ప్రారంభమవుతుంది మరియు రాత్రి 10 గంటల వరకు కొనసాగుతుంది. ఫిజీ, బ్రిస్బేన్, ఆస్ట్రేలియా మరియు న్యూజిలాండ్‌లలో ప్రారంభమై, ఇది శాన్ ఫ్రాన్సిస్కో, USA మరియు టొరంటో, కెనడాలో ముగుస్తుంది” అని అతను చెప్పాడు.

“డెబ్బై తొమ్మిది దేశాలు మరియు ఐక్యరాజ్యసమితి సంస్థలు విదేశాల్లోని భారతీయ మిషన్లకు పూర్తి హృదయపూర్వక మద్దతుతో ప్రోగ్రామ్‌లో ఉన్నాయి. ఈ కార్యక్రమం 16 టైమ్ జోన్‌ల కోసం DD ఇండియాలో ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేయబడుతుంది,” Mr సోనోవాల్ చెప్పారు.

IDY కార్యకలాపాల ద్వారా భారతదేశాన్ని బ్రాండింగ్/షోకేస్ చేసే 75 ఐకానిక్ ప్రదేశాలలో మాస్ కామన్ యోగా ప్రోటోకాల్ (CYP) ప్రదర్శనలు నిర్వహించబడతాయని మంత్రి తెలిపారు. ఈ కార్యక్రమం ‘ఆజాదీ కా అమృత్ మహోత్సవ్’లో భాగంగా ఉంటుంది.

ఈ కార్యక్రమంలో జూన్ 21 మరియు 22 తేదీలలో మైసూరులోని దసరా గ్రౌండ్‌లో యోగాలో ‘అత్యాధునికమైన’ అభివృద్ధిని ప్రదర్శించడానికి డిజిటల్ ఎగ్జిబిషన్ ఉంటుంది.

“PMతో యోగా చేసే ఇంటరాక్టివ్ ఫీచర్ కూడా అందించబడింది, దీనిలో ఎవరైనా PM యొక్క యానిమేటెడ్ వీడియోలతో వర్చువల్ యోగా చేయవచ్చు మరియు PMతో వర్చువల్ సెల్ఫీ తీసుకోవచ్చు.

“అంతేకాకుండా, ఇంటరాక్టివ్ టూల్ ద్వారా ఒక వ్యక్తి యొక్క ఏకాగ్రత స్థాయిని తనిఖీ చేయవచ్చు. ఇంకా, అన్ని ఆయుష్ స్ట్రీమ్‌లను కవర్ చేసే స్టాటిక్ ఎగ్జిబిషన్ మరియు యోగా స్టార్ట్-అప్ కూడా నిర్వహించబడుతుంది” అని మంత్రి చెప్పారు.

ఆయుష్ మంత్రిత్వ శాఖ వివిధ యోగా సంస్థలతో సమన్వయంతో ఢిల్లీలోని 100కి పైగా ప్రదేశాలలో ప్రధాన మంత్రి నేతృత్వంలోని ప్రధాన కార్యక్రమంతో సమకాలీకరించడానికి CYP ప్రదర్శనలను నిర్వహిస్తోందని సర్బానంద సోనోవాల్ తెలిపారు.

ఆయుష్ మంత్రిత్వ శాఖ ఈ ప్రయోజనం కోసం రూపొందించిన డిజిటల్ మరియు ఇతర ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను కూడా ఉపయోగిస్తోంది. ట్రైనర్ కోర్సు పూర్తయిన తర్వాత సర్టిఫికేట్ జారీ చేయడానికి పాల్గొనేవారు, సంస్థలు మరియు యోగా సర్టిఫికేషన్ బోర్డ్ (YCB) పోర్టల్ నమోదు కోసం యోగా పోర్టల్ మరియు నమస్తే యాప్ ఉపయోగించబడుతున్నాయని మిస్టర్ సోనోవాల్ తెలిపారు.

అదనంగా, ఇస్రో సహాయంతో అభివృద్ధి చేసిన ‘భువన్ యాప్’ సామూహిక భాగస్వామ్యాన్ని నివేదించడానికి ఉపయోగించబడుతుందని ఆయన చెప్పారు.

దాదాపు 1.5 లక్షల CSCలు మరియు 200 కమ్యూనిటీ రేడియోలు దేశంలోని మారుమూల గ్రామాలు మరియు “ఆశగల మరియు వెనుకబడిన జిల్లాలు” సహా అట్టడుగు స్థాయికి యోగా అవగాహనను వ్యాప్తి చేయడానికి నిమగ్నమై ఉన్నాయని మంత్రి చెప్పారు.

“ఇంటర్నేషనల్ డే ఆఫ్ యోగా 2022, యోగా ఫర్ హ్యుమానిటీ, అంటే అందరి ఆరోగ్యం కోసం యోగా. కోవిడ్ మహమ్మారి ప్రేరేపిత ఒత్తిడి మరియు రుగ్మతలను ఎదుర్కోవటానికి యోగా మిలియన్ల మందికి సహాయపడింది. యోగా ప్రపంచానికి భారతదేశం యొక్క బహుమతి. యోగా భారతీయ సంప్రదాయం, ప్రపంచం ఆదరించింది” అని సోనోవాల్ జోడించారు.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.


#జన #21న #కరణటకలన #మసర #పయలసల #జరగ #బగ #యగ #డ #కరయకరమనక #పరధన #నరదర #మద #నయకతవ #వహచనననర

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments