Sunday, June 26, 2022
HomeLatest Newsజెనీవాలో భారత్, బ్రిటన్ 4వ రౌండ్ ఫ్రీ ట్రేడ్ అగ్రిమెంట్ చర్చలను ప్రారంభించాయి

జెనీవాలో భారత్, బ్రిటన్ 4వ రౌండ్ ఫ్రీ ట్రేడ్ అగ్రిమెంట్ చర్చలను ప్రారంభించాయి


జెనీవాలో భారత్, బ్రిటన్ 4వ రౌండ్ ఫ్రీ ట్రేడ్ అగ్రిమెంట్ చర్చలను ప్రారంభించాయి

ప్రతిపాదిత FTAపై అధికారిక చర్చలు ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో ప్రారంభమయ్యాయి. (ప్రతినిధి)

జెనీవా:

శుక్రవారం జెనీవాలో ప్రపంచ వాణిజ్య సంస్థ (డబ్ల్యుటిఓ) పక్షాన స్వేచ్ఛా వాణిజ్య ఒప్పందం (ఎఫ్‌టిఎ)పై నాల్గవ రౌండ్ చర్చలను భారత్ మరియు యుకె ప్రారంభించాయి.

ఇరు దేశాల మధ్య ప్రతిపాదిత ఎఫ్‌టిఎలపై చర్చలు జరిపేందుకు ఇరుపక్షాల ప్రతినిధులు సమావేశమయ్యారు.

పెట్టుబడిదారుల రక్షణ, మేధో సంపత్తి హక్కులు మరియు పాలన మరియు ప్రమాణాల సామరస్యానికి సంబంధించిన నియమాలు వంటి అనేక నాన్-టారిఫ్ అడ్డంకులు, భారతదేశం మరియు యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్ సంతకం చేయాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్న స్వేచ్ఛా వాణిజ్య ఒప్పందం (FTA)లోని కీలకమైన అంశాలలో ఉన్నాయి. ఈ ఏడాది దీపావళి.

అంతకుముందు, UK ఇండియా బిజినెస్ కౌన్సిల్ (UKIBC) ఎగ్జిక్యూటివ్ చైర్, రిచర్డ్ హీల్డ్ ANIకి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో, “UK వ్యాపారాలు, అలాగే భారతీయ వ్యాపారాలు, టారిఫ్ రహిత అడ్డంకులు, ముఖ్యంగా సాంకేతికతపై సమాన దృష్టి పెట్టాలని కోరుకుంటున్నాయి. వాణిజ్యం మరియు పెట్టుబడికి అడ్డంకులు.”

సమగ్ర వాణిజ్య ఒప్పందాన్ని కుదుర్చుకోవడానికి రెండు దేశాలు పరిష్కరించుకోవాల్సిన అనేక నాన్-టారిఫ్ అడ్డంకులు ఉన్నాయని ఆయన అన్నారు. ఇది టారిఫ్ అడ్డంకులు మాత్రమే కాకుండా నాన్ టారిఫ్ అడ్డంకులు కూడా అని అతను చెప్పాడు.

రెండు దేశాలు పరిష్కరించాల్సిన నాన్-టారిఫ్ అడ్డంకులు, మూలాధార నియమాలు, పాలన మరియు ప్రమాణాల సమన్వయం, మేధో సంపత్తి హక్కులకు సంబంధించిన నిబంధనల నిర్ధారణ మరియు పెట్టుబడిదారుల రక్షణ వంటి అంశాలను కలిగి ఉన్నాయని ఆయన అన్నారు.

మే 2021లో ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ మరియు అతని బ్రిటిష్ కౌంటర్ బోరిస్ జాన్సన్ మధ్య జరిగిన వర్చువల్ సమ్మిట్ సందర్భంగా భారతదేశం మరియు UK సమగ్ర స్వేచ్ఛా వాణిజ్య ఒప్పందాన్ని కలిగి ఉండాలనే ఉద్దేశ్యాన్ని ప్రకటించాయి.

రెండు దేశాల మధ్య ప్రతిపాదిత FTAపై అధికారిక చర్చలు ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో ప్రారంభమయ్యాయి. మూడవ రౌండ్ చర్చ మే 6న హైబ్రిడ్ మోడ్‌లో జరిగింది, కొన్ని జట్లు న్యూఢిల్లీలో సమావేశమయ్యాయి మరియు మెజారిటీ వర్చువల్‌గా చేరింది. UK ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్ తన భారత పర్యటన సందర్భంగా, UK ప్రస్తుతం IT మరియు ప్రోగ్రామింగ్ రంగాలలో నిపుణుల కొరతను ఎదుర్కొంటోందని పేర్కొంటూ భారతీయులకు మరింత నైపుణ్యం కలిగిన వీసాల కోసం తన మద్దతును వ్యక్తం చేశారు.

మూడవ రౌండ్ చర్చల సమయంలో, “డ్రాఫ్ట్ ట్రీటీ టెక్స్ట్ మెజారిటీ అధ్యాయాలలో ముందుకు సాగింది. రెండు వైపుల నుండి సాంకేతిక నిపుణులు 23 విధాన రంగాలను కవర్ చేస్తూ 60 వేర్వేరు సెషన్లలో చర్చలు జరిపారు,” సమావేశం తర్వాత విడుదల చేసిన సంయుక్త ప్రకటన ప్రకారం.

చర్చలను ముందుకు తీసుకెళ్లేందుకు భారత వాణిజ్యం మరియు పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి పీయూష్ గోయల్ మే చివరి వారంలో లండన్‌కు వెళ్లారు. UK సంధానకర్తలతో సమావేశాల తర్వాత, గోయల్ దీపావళి నాటికి FTAపై సంతకం చేస్తారని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు.

ఈ వారం ప్రారంభంలో, బ్రిటీష్ హైకమీషనర్ అలెక్స్ ఎల్లిస్ మాట్లాడుతూ, “UK ఇప్పుడు యూరోపియన్ యూనియన్‌లో లేదు మరియు ఇది వాస్తవానికి UK-భారత్ సంబంధాన్ని బలోపేతం చేయడానికి అవకాశాన్ని అందిస్తుంది. మేము స్వేచ్ఛా వాణిజ్యం గురించి చర్చలు జరుపుతున్న వాణిజ్యం గురించి ప్రత్యేకంగా ఆలోచిస్తున్నాను. ఒప్పందం. మేము దాని తదుపరి రౌండ్‌ను వచ్చే వారంలో కలిగి ఉంటాము మరియు దీపావళి నాటికి ఇది జరుగుతుందని ఇద్దరు ప్రధానులు సంధానకర్తలకు చెప్పారు.”

భారతదేశం మరియు UK ఈ ఏడాది జనవరిలో స్వేచ్ఛా వాణిజ్య ఒప్పంద చర్చలను ప్రారంభించాయి. ఇరువైపులా వ్యాపారాలకు లబ్ధి చేకూర్చేందుకు శీఘ్ర లాభాలను అందించడానికి మధ్యంతర ఒప్పందానికి సంబంధించిన అవకాశాలను కూడా ఇరు దేశాలు అన్వేషిస్తున్నాయి.

.


#జనవల #భరత #బరటన #4వ #రడ #ఫర #టరడ #అగరమట #చరచలన #పరరభచయ

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments