Sunday, June 26, 2022
HomeInternationalటిక్‌టాక్‌లో రష్యన్ "ప్రో-వార్ ప్రచారం"పై US సెనేటర్లు ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు

టిక్‌టాక్‌లో రష్యన్ “ప్రో-వార్ ప్రచారం”పై US సెనేటర్లు ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు


టిక్‌టాక్‌లో రష్యన్ “ప్రో-వార్ ప్రచారం”పై US సెనేటర్లు ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు

యుఎస్ చట్టసభ సభ్యులు టిక్‌టాక్ రష్యన్‌లకు యుద్ధ అనుకూల ప్రచారాన్ని వ్యాప్తి చేయడానికి వీలు కల్పిస్తుందని ఒక లేఖలో తెలిపారు.

వెల్లింగ్టన్:

రిపబ్లికన్ సెనేటర్లు శుక్రవారం టిక్‌టాక్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ షౌ జీ చ్యూని సోషల్ మీడియా సైట్ రష్యా ప్రభుత్వం ఆమోదించిన మీడియా కంటెంట్‌ను అనుమతించిందని, అయితే ఇతర వీడియోలను నిషేధించిందని రిపోర్టుల గురించి అడిగారు.

“ఇటీవలి నివేదికలు TikTok… రష్యా ప్రభుత్వ మీడియాను ప్రమాదకరమైన యుద్ధ అనుకూల ప్రచారంతో ప్లాట్‌ఫారమ్‌ను ముంచెత్తడానికి అనుమతించిందని సూచిస్తున్నాయి. ఉక్రెయిన్‌లో రష్యా యొక్క ఎంపిక యుద్ధానికి ప్రజల మద్దతును పెంచే క్రెమ్లిన్ యొక్క అబద్ధాలను విస్తరించే స్థితిలో ఏ కంపెనీ కూడా ఉండకూడదు” అని పేర్కొంది. స్టీవ్ డైన్స్ నేతృత్వంలో జాన్ కార్నిన్, రోజర్ వికర్, జాన్ బరాస్సో, జేమ్స్ లాంక్‌ఫోర్డ్ మరియు సింథియా లుమ్మిస్ సంతకం చేసిన లేఖ.

టిక్‌టాక్ “రష్యన్ ప్రజలకు యుద్ధ అనుకూల ప్రచారాన్ని వ్యాప్తి చేయడాన్ని ఎనేబుల్ చేస్తోంది, ఇది ఉక్రేనియన్లు మరియు రష్యన్‌లకు ఇప్పటికే వినాశకరమైన మానవ సంఖ్యను పెంచే ప్రమాదం ఉంది” అని సెనేటర్లు వారు “తీవ్ర ఆందోళన చెందుతున్నారు” అని రాశారు.

వాషింగ్టన్‌లోని రష్యన్ ఎంబసీ వ్యాఖ్య కోసం చేసిన అభ్యర్థనలకు వెంటనే స్పందించలేదు. టిక్‌టాక్ రాయిటర్స్‌కు ఒక ప్రకటనలో, ఈ సమస్యలపై సభ్యులతో పరస్పర చర్చ కొనసాగించడానికి మరియు వారి ప్రశ్నలకు సమాధానం ఇవ్వడానికి కంపెనీ ఎదురుచూస్తోంది.

అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ సంతకం చేసిన కొత్త మీడియా చట్టం యొక్క చిక్కులను సమీక్షించినందున, రష్యాలోని తన ప్లాట్‌ఫారమ్‌కు ప్రత్యక్ష ప్రసారం మరియు వీడియోలను అప్‌లోడ్ చేయడాన్ని నిలిపివేస్తున్నట్లు చైనీస్ యాజమాన్యంలోని వీడియో యాప్ మార్చిలో రాయిటర్స్ నివేదించింది.

టిక్‌టాక్ “ఈ విధానాన్ని సమానంగా అమలు చేయడంలో” విఫలమైందని సెనేటర్లు చెప్పారు మరియు “టిక్‌టాక్ ఈ లొసుగును మార్చి 25న ఆలస్యంగా మూసివేసినట్లు కనిపిస్తోంది” అని ఒక వార్తా నివేదికను ఉదహరించారు.

ఈ లేఖలో “సేవను నింపే తప్పుదారి పట్టించే, పాలన అనుకూల కంటెంట్ తీసివేయబడలేదు, యుద్ధ అనుకూల ప్రచార ఆర్కైవ్‌ను సులభంగా యాక్సెస్ చేయగల ఆర్కైవ్‌ను సృష్టించింది” మరియు టిక్‌టాక్‌ను వరుస ప్రశ్నలకు సమాధానం ఇవ్వమని కోరింది.

బీజింగ్‌కు చెందిన ఇంటర్నెట్ టెక్నాలజీ కంపెనీ బైట్‌డాన్స్ యాజమాన్యంలోని టిక్‌టాక్, అది నిర్వహించే వ్యక్తిగత డేటాపై యుఎస్ పరిశీలనలో ఉంది. గత అక్టోబర్‌లో జరిగిన US కాంగ్రెస్ విచారణలో, కంపెనీ US చట్టసభ సభ్యుల నుండి కఠినమైన ప్రశ్నలను ఎదుర్కొంది.

ప్యానెల్ యొక్క టాప్ రిపబ్లికన్ సెనేటర్ మార్షా బ్లాక్‌బర్న్, ఆడియో మరియు వినియోగదారు స్థానంతో సహా టిక్‌టాక్ డేటా సేకరణ మరియు చైనా ప్రభుత్వానికి సమాచారానికి ప్రాప్యత పొందగల సామర్థ్యం గురించి తాను ఆందోళన చెందుతున్నానని చెప్పారు. మెటీరియల్ డిమాండ్ చేస్తే చైనా ప్రభుత్వానికి డేటా ఇవ్వడాన్ని కంపెనీ నిరోధించగలదా అని బ్లాక్‌బర్న్ టిక్‌టాక్‌ను ప్రశ్నించింది.

TikTok ప్రపంచంలోని అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన సోషల్ మీడియా యాప్‌లలో ఒకటి, ప్రపంచవ్యాప్తంగా 1 బిలియన్ కంటే ఎక్కువ మంది క్రియాశీల వినియోగదారులు ఉన్నారు.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments