Sunday, June 26, 2022
HomeInternationalట్విట్టర్ మీట్‌లో, ఎలోన్ మస్క్ వ్యాఖ్యలు మెసేజ్ బోర్డ్‌లపై సంచలనాన్ని రేకెత్తిస్తాయి

ట్విట్టర్ మీట్‌లో, ఎలోన్ మస్క్ వ్యాఖ్యలు మెసేజ్ బోర్డ్‌లపై సంచలనాన్ని రేకెత్తిస్తాయి


ట్విట్టర్ మీట్‌లో, ఎలోన్ మస్క్ వ్యాఖ్యలు మెసేజ్ బోర్డ్‌లపై సంచలనాన్ని రేకెత్తిస్తాయి

ఈ సంభాషణను ట్విట్టర్ చీఫ్ మార్కెటింగ్ ఆఫీసర్ లెస్లీ బెర్లాండ్ మోడరేట్ చేశారు. (ఫైల్)

సోషల్ నెట్‌వర్క్‌ను కొనుగోలు చేయడానికి $44 బిలియన్ల ఒప్పందంపై సంతకం చేసిన తర్వాత మొదటిసారిగా ట్విట్టర్ ఇంక్. ఉద్యోగులతో నేరుగా సమావేశమైన ఎలోన్ మస్క్, అతను బాధ్యతలు స్వీకరించిన తర్వాత — వారి పనిలో ఉన్నంత వరకు వారు తమ ఉద్యోగాలలో మార్పుల గురించి ఆందోళన చెందవద్దని సిబ్బందికి చెప్పారు. “అసాధారణమైనది,” అంటే.

గురువారం జరిగిన ఆల్-హ్యాండ్ మీటింగ్‌లో, మస్క్ ఉద్యోగాల తొలగింపులకు సంభావ్య ప్రణాళికలు మరియు రిమోట్ పని పట్ల అతని విధానంతో సహా అనేక అంశాలపై తన వ్యాఖ్యలతో అంతర్గత మెసేజ్ బోర్డ్‌లపై చిరాకు, విసుగు మరియు ఆందోళనతో కూడిన వ్యాఖ్యానాన్ని ప్రేరేపించాడు. రెండు సందర్భాల్లో, ఉద్యోగులు ఉద్యోగాల కోత నుండి సురక్షితంగా ఉంటారని మరియు వారు “అసాధారణమైన పనిని” సృష్టిస్తే రిమోట్‌గా పని చేయడం కొనసాగించవచ్చని మస్క్ చెప్పారు.

“వ్యక్తిగతంగా పనిచేయడం పట్ల పక్షపాతం ఖచ్చితంగా ఉండాలి, కానీ ఎవరైనా అసాధారణంగా ఉంటే, రిమోట్ పని సరికావచ్చు,” అని సమావేశానికి హాజరైన వ్యక్తుల ప్రకారం మస్క్ అన్నారు. టెస్లా ఇంక్. యొక్క చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ కూడా అయిన బిలియనీర్, ఇటీవల ఎలక్ట్రిక్ కార్ల తయారీలో చాలా మంది ఉద్యోగులు కార్యాలయానికి తిరిగి రావాలని డిమాండ్ చేశారు, 2020లో మహమ్మారి మూసివేయబడినందున ఎక్కడి నుండైనా పని చేసే స్వేచ్ఛను ఇచ్చిన ట్విట్టర్ ఉద్యోగులలో దిగ్భ్రాంతిని రేకెత్తించారు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా కార్యాలయాలు డౌన్.

“ఎవరైనా వారు చేసే పనిలో అద్భుతంగా ఉండి రిమోట్‌గా మాత్రమే పని చేయగలిగితే, వారు అద్భుతమైన పని చేస్తున్నప్పటికీ వారిని కాల్చడం పిచ్చిగా ఉంటుంది” అని మస్క్ జోడించారు. “కాబట్టి నేను ఖచ్చితంగా పిచ్చి వంటి వాటికి అనుకూలంగా లేను. వ్యాపారాన్ని నిర్మించే మరియు దానిని మెరుగుపరిచే విషయాలకు నేను అనుకూలంగా ఉంటాను.”

మస్క్‌ని ట్విట్టర్‌లో ఉద్యోగాల కోత గురించి అడిగినప్పుడు, హెడ్‌కౌంట్ తగ్గింపు రాబోతోందని అతను ధృవీకరించలేదు, అయితే శాన్ ఫ్రాన్సిస్కోకు చెందిన కంపెనీ ఖర్చులను మెరుగ్గా నిర్వహించాల్సిన అవసరం ఉందని సూచించాడు. 2023 ప్రారంభంలో డిస్నీల్యాండ్‌లో షెడ్యూల్ చేయబడిన అన్ని కంపెనీల రిట్రీట్‌ను రద్దు చేయడంతో సహా Twitter ఇప్పటికే అనేక ఖర్చు తగ్గింపులను అమలు చేసింది.

“కంపెనీ ఆరోగ్యంగా ఉండాల్సిన అవసరం ఉంది. ప్రస్తుతం ఖర్చులు రాబడిని మించిపోతున్నాయి కాబట్టి అది గొప్ప పరిస్థితి కాదు,” అని అతను చెప్పాడు. “సంస్థ యొక్క ఆరోగ్యానికి విధ్వంసం కలిగించే చర్యలు” తాను తీసుకోనని పేర్కొన్నాడు, “స్పష్టంగా ముఖ్యమైన కంట్రిబ్యూటర్ లాగా ఉన్న ఎవరైనా ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదు.

సమావేశంలో మస్క్ కనిపించడం వల్ల కంపెనీలో పెద్ద తిరుగుబాటుకు ఈ ఒప్పందం దారి తీస్తుందని ఆందోళన చెందుతున్న వారిని శాంతింపజేయలేకపోయింది. మస్క్ యొక్క వ్యాఖ్యల గురించి చర్చలకు అంకితమైన అంతర్గత స్లాక్ ఛానెల్ అతని సమాధానాలతో కలత చెందిన ఉద్యోగులతో నిండి ఉంది, కొంతమంది బహిరంగంగా బాస్ కాబోయే యజమానిని అపహాస్యం చేశారు.

పరస్పర చర్యల గురించి తెలిసిన ముగ్గురు వ్యక్తుల ప్రకారం, “అసాధారణమైన” కార్మికులపై మస్క్ దృష్టి పెట్టడంతో ఉద్యోగులు ప్రత్యేక సమస్యను తీసుకున్నారు మరియు మస్క్ ఈ ఉద్యోగులకు ప్రత్యేక చికిత్సను అందించడాన్ని గురించి కొన్ని వ్యాఖ్యలు జోక్ చేశాయి.

“ప్రపంచానికి ప్రకటించిన మీటింగ్‌కు మీరు 10 నిమిషాలు ఆలస్యంగా హాజరుకావచ్చని మరియు ఇప్పటికీ అసాధారణంగా ఉండవచ్చని స్నేహపూర్వక రిమైండర్” అని ఒక ఉద్యోగి స్లాక్‌లో రాశారు, గురువారం నాడు మస్క్ యొక్క సొంత ఆలస్యం గురించి వ్యంగ్యంగా ప్రస్తావిస్తూ.

కొన్ని వ్యాఖ్యలు మస్క్‌కు మద్దతుగా ఉన్నాయి. మస్క్ మద్దతుదారులు మైనారిటీలో ఉన్నప్పటికీ, ఇతరులు మస్క్ వ్యాఖ్యలను “సాధ్యమైన అతి తక్కువ ఉదారంగా” అర్థం చేసుకోవడానికి ఎంచుకున్నారని ఒక సిబ్బంది పోస్ట్ చేసారు, అంతర్గత వ్యాపారాన్ని చర్చిస్తూ గుర్తించవద్దని కోరిన వ్యక్తులు చెప్పారు.

మస్క్ తెల్లటి బటన్-డౌన్ షర్ట్‌లో వీడియో కాల్‌లో చేరాడు మరియు అతని ఫోన్ నుండి డయల్ చేస్తున్నట్లు కనిపించాడు. అతను కాల్‌లోని భాగాలను చుట్టుముట్టాడు — చర్చలో ఒక సమయంలో, అతను గ్రహాంతరవాసుల గురించి మరియు “జీవితం యొక్క అర్థం” గురించి ప్రస్తావించాడు, “నేను గ్రహాంతరవాసులకు అసలు ఆధారాలు చూడలేదు.”

అయినప్పటికీ, ట్విటర్ సేవ పట్ల “ప్రేమ” వ్యక్తం చేస్తూ తన ప్రేక్షకులకు సందేశంలో మస్క్‌తో సంభాషణ ప్రారంభమైంది. తన ఆలోచనలను ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లేందుకు సోషల్ నెట్‌వర్క్ ఒక గొప్ప మార్గమని, తన ట్వీట్‌లు మాత్రమే పూర్తి వార్తాకథనాలను రూపొందించగలవని సూచించారు. “కొందరు తమ భావాలను వ్యక్తీకరించడానికి వారి జుట్టును ఉపయోగిస్తారు. నేను ట్విట్టర్‌ని ఉపయోగిస్తాను” అని అతను చెప్పాడు.

ఒప్పందాన్ని పూర్తి చేయాలనే స్పష్టమైన, బలమైన ఉద్దేశాన్ని మస్క్ తీసుకురాలేదు. కంపెనీలోని కొందరు మస్క్ యొక్క రూపాన్ని సానుకూల సంకేతంగా భావించారు, అతను తన $54.20 పర్-షేర్ ఒప్పందాన్ని నెరవేర్చాలని భావిస్తున్నాడు, అయితే మస్క్ స్వయంగా ఇటీవలి వారాల్లో హెచ్చరించాడు, ఒకవేళ ట్విట్టర్ మరింత చేయకపోతే ఒప్పందానికి దూరంగా ఉండవచ్చు యూజర్ బేస్ ప్రధానంగా నిజమైన వ్యక్తులు మరియు బాట్‌లు కాదు.

మస్క్ గురువారం సమావేశంలో సేవలోని బోట్ మరియు స్పామ్ ఖాతాలను ప్రస్తావించారు, వినియోగదారులతో నమ్మకాన్ని పెంచుకోవడానికి ట్విట్టర్‌లో “పారదర్శకత” ఉండటం చాలా ముఖ్యమని అన్నారు. కంపెనీ ప్రస్తుత సబ్‌స్క్రిప్షన్ సర్వీస్ అయిన ట్విట్టర్ బ్లూ ద్వారా యూజర్ ఐడెంటిటీని ప్రామాణీకరించడాన్ని Twitter ప్రారంభించవచ్చని ఆయన సూచించారు.

ఈ సంభాషణను ట్విట్టర్ చీఫ్ మార్కెటింగ్ ఆఫీసర్ లెస్లీ బెర్లాండ్ మోడరేట్ చేసారు, వారు ముందుగానే సమర్పించిన కొన్ని ఉద్యోగి ప్రశ్నలను సంగ్రహించారు. సీఈఓ పరాగ్ అగర్వాల్ మస్క్‌ని పరిచయం చేశారు, అయినప్పటికీ అతను మరియు ఫైనాన్స్ చీఫ్ నెడ్ సెగల్ వంటి ఇతర ఉన్నతాధికారులు ఇంటర్వ్యూలో మాట్లాడలేదు, ఇది దాదాపు 45 నిమిషాల పాటు కొనసాగింది, హాజరైన వారి ప్రకారం.

మస్క్ బాధ్యతలు స్వీకరించిన తర్వాత ఏ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు వెళ్లిపోతారో తెలుసుకోవడానికి మార్గం లేనప్పటికీ, టెస్లా CEO ట్విట్టర్ యొక్క ప్రస్తుత నిర్వహణతో తాను సంతృప్తి చెందలేదని స్పష్టం చేశారు. బహుశా అందులో అగర్వాల్‌తో పాటు ట్విట్టర్ యొక్క అగ్ర న్యాయవాది విజయ గద్దె కూడా ఉన్నారు, మస్క్ ద్వేషపూరిత ప్రసంగం మరియు తప్పుడు సమాచారం చుట్టూ కంపెనీ విధానాలను అమలు చేయడంలో ఆమె పాత్ర కోసం బహిరంగంగా విమర్శించింది.

ట్విటర్ యొక్క స్టాక్ సమావేశం అంతటా హెచ్చుతగ్గులకు లోనైంది మరియు విస్తృత మార్కెట్ పడిపోయినప్పుడు కూడా కొంత సమయం వరకు ఎక్కువ ట్రేడ్ అయింది, ఇది న్యూయార్క్ సెషన్‌ను 1.7 శాతం తగ్గి $37.36 వద్ద ముగించింది, మస్క్ చెల్లించడానికి అంగీకరించిన ఒక్కో షేరు ధర కంటే 30 శాతం కంటే ఎక్కువ.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments