Sunday, June 26, 2022
HomeLatest Newsభారీ 'అగ్నిపథ్' నిరసనల మధ్య, కేంద్రం అగ్నిమాపక చర్యలను వేగవంతం చేసింది

భారీ ‘అగ్నిపథ్’ నిరసనల మధ్య, కేంద్రం అగ్నిమాపక చర్యలను వేగవంతం చేసింది


భారీ ‘అగ్నిపథ్’ నిరసనల మధ్య, కేంద్రం అగ్నిమాపక చర్యలను వేగవంతం చేసింది

తక్షణ నిరసనలకు కేంద్రం ఈ వారం ‘అగ్నిపథ’ పథకాన్ని ప్రకటించింది.

న్యూఢిల్లీ:

సాయుధ బలగాల కోసం కొత్త ప్రణాళికకు వ్యతిరేకంగా దేశవ్యాప్తంగా చెలరేగిన హింసను అణిచివేసేందుకు ప్రభుత్వం పెనుగులాడుతున్నందున, వేగవంతమైన రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రక్రియ యొక్క ప్రకటనలు శుక్రవారం ‘అగ్నిపథ్’ పథకానికి సవరించిన వయోపరిమితిలో చేరాయి.

నోటిఫికేషన్ జారీ చేయడం ద్వారా రెండు రోజుల్లో ఈ పథకం కింద రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రక్రియను సైన్యం ప్రారంభిస్తుందని, దాని తర్వాత రిక్రూట్‌మెంట్ డ్రైవ్ వివరాలు ఉంటాయని సీనియర్ సైనిక అధికారులు శుక్రవారం తెలిపారు.

డిసెంబరు నాటికి అగ్నిపథ్ పథకం కింద కొత్త రిక్రూట్‌మెంట్‌ల శిక్షణను ప్రారంభించాలని సైన్యం లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు, వార్తా సంస్థ PTI నివేదించింది.

“అగ్నివీర్స్ రిక్రూట్‌మెంట్ శిక్షణా కేంద్రాలకు వెళ్లే ప్రశ్నకు సంబంధించినంతవరకు, మొదటి అగ్నివీర్ల శిక్షణ ఈ డిసెంబర్ (2022లో) కేంద్రాలలో ప్రారంభమవుతుంది. యాక్టివ్ సర్వీస్ 2023 మధ్యలో ప్రారంభమవుతుంది” అని ఇండియన్ ఆర్మీ చీఫ్ జనరల్ మనోజ్ చెప్పారు. పాండే వార్తా సంస్థ ANIకి తెలిపారు.

తన రిక్రూట్‌మెంట్ అంతా ఇప్పుడు అగిన్‌పత్ ప్రోగ్రామ్ ద్వారానే జరుగుతుందని చెప్పిన వైమానిక దళం, వచ్చే శుక్రవారం నాటికి ప్రక్రియను ప్రారంభించనుంది.

“ఈ మార్పు (కొత్త వయో పరిమితి) యువతలో ఎక్కువ మందిని అగ్నివీర్‌ని నమోదు చేసుకోవడానికి అనుమతిస్తుంది. జూన్ 24 నుండి వైమానిక దళానికి ఎంపిక ప్రక్రియ ప్రారంభమవుతుంది” అని భారత వైమానిక దళ చీఫ్ VR చౌదరి PTI కి చెప్పారు. ఎయిర్ ఫోర్స్ చీఫ్ ఆరు ఫార్వర్డ్ స్థావరాలను సందర్శించి సైనికులను ఉద్దేశించి మరియు పథకం వివరాలను కూడా వివరించారు.

‘అగ్నిపథ్’ పథకానికి వ్యతిరేకంగా పెద్దఎత్తున నిరసనలు వెల్లువెత్తిన రోజున ఈ ప్రకటనలు వెలువడ్డాయి మరిన్ని రాష్ట్రాలకు విస్తరించింది మరియు విస్తృతమైన హింసకు దారితీసింది తెలంగాణలో 19 ఏళ్ల యువకుడు చనిపోయాడు12 రైళ్లు దగ్ధమయ్యాయి మరియు అనేక స్టేషన్లు ధ్వంసమయ్యాయి.

‘అగ్నిపథం’ పథకాన్ని మంగళవారం కేంద్రం ప్రకటించింది; ఇది దాదాపు తక్షణమే నాలుగు సంవత్సరాల పదవీకాలాన్ని వ్యతిరేకించే వారి ప్రదర్శనలకు దారితీసింది మరియు పదవీ విరమణ ప్రయోజనాలను తీవ్రంగా తగ్గించింది. పరిస్థితిని నిశితంగా పరిశీలిస్తున్నట్లు ప్రభుత్వ వర్గాలు తెలిపాయి.

అసంతృప్తితో ఉన్న నిరసనకారులను పరిష్కరించడానికి ప్రయత్నాలు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు మరియు ప్రతిపక్ష నాయకులతో సమన్వయం చేస్తున్నాయని వారు తెలిపారు. వెనక్కి తగ్గాలని పిలుపునిచ్చినప్పటికీ, లాలూ యాదవ్ మరియు జయంత్ చౌదరి వంటి ప్రతిపక్ష నాయకులు శాంతించాలని విజ్ఞప్తి చేశారు.

ఈ చర్యలు అగ్నిపథ్ ప్రోగ్రామ్‌పై ప్రభుత్వం యొక్క మొదటి పెద్ద విరాళాన్ని అనుసరిస్తాయి, గరిష్ట వయోపరిమితిని 21 నుండి 23కి పెంచడం – కరోనావైరస్ మహమ్మారి కారణంగా రెండేళ్లపాటు పాజ్ చేయబడిన మిలిటరీ రిక్రూట్‌మెంట్‌ను కోల్పోయిన వారిని శాంతింపజేస్తుందని ఇది ఒక-పర్యాయ దశ.

“గత రెండేళ్లుగా కోవిడ్ మహమ్మారి కారణంగా ఆర్మీలో రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రక్రియ ప్రభావితమైంది, కాబట్టి ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ జీ, యువత అవసరాలకు సున్నితంగా అగ్నిపథ్ పథకంలో, ఉన్నత వయస్సులో రెండేళ్ల రాయితీని ఇచ్చారు. మొదటి సంవత్సరంలో 21 సంవత్సరాల నుండి 23 సంవత్సరాలకు పరిమితి. ఈ చర్య తీసుకోవడం చాలా సున్నితమైన నిర్ణయం” అని హోం మంత్రి అమిత్ షా ట్వీట్ చేశారు.

.


#భర #అగనపథ #నరసనల #మధయ #కదర #అగనమపక #చరయలన #వగవత #చసద

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments