Sunday, June 26, 2022
HomeLatest Newsభారీ అగ్నిపథ్ నిరసనల మధ్య, వయోపరిమితిని సడలించినందుకు మంత్రులు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీకి ధన్యవాదాలు తెలిపారు

భారీ అగ్నిపథ్ నిరసనల మధ్య, వయోపరిమితిని సడలించినందుకు మంత్రులు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీకి ధన్యవాదాలు తెలిపారు


భారీ అగ్నిపథ్ నిరసనల మధ్య, వయోపరిమితిని సడలించినందుకు మంత్రులు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీకి ధన్యవాదాలు తెలిపారు

రిక్రూట్‌మెంట్ సెంటర్ (ఫైల్)లో వైద్య పరీక్షల సమయంలో ఆర్మీ ఆశించిన వ్యక్తి

న్యూఢిల్లీ:

సాయుధ బలగాల ఆశావహుల నిరసనలు మూడో రోజు కూడా కొనసాగుతుండగా, కొత్త సైనిక నియామక విధానం ‘అగ్నిపథ్’ యువతకు ఎంతో మేలు చేస్తుందని కేంద్ర అగ్ర మంత్రులు యువకులకు హామీ ఇచ్చారు.

మిలటరీలో చేరేందుకు సిద్ధమవుతున్న యువకులు బీహార్‌, ఉత్తరప్రదేశ్‌లలో రైళ్లకు నిప్పంటించారు నాలుగు సంవత్సరాల ఒప్పందానికి వ్యతిరేకంగా అగ్నిపథ్ విధానం కింద. వారు సాయుధ దళాలలో శాశ్వత వృత్తిని ఆశించారు, అయినప్పటికీ ‘అగ్నివీర్’లలో కొంత భాగం – అగ్నిపథ్ పథకం ద్వారా చేరిన వారు – శాశ్వత వృత్తి కోసం సైన్యంలో చేరతారు.

“గత రెండేళ్లుగా కోవిడ్ మహమ్మారి కారణంగా ఆర్మీలో రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రక్రియ ప్రభావితమైంది, కాబట్టి ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ జీ, యువత అవసరాలకు సున్నితంగా అగ్నిపథ్ పథకంలో, ఉన్నత వయస్సులో రెండేళ్ల రాయితీని ఇచ్చారు. మొదటి సంవత్సరంలో పరిమితి 21 సంవత్సరాల నుండి 23 సంవత్సరాలకు” అని బీహార్ మరియు తూర్పు యుపిలోని అనేక చోట్ల నిరసనలు వెల్లువెత్తుతున్న నేపథ్యంలో షా ట్వీట్ చేశారు.

ఈ నిర్ణయం వల్ల పెద్ద సంఖ్యలో యువత ప్రయోజనం పొందుతారని, అగ్నిపథ్ పథకం ద్వారా దేశానికి సేవ చేసే దిశలో, వారి ఉజ్వల భవిష్యత్తు దిశగా ముందుకు సాగుతారని హోంమంత్రి ట్వీట్ చేశారు.

రాబోయే రోజుల్లో ప్రారంభం కానున్న రిక్రూట్‌మెంట్‌కు సిద్ధంగా ఉండాలని రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్ మిలటరీ ఆశావాదులను కోరారు. ‘‘రక్షణ దళాల్లో చేరి దేశానికి సేవ చేసేందుకు భారత యువతకు అగ్నిపత్‌ ఓ సువర్ణావకాశం… మరికొద్ది రోజుల్లో సైన్యంలో రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రక్రియ ప్రారంభం కానుందని.. వారు తమ సన్నద్ధత ప్రారంభించాలని యువతకు విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాను. దాని కోసం” అని సింగ్ హిందీలో ట్వీట్ చేశాడు.

“మా యువత ఆకాంక్షలకు సున్నితంగా ఉండటం” అనే ఉద్దేశ్యంతో ఒకేసారి గరిష్ట వయోపరిమితిని పెంచాలని ప్రధాని మోదీ నిర్ణయించారని ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ అన్నారు. “ఈ నిర్ణయం మహమ్మారి కారణంగా దేశానికి సేవ చేసే అవకాశాలను కోల్పోయిన మన యువతకు సహాయం చేస్తుంది. ప్రధాని మోదీ తీసుకున్న ఈ సమయానుకూలమైన మరియు శ్రద్ధగల నిర్ణయానికి కృతజ్ఞతలు” అని శ్రీమతి సీతారామన్ ట్వీట్ చేశారు.

గతంలో, సైనికులు సైన్యం, నావికాదళం మరియు వైమానిక దళం ద్వారా విడివిడిగా నియమించబడ్డారు మరియు సాధారణంగా అత్యల్ప ర్యాంక్‌ల కోసం 17 సంవత్సరాల వరకు సేవలో చేరతారు. తక్కువ పదవీకాలం సంభావ్య రిక్రూట్‌లలో ఆందోళన కలిగించింది.

కొత్త రిక్రూట్‌మెంట్ ప్లాన్ ప్రభుత్వం యొక్క భారీ జీతం మరియు పెన్షన్ బిల్లులను తగ్గించడం మరియు ఆయుధాల సేకరణ కోసం నిధులను విడుదల చేయడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

కార్గిల్ యుద్ధంలో భారతదేశాన్ని విజయపథంలో నడిపించిన ఆర్మీ చీఫ్ జనరల్ వీపీ మాలిక్ (రిటైర్డ్) అగ్నిపథ్ పథకానికి మద్దతు తెలిపారు. పోకిరీలను నియమించుకోవడానికి సైన్యం ఆసక్తి చూపడం లేదు స్వల్పకాలిక రిక్రూట్‌మెంట్ ప్లాన్‌కు వ్యతిరేకంగా జరిగిన నిరసనల సందర్భంగా జరుగుతున్న హింసకు బాధ్యత వహించాలి.

“సాయుధ బలగాలు స్వచ్ఛంద దళం అని మనం అర్థం చేసుకోవాలి. ఇది సంక్షేమ సంస్థ కాదు మరియు దేశం కోసం పోరాడగల, దేశాన్ని రక్షించగల అత్యుత్తమ వ్యక్తులను కలిగి ఉండాలి” అని జనరల్ మాలిక్ గురువారం NDTVతో అన్నారు. “గూండాయిజం, రైళ్లు మరియు బస్సులను తగులబెట్టిన వ్యక్తులు, వారు సాయుధ దళాలలో ఉండాలని కోరుకునే వ్యక్తులు కాదు,” అన్నారాయన.

అయితే, “మేము రిక్రూట్‌మెంట్‌ను సస్పెండ్ చేసినప్పుడు పరీక్షను పూర్తి చేయలేకపోయిన” అనేక మంది అభ్యర్థులు ఉన్నారని ఆయన అన్నారు.

.


#భర #అగనపథ #నరసనల #మధయ #వయపరమతన #సడలచనదక #మతరల #పరధన #నరదర #మడక #ధనయవదల #తలపర

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments