Sunday, June 26, 2022
HomeAutoమీకు తెలియని 5 ట్రాఫిక్ నియమాలు

మీకు తెలియని 5 ట్రాఫిక్ నియమాలు


చాలా మంది ప్రయాణికులు తమకు అన్ని ట్రాఫిక్ నిబంధనల గురించి తెలుసునని అనుకుంటారు. కానీ ఇది ఎల్లప్పుడూ అలా ఉండకపోవచ్చు! సాపేక్షంగా తెలియని ఈ ఐదు ట్రాఫిక్ నియమాలు మీ మెదడును ప్రశ్నిస్తాయి!

వాహన యజమానుల ఆరోగ్యం మరియు భద్రతను కాపాడేందుకు భారతదేశంలో ట్రాఫిక్ నియమాలు ఉన్నాయి. చాలా మంది ప్రజలు ట్రాఫిక్ నిబంధనలను పాటించేటప్పుడు ట్రాఫిక్ సిగ్నల్స్ లేదా స్పీడ్ గురించి మాత్రమే అనుకుంటారు. అయితే, అది కాదు! దేశంలో సమస్యలు మరియు ఉల్లంఘనలను అరికట్టడానికి ప్రత్యేకమైన కఠినమైన ట్రాఫిక్ నియమాలు ఉన్నాయి.

చాలా మంది సామాన్యులకు కొన్ని ట్రాఫిక్ నియమాల గురించి తెలియదు, వాటిని ఛేదించవచ్చు లేదా జరిమానా విధించవచ్చు. ఈ కథనంలో, చాలా మంది పౌరుల దృష్టిని ఏదో విధంగా దాటవేసే కొన్ని తెలియని ట్రాఫిక్ నియమాలను మేము జాబితా చేస్తాము!

మనకు తెలియని తెలియని ట్రాఫిక్ నేరాలు:

పార్కింగ్ స్థలాలలో మార్గాన్ని నిరోధించడం

బ్లాక్ చేసే ప్రదేశంలో మరొక కారును అడ్డుకోవడం ట్రాఫిక్ చట్టాలకు విరుద్ధమని మీకు తెలుసా? భారతీయ డ్రైవర్ల విచిత్రమైన అలవాట్లకు ధన్యవాదాలు, మనమందరం మన జీవితంలో ఒక్కసారైనా దీనిని అనుభవించాము.

డ్రైవర్లు తరచుగా సమీపంలోని కార్లను పట్టించుకోరు మరియు రద్దీని సృష్టించే విధంగా వారి స్వంత కారును పార్క్ చేస్తారు. అదృష్టవశాత్తూ, ట్రాఫిక్ పోలీసులు అలాంటి కార్లకు జరిమానా విధించవచ్చు. డ్రైవర్లు తమ కార్లను సరిగ్గా పార్క్ చేయడానికి మరియు ఇతరులు బ్లాక్ చేయబడకుండా నిరోధించడానికి ఈ అద్భుతమైన నియమం రూపొందించబడింది. దురదృష్టవశాత్తూ, చాలా తక్కువ మందికి దీని గురించి తెలుసు కాబట్టి మేము బ్లాక్ చేయబడుతూనే ఉన్నాము.

hi7u9klg

వాహనంలో ధూమపానం

బహిరంగంగా ధూమపానం చేయడం శిక్షార్హమైన నేరమని మనందరికీ తెలుసు. అయితే మీ వాహనంలో ధూమపానం చేస్తే జరిమానా కూడా విధించవచ్చని మీకు తెలుసా? ఈ చట్టం ఢిల్లీ NCRలో మాత్రమే వర్తిస్తుంది అయినప్పటికీ, ఈ నియమం పబ్లిక్ స్మోకింగ్ సమస్యలను అరికట్టవచ్చు. అటువంటి చట్టాన్ని సూచించడం సురక్షితం ఎందుకంటే కారులో ధూమపానం చేయడం వలన డ్రైవింగ్ నుండి డ్రైవర్ దృష్టి మరల్చవచ్చు.

7lng2928

వాహనాన్ని అరువు తీసుకోవడం

ఇప్పుడు, ఈ నియమం మెజారిటీ ప్రజలకు తెలియదని మేము పందెం వేస్తున్నాము. చెన్నై రాష్ట్రంలో వాహనంపై రుణం తీసుకోవడం నిషేధించబడింది. ఎందుకు అని ఆలోచిస్తున్నారా? చాలా మంది కారు దొంగలు మరియు దొంగలు తమ కుటుంబం లేదా స్నేహితుల నుండి వాహనాన్ని అరువుగా తీసుకున్నారని పోలీసుల నుండి తప్పించుకోగలిగారు. వాహనం దాని యజమానికి తెలిస్తే మాత్రమే మీరు దానిని రుణం తీసుకోవచ్చు. యజమానికి తెలియదని నిరాకరిస్తే, అది సూటిగా దొంగతనం, మరియు మీరు జైలుకు వెళ్లవచ్చు!

కారును నిష్క్రియంగా వదిలివేయడం

మీరు కారుని అన్ని వేళలా పనిలేకుండా వదిలేస్తారని మరియు ఎవరూ ఏమీ అనరని మీరు అనుకున్నారా? ముంబై ట్రాఫిక్ పోలీసులు కార్లు పనిలేకుండా ఉంటే వారికి జరిమానా విధించవచ్చు. మీ కారు పార్క్‌లో ఉన్నప్పుడు లేదా ట్రాఫిక్ సిగ్నల్ కోసం వేచి ఉన్నప్పుడు ఈ నియమం వర్తిస్తుంది. ఈ నియమం కాలుష్యం మరియు ఇంధన వృధాను తగ్గిస్తుంది. వాహనం కదలనప్పుడు ఆపివేయాలి.

టీవీ ఇన్‌స్టాలేషన్ లేదు

సుదీర్ఘ ట్రాఫిక్ జామ్‌ల సమయంలో మీ కారులో సినిమా చూడాలని మీరు ఇష్టపడుతున్నారా? పాపం, వాహనంలో టీవీని ఇన్‌స్టాల్ చేయడం అనుమతించబడదని ట్రాఫిక్ నియమాలు సూచిస్తున్నాయి. ఇంగితజ్ఞానం ప్రకారం ఆన్‌బోర్డ్‌లో టీవీని కలిగి ఉండటం వలన డ్రైవర్ దృష్టి మరల్చవచ్చు. ముంబైలోని కార్లకు ఈ చట్టం వర్తిస్తుంది. ఈ రోజుల్లో, చాలా ఇన్ఫోటైన్‌మెంట్ సిస్టమ్‌లు టీవీలతో వస్తున్నాయి. ఈ సిస్టమ్‌లు కారు ECUకి కనెక్ట్ చేయబడినందున, అవి పార్క్ చేసినప్పుడు మాత్రమే వీడియోను ప్లే చేయగలవు.

u151stqg

0 వ్యాఖ్యలు

ఆశ్చర్యకరంగా, మనలో చాలా మందికి ఈ సాధారణ ట్రాఫిక్ నియమాల గురించి కూడా తెలియదు. ఈ నియమాలు ఉన్నాయని ఇప్పుడు మీకు తెలుసు, వాటిని మీ తోటి ప్రయాణికులతో పంచుకోవడం మర్చిపోవద్దు!

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments