Sunday, June 26, 2022
HomeAutoమీరు ఎంత తరచుగా మీ కారు సర్వీస్‌ను పొందాలి?

మీరు ఎంత తరచుగా మీ కారు సర్వీస్‌ను పొందాలి?


మీరు కారు నిర్వహణ/సర్వీస్ సెషన్‌ను ఎంత తరచుగా షెడ్యూల్ చేయాలనే దాని గురించి మీరు అయోమయంలో ఉన్నారా? మేము అన్ని కార్ సర్వీసింగ్ ఫ్రీక్వెన్సీలు మరియు మరిన్నింటిని చర్చిస్తున్నందున ఈ కథనాన్ని చదవండి.

కార్ సర్వీస్ ఇంటర్వెల్‌ల గురించిన అపోహలు రోజురోజుకూ పెరుగుతున్నాయి. మీరు తరచుగా ఆలోచిస్తుంటే, “నేను నా కారుకు ఎంత తరచుగా సర్వీస్ అందించాలి?” మీరు సరైన స్థలానికి వచ్చారు. ఈ కథనం కార్ సర్వీస్ ఇంటర్వెల్‌ల గురించిన అన్ని సందేహాలను తొలగించడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. నిర్వహణ ఖర్చుతో కూడుకున్నది, కాబట్టి మీరు దీన్ని చాలా తరచుగా చేయడం ఇష్టం లేదు.

మరోవైపు, సేవా సెషన్‌లను జాగ్రత్తగా షెడ్యూల్ చేయడం మీ కారు మరియు జేబుకు అనువైనది. అది పెట్రోల్ కారు అయినా, డీజిల్ అయినా, హైబ్రిడ్ వాహనం అయినా సర్వీసింగ్ అనివార్యం. తదుపరి చిట్-చాట్ లేకుండా, మీ కారు కోసం సర్వీసింగ్ విరామాలను గుర్తించడం గురించి ఇక్కడ ఒక సంగ్రహావలోకనం!

కార్లను ఎంత తరచుగా సర్వీస్ చేయాలి?

ముందుగా, కార్ సర్వీసింగ్ అంటే ఏమిటో మనం అర్థం చేసుకోవాలి. కార్ సర్వీసింగ్ సెషన్‌లో, మెకానిక్ మీ కారు ఫిల్టర్‌లు, బ్రేక్‌లు, ఆయిల్ మరియు ఎలక్ట్రానిక్ సిస్టమ్‌ల పరిస్థితిని అంచనా వేస్తారు. మూల్యాంకనం మీ వాహనంలో ఏవైనా అంతర్లీన సమస్యలను హైలైట్ చేస్తుంది. వారు ఏదైనా అంతర్లీన సమస్యను గుర్తించినట్లయితే, మరమ్మతులు లేదా భర్తీలను సూచించడానికి మెకానికల్ లోతైన తనిఖీని నిర్వహిస్తారు.

మీరు మీ కారుకు ఎంత తరచుగా సేవ చేయాలి అనే విషయానికి వస్తే, సమాధానం ఏమిటంటే, అది ఆధారపడి ఉంటుంది! మీ వాహనం ఇప్పటికీ వారంటీ వ్యవధిలో ఉన్నట్లయితే, తయారీదారు సర్వీస్ షెడ్యూల్ ప్రకారం మీరు కారును సర్వీస్‌ను కలిగి ఉండాలి. దీన్ని చేయడంలో విఫలమైతే వారంటీ ప్రమాదంలో పడుతుంది.

మరోవైపు, పాత కార్లు వార్షిక సర్వీసింగ్ నుండి గణనీయంగా ప్రయోజనం పొందుతాయి. క్రమం తప్పకుండా సర్వీసింగ్ చేయడం వల్ల రాబోయే సంవత్సరాల్లో వాహనాన్ని మంచి స్థితిలో ఉంచాలి. అదనంగా, వాహనం యొక్క సర్వీస్ ట్రాక్ రికార్డ్‌ను నిర్వహించడం ద్వారా, మీరు దాని పునఃవిక్రయం విలువను కూడా సంరక్షించవచ్చు.

6iv29kk

కారు సేవకు ఎంత ఖర్చవుతుంది?

మీకు కార్ సర్వీసింగ్‌లో ఉండే ఖర్చుల గురించి కూడా నిర్దిష్ట ప్రశ్నలు ఉండవచ్చు. సాధారణంగా, ఇది ఒక సర్వీస్ ప్రొవైడర్ నుండి మరొకరికి మారవచ్చు. ఏదైనా సందర్భంలో, మార్జిన్ ఎక్కువగా ఉండకూడదు. కార్ సర్వీసింగ్ ధర కూడా మీ కారు పరిస్థితిపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

స్థూల అంచనా ప్రకారం, పూర్తి-పరిమాణ SUV లేదా సెడాన్ కోసం ప్రాథమిక సర్వీసింగ్ ధర రూ. 8,000 నుండి రూ. 12,000 వరకు ఉంటుంది. మరోవైపు, లగ్జరీ కారు సర్వీసింగ్ రూ.15,000 నుండి రూ.20,000 వరకు ఉంటుంది. ఈ ఖరీదైన కాంపోనెంట్‌ల కారణంగా స్పోర్ట్స్ క్యాన్ లేదా లగ్జరీ కారుని రిపేర్ చేయడం చాలా ఖర్చుతో కూడుకున్న పని.

పాత కార్లు ఎక్కువ సమస్యలను ఎదుర్కొంటున్నప్పటికీ, కొత్త కార్లను క్రమ వ్యవధిలో సర్వీస్ చేయడం కూడా చాలా అవసరం.

so2o7m4g

ఎలక్ట్రిక్ లేదా హైబ్రిడ్ కార్లకు సర్వీసింగ్ అవసరమా?

తమ కారుకు సర్వీసింగ్ అవసరమా అనేది ప్రతి ఎలక్ట్రిక్ కారు యజమాని మనస్సులో ఒక ప్రశ్న. దహన-ఇంజిన్ కార్ల మాదిరిగానే హైబ్రిడ్ లేదా ఎలక్ట్రిక్ కార్లకు క్రమమైన వ్యవధిలో సర్వీసింగ్ అవసరం అని సమాధానం. అనేక భాగాలు విభిన్నంగా ఉన్నప్పటికీ, స్టీరింగ్, బ్రేక్‌లు, సస్పెన్షన్ మరియు పవర్‌ట్రెయిన్‌లను తనిఖీ చేయడం చాలా అవసరం. ఎలక్ట్రిక్ కార్ల సర్వీసింగ్ ఖర్చులు సాధారణంగా పెట్రోల్ లేదా డీజిల్ కారు కంటే తక్కువగా ఉంటాయని గుర్తుంచుకోండి.

dd2feej8

0 వ్యాఖ్యలు

మీరు మీ వాహనాన్ని ఎలా జాగ్రత్తగా చూసుకుంటారు మరియు దాని నిర్వహణకు వృత్తిపరమైన సర్వీసింగ్ ఎంత తరచుగా అవసరమో దానితో చాలా సంబంధం ఉంటుంది. ఈ గైడ్ మీ వాహనాన్ని ఎంత తరచుగా సర్వీస్ చేయాలనే విషయంలో మీ సందేహాలన్నింటికీ సమాధానమిస్తుందని మేము ఆశిస్తున్నాము!

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments