Sunday, June 26, 2022
HomeAutoమీ కారును తుప్పు పట్టకుండా ఉంచడానికి ఒక అల్టిమేట్ గైడ్

మీ కారును తుప్పు పట్టకుండా ఉంచడానికి ఒక అల్టిమేట్ గైడ్


తుప్పు పట్టడం వల్ల మీ కారుకు నిర్మాణపరమైన మరియు దృశ్యమానమైన నష్టం జరగవచ్చు. మీ కార్ల శరీరాన్ని బలహీనపరచకుండా ఉండటానికి తుప్పు నివారణను తీవ్రంగా పరిగణించాలి.

కారు తుప్పు పట్టడం:

మీ కారు శరీరం లేదా ఫ్రేమ్‌పై తుప్పు పట్టడం కంటే తీవ్రమైన ‘సైలెంట్ కిల్లర్’ మరొకటి లేదు. మీ వాహనంలోని తుప్పు దాని అసలు బలాన్ని బలహీనపరుస్తుంది, తద్వారా కొంత సమయం పాటు అది బలహీనంగా మారుతుంది మరియు ప్రతికూల పరిణామాలకు కారణమవుతుంది. దానితో పాటు, తుప్పు పట్టడం వల్ల మీ కారు చెడ్డ స్థితిలో కనిపిస్తుంది మరియు దానిని సరిగ్గా నిర్వహించడం లేదనే అభిప్రాయాన్ని సృష్టిస్తుంది. ఈ కథనంలో, మీ కారుపై తుప్పు పట్టకుండా ఉండటానికి లేదా అది మరింత వ్యాప్తి చెందకుండా నిరోధించడానికి మేము మీకు కొన్ని చిట్కాలు మరియు ఉపాయాలను తెలియజేస్తాము.

dttkkip

రస్ట్ యొక్క పరిణామాలు

మీ కారులోని లోహ భాగాలు మరియు దానిపై తేమ మధ్య రసాయన ప్రతిచర్యకు తుప్పు ఏర్పడటం నిర్మాణాత్మక మరియు దృశ్యమాన నష్టాన్ని కలిగిస్తుంది. తుప్పు పట్టడాన్ని వీలైనంత త్వరగా పరిష్కరించకపోతే, అది మరింత వ్యాప్తి చెందుతుంది మరియు మీ కారు యొక్క బాడీ మరియు ఫ్రేమ్‌ను బలహీనపరుస్తుంది, ఇది కొంతకాలం పాటు ఆ భాగాలను వికలాంగులకు దారితీయవచ్చు.

1ukr5p8o

రస్ట్ ఏర్పడకుండా ఎలా నివారించాలి?

మీ కారులో తుప్పు పట్టడం రద్దు చేయలేనప్పటికీ, అది ఏమైనప్పటికీ జరిగితే, అది చిన్న పాచ్‌పై ఉన్నప్పటికీ, కొన్ని చిట్కాలు ఉన్నాయి, అది మీకు అలాంటి అవకాశాన్ని నివారించడంలో సహాయపడుతుంది. ఆ చిట్కాలు క్రిందివి:

 • తరచుగా కడగడం –
  మీ కారును పూర్తిగా టాప్ వాష్ చేయడం వల్ల బురద మరియు చెత్త నుండి లవణాలు మరియు తేమ వంటి తుప్పు కలిగించే మూలకాలు తొలగించబడతాయి మరియు అదనపు ప్రయోజనంగా మీ రూపాన్ని శుభ్రంగా ఉంచుతుంది. ఈ తుప్పు కలిగించే అంశాలు ప్రతిసారీ కనిపించకపోవచ్చు. అందువల్ల వారానికి ఒకసారి సరైన ఫోమ్ వాష్‌తో వాటిని వదిలించుకోవడం సురక్షితం.
 • మైనపు పాలిష్ వేయండి –
  ప్రతి వాష్ తర్వాత మీ కారుకు మైనపు పూత ఇవ్వడం సాధ్యం కానప్పటికీ, సంవత్సరానికి కనీసం రెండుసార్లు లేదా మూడుసార్లు చేయవచ్చు. మీ వాహనానికి మైనపు పాలిష్ పూత ఇవ్వడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనం ఏమిటంటే అది తుప్పు పట్టే మూలకాల పొర మరియు మీ వాహనం యొక్క అసలైన పెయింట్ మధ్య అదనపు రక్షణ పొరను సృష్టిస్తుంది.
 • యాంటీ-రస్ట్ పూతని వర్తించండి –
  యాంటీ-రస్ట్ కోటింగ్‌ను వర్తింపజేయడం వల్ల పెద్దగా తేడా ఉండదని చాలా మంది విశ్వసిస్తున్నప్పటికీ, ఇది మీ కారు అసలు పెయింట్ కోటింగ్‌కు దూరంగా తుప్పు కలిగించే మూలకాలను దూరంగా ఉంచడంలో సహాయపడుతుంది. మీరు మీ వాహనాన్ని సముద్రతీర ప్రాంతాలలో ఉపయోగిస్తే ఇది మరింత ప్రభావవంతంగా పనిచేస్తుంది, ఇక్కడ ఉప్పు మరియు తేమ తుప్పు ఏర్పడటానికి రెండు ప్రధాన దోషులు.
 • నీడలో పార్క్ –
  మీ కారు యొక్క అసలైన పెయింట్ షేడ్ క్షీణించడమే కాకుండా, నేరుగా సూర్యరశ్మికి గురికావడం వల్ల మీ కారులోని తేమతో కూడిన భాగంతో పరిచయం ఏర్పడిన తర్వాత తుప్పు పట్టవచ్చు. మీ కారును నీడలో ఉంచడం మంచిది, ఇది తుప్పు పట్టే మూలకాల నుండి దూరంగా ఉంచుతుంది మరియు క్యాబిన్‌ను చల్లగా ఉంచుతుంది.
 • ఏర్పడిన తుప్పు వ్యాప్తిని నిరోధించండి –

  0 వ్యాఖ్యలు

  తుప్పు సాధారణంగా సంభవించే సంభావ్య ప్రాంతాలు డోర్ సిల్స్, డ్రైన్ హోల్స్, డోర్ ఓపెనింగ్స్ మరియు బాడీ ప్యానెళ్ల మధ్య ఖాళీలు, వాష్ తర్వాత నీరు చిక్కుకుపోవచ్చు, తద్వారా తేమ ఏర్పడటానికి దారితీస్తుంది. తేమ చిక్కుకోకుండా మరియు వ్యాప్తి చెందడానికి ముందు తుప్పు ఏర్పడకుండా ఉండటానికి మైక్రో-ఫైబర్ వస్త్రంతో ఈ ప్రాంతాలను శుభ్రం చేయండి.

nmqhqir8

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments