Sunday, June 26, 2022
HomeAutoరికార్డ్ పంప్ ధరలతో, రష్యా ఆంక్షలను పెంచడానికి బిడెన్ గట్టిగా ఒత్తిడి చేశాడు

రికార్డ్ పంప్ ధరలతో, రష్యా ఆంక్షలను పెంచడానికి బిడెన్ గట్టిగా ఒత్తిడి చేశాడు


ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేసినందుకు రష్యాపై శిక్షాత్మక చర్యలను విస్తరించాలని బిడెన్ పరిపాలన ఆలోచిస్తున్నందున, ఒక పెద్ద అడ్డంకి ఇంటికి దగ్గరగా ఉంది: అమెరికన్ వినియోగదారు.

US డ్రైవర్లు వేసవి సెలవులకు బయలుదేరుతున్నారు, గ్యాసోలిన్ ధరలు మొదటిసారిగా సగటున $5 కంటే ఎక్కువగా ఉన్నాయి. మరియు పెరుగుతున్న చమురు మరియు సహజ వాయువు ధరలు ద్రవ్యోల్బణాన్ని నాలుగు దశాబ్దాలలో గరిష్ట స్థాయికి పెంచడానికి సహాయపడుతున్నాయి, ఆహారం, విద్యుత్ మరియు గృహాల ధరలను పెంచుతున్నాయి.

ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద చమురు మరియు గ్యాస్ సరఫరాదారులలో రష్యాపై కఠినమైన ఆంక్షలు దానిని మరింత దిగజార్చగలవు.

“ఇది వారు డౌన్‌లో ఉన్నప్పుడు వాటిని తన్నడం లాంటిది” అని ఎలెన్ వాల్డ్, శక్తి చరిత్రకారుడు మరియు అట్లాంటిక్ కౌన్సిల్ థింక్ ట్యాంక్‌లో సీనియర్ సహచరుడు, US ఇంధన వినియోగదారుల కోసం ధరలను పెంచే చర్యల అవకాశాల గురించి చెప్పారు.

రష్యా యొక్క చమురు ఎగుమతులు, దాని ఆర్థిక వ్యవస్థ యొక్క జీవనాధారం మరియు దాని యుద్ధ యంత్రం, ఎగుమతి నియంత్రణలు, రష్యా ఇంధన దిగుమతులపై US నిషేధం, ఇంధన దిగుమతులపై పాక్షిక EU నిషేధంతో సహా యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు యూరప్ ఇప్పటికే అనేక చర్యలను విధించాయి.

కానీ బిడెన్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ఒత్తిడిని పెంచడానికి ద్వితీయ మంజూరు అని పిలవబడేది కూడా ఆలోచిస్తోంది. ఉదాహరణకు, రష్యా చమురు కొనుగోళ్లపై సంభావ్య ధరల పరిమితులను విధించడం గురించి US అధికారులు యూరోపియన్ మరియు ఆసియా మిత్రదేశాలతో చర్చలు జరుపుతున్నారని డిప్యూటీ ట్రెజరీ సెక్రటరీ వాలీ అడెయెమో మంగళవారం తెలిపారు.

గ్లోబల్ ఆయిల్ మార్కెట్లను మరింత పెంచకుండా రష్యా ఆర్థిక బాధను మరింతగా పెంచే అనేక పద్ధతుల్లో ధరల పరిమితులు ఉన్నాయని కొందరు అధికారులు విశ్వసిస్తున్నారు, ఎందుకంటే ఆదాయాలు మాత్రమే తగ్గించబడతాయి, మార్కెట్‌కు వెళ్లే చమురు పరిమాణం కాదు.

“రష్యన్ చమురు మార్కెట్ నుండి ఎంత తగ్గుతోందనే దాని గురించి ఏమి జరుగుతోంది మరియు బాగా తగ్గింపులకు బలవంతంగా విక్రయించబడటం వల్ల రష్యా చమురు లాభాలు క్షీణించడం గురించి ఎక్కువ” అని విదేశాంగ శాఖ ప్రతినిధి రాయిటర్స్‌తో అన్నారు.

కానీ ధరలు పెంచకుండా రష్యాపై ఆర్థిక యుద్ధ చర్యలను వేగవంతం చేయడం అంత సులభం కాదు.

ఉదాహరణకు, రష్యా మార్కెట్ నుండి చమురును పట్టుకోవడం ద్వారా ప్రతీకారం తీర్చుకోవచ్చు. చమురు క్షేత్రాలు మరియు శుద్ధి కర్మాగారాలలో తక్కువ పెట్టుబడి పెట్టిన తర్వాత ప్రపంచంలోని చమురు ఉత్పత్తిదారులు చాలా తక్కువ విడి సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉన్నందున అది వెంటనే ధరలను పెంచవచ్చు.

“ఆంక్షల గురించి మాట్లాడిన ప్రతిసారీ, ధర పెరుగుతుంది” అని వాల్డ్ అన్నారు.

ఉదాహరణకు, మే చివరలో, రష్యా యొక్క చమురు రవాణాపై నీరుగార్చిన ఆంక్షలకు యూరోపియన్ యూనియన్ మద్దతు ఇవ్వడంతో గ్లోబల్ బెంచ్‌మార్క్ బ్రెంట్ ముడి చమురు బ్యారెల్‌కు దాదాపు $124కి రెండు నెలల గరిష్ట స్థాయికి పెరిగింది.

ఆంక్షలను నిర్వహించే ట్రెజరీ డిపార్ట్‌మెంట్ అధికారులు మరియు వైట్ హౌస్ నేషనల్ సెక్యూరిటీ కౌన్సిల్ వ్యాఖ్య కోసం చేసిన అభ్యర్థనకు వెంటనే స్పందించలేదు.

రష్యా చమురు కొనుగోళ్లపై సెకండరీ ఆంక్షలు ఎప్పుడు విధించవచ్చు మరియు ఏ పరిస్థితుల్లో ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదని US అధికారి ఒకరు అడిగినప్పుడు.

అంతర్జాతీయ ఇంధన సంస్థ (IEA) ప్రకారం, పాశ్చాత్య ఆంక్షలు వచ్చే ఏడాది రష్యా యొక్క ముడి ఎగుమతులను క్రమంగా తగ్గించగలవని భావిస్తున్నారు.

కానీ ఇప్పటివరకు రష్యా తన ధరలను తగ్గించడం ద్వారా కొత్త కొనుగోలుదారులను కనుగొనగలిగింది. ఉదాహరణకు, భారతదేశం, గత నెలలో రష్యా క్రూడ్ కొనుగోళ్లను దాదాపు మూడు రెట్లు పెంచింది, అయితే చైనా కూడా మరిన్ని రష్యన్ బ్యారెల్స్‌ను కైవసం చేసుకుంది.

మరియు మేలో, అధిక ప్రపంచ ధరలు మరియు స్థిరమైన ముడి ఎగుమతులు ఆ తగ్గింపులను అధిగమించడంతో రష్యా చమురు ఆదాయాలు పెరిగాయి, IEA తెలిపింది.

భారతదేశం యొక్క కొనుగోళ్లు నెలల తరబడి వాషింగ్టన్ రాడార్‌లో ఉన్నాయి, మార్చిలో US అధికారిక హెచ్చరికతో అది మునుపటి సంవత్సరాల స్థాయిలకు మించి చమురును గణనీయంగా కొనుగోలు చేస్తే, ఆంక్షలను పెంచే “గొప్ప ప్రమాదం”కి గురవుతుంది.

ప్రైస్ క్యాప్ మానిప్యులేషన్ రిస్క్

ధరల పరిమితులతో పాటు, రష్యా కార్గోలకు బీమా లేదా సేవలను అందించే సంస్థలపై ఆంక్షలను కూడా యునైటెడ్ స్టేట్స్ పరిగణించవచ్చు, ఇక్కడ లావాదేవీలు బ్యారెల్‌కు నిర్ణీత ధర కంటే ఎక్కువగా ఉంటాయి.

కానీ అటువంటి చర్యలను అమలు చేయడానికి సమయం మరియు వనరులు పడుతుంది.

హ్యూస్టన్‌లోని రేమండ్ జేమ్స్ ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ బ్యాంక్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ పావెల్ ముల్చనోవ్, “ఇది వాస్తవికమైనదని నేను అనుకోను. “చమురు చాలా ద్రవ మరియు పోటీ మార్కెట్ మరియు ధరల పరిమితిని పెంచడానికి లేదా తగ్గించడానికి ఎటువంటి ఆచరణాత్మక మార్గం లేదు.”

అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ మరియు మాజీ ప్రెసిడెంట్ బరాక్ ఒబామా ఆధ్వర్యంలో US స్టేట్ డిపార్ట్‌మెంట్‌లో మాజీ ఆంక్షల అధికారి రిచర్డ్ నెఫ్యూ, రెండు పద్ధతుల గురించి, ముఖ్యంగా ధరల పరిమితుల గురించి సందేహాస్పదంగా ఉన్నారు, ఇది రష్యా పరిమాణంలో ఉన్న నిర్మాతపై ఇంతకు ముందెన్నడూ ప్రయత్నించలేదు.

“ధర పరిమితి చాలా తారుమారు అయ్యే ప్రమాదం ఉంది మరియు మీరు ఆ సిస్టమ్‌ను ఎలా ధృవీకరిస్తారు?” మేనల్లుడు అన్నాడు.

బదులుగా, చమురు అమ్మకాల నుండి రష్యా ఆదాయాన్ని ఎస్క్రో ఖాతాలలోకి తీసుకురావడానికి వాషింగ్టన్ ఇతర వినియోగించే దేశాలలోని బ్యాంకులతో కలిసి పని చేయగలదని అతను నమ్ముతున్నాడు, రష్యా ఆమోదించిన వస్తువులు మరియు సేవల కోసం మాత్రమే నొక్కగల డబ్బు.

అయితే నవంబర్ 8 ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో అధిక ఇంధన ధరలు మరియు ద్రవ్యోల్బణం బిడెన్ మరియు అతని తోటి డెమొక్రాట్‌లకు హాని కలిగిస్తాయి.

గత నెలలో రాస్‌ముస్సేన్ పోల్‌లో 83% మంది US ఓటర్లు ద్రవ్యోల్బణం అనేది ఒక ముఖ్యమైన అంశం అని నమ్ముతున్నారు, ఇందులో రిపబ్లికన్లు కాంగ్రెస్‌లోని ఒకటి లేదా రెండు ఛాంబర్‌లలో మెజారిటీని పొందాలని ఆశిస్తున్నారు.

అధిక ఇంధన ధరలు ఐరోపాలో కూడా దూకుడు చర్య కోసం ఆకలిని తగ్గించగలవు.

పెరుగుతున్న ఇంధన వ్యయాల వెలుగులో, నిష్పక్షపాత పరిశోధనా బృందం అయిన క్లియర్‌వ్యూ ఎనర్జీ పార్టనర్స్ క్లయింట్‌లకు ఒక నోట్‌లో “రష్యన్ పెట్రోలియం ఎగుమతులపై ‘ద్వితీయ’ ఆంక్షల చుట్టూ తక్షణమే సమన్వయం చేసుకోవడానికి ట్రాన్స్-అట్లాంటిక్ మిత్రదేశాలు తగినంత రాజకీయ సంకల్పాన్ని కలిగి ఉన్నాయని సందేహాస్పదంగా ఉంది.”

(తిమోతీ గార్డనర్ రిపోర్టింగ్; రిచర్డ్ వాల్డ్‌మానిస్ మరియు మార్గరీటా చోయ్ ఎడిటింగ్)

0 వ్యాఖ్యలు

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments