Sunday, June 26, 2022
HomeBusinessవృద్ధిని పెంచే మూలధన వ్యయం ఆశాజనకంగా ఉంది: ముఖ్య ఆర్థిక సలహాదారు

వృద్ధిని పెంచే మూలధన వ్యయం ఆశాజనకంగా ఉంది: ముఖ్య ఆర్థిక సలహాదారు


వృద్ధిని పెంచే మూలధన వ్యయం ఆశాజనకంగా ఉంది: ముఖ్య ఆర్థిక సలహాదారు

మూలధన వ్యయం వృద్ధిని పెంచుతుందని ప్రధాన ఆర్థిక సలహాదారు ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు

ముంబై:

మూడవ కోవిడ్-19 తరంగం తర్వాత తిరిగి పుంజుకున్న ఆర్థిక వృద్ధి ఊపందుకోవడానికి మూలధన వ్యయం కొనసాగుతుందని నిర్ధారించడానికి ప్రభుత్వం కట్టుబడి ఉందని చీఫ్ ఎకనామిక్ అడ్వైజర్ వి అనంత నాగేశ్వరన్ శుక్రవారం తెలిపారు.

వాస్తవ ఆర్థిక వ్యవస్థను బలోపేతం చేసేందుకు పన్నులను తగ్గించడం, ప్రైవేటీకరణ కొనసాగింపు, మొండి బకాయిలను సీక్వెస్టర్ చేసేందుకు సంస్థలను ఏర్పాటు చేయడం మరియు వాటిని నిర్వహించడం మరియు ఆస్తుల మానిటైజేషన్ డ్రైవ్‌ను ప్రారంభించడం వంటి అనేక చర్యలను ప్రభుత్వం తీసుకుందని ఆయన తెలిపారు.

“బ్యాంకింగ్ మరియు నాన్-బ్యాంకింగ్ ప్రపంచంలో ప్రైవేట్ రంగ భాగస్వాములలో కొనసాగుతున్న అనిశ్చితి దృష్ట్యా, మూలధన వ్యయం (ఒక మార్గంలో) కొనసాగుతుందని నిర్ధారించుకోవడానికి ప్రభుత్వం కట్టుబడి ఉంది, ఆ తర్వాత మనం తిరిగి పొందిన వృద్ధి ప్రేరణ. మూడవ తరంగం లొంగిపోలేదు” అని ఎఫ్‌ఇ మోడరన్ బిఎఫ్‌ఎస్‌ఐ సమ్మిట్ 2022లో మాట్లాడుతూ నాగేశ్వరన్ అన్నారు.

గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో మూలధన వ్యయం రూ.6 లక్షల కోట్లు కాగా, ప్రభుత్వం రూ.5.92 లక్షల కోట్లు వెచ్చించగలిగింది.

“అందుకే, ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరానికి, ప్రభుత్వం రూ. 7.5 లక్షల కోట్ల మూలధన వ్యయాన్ని అమలు చేయగలిగితే, అది అతిపెద్ద నిజమైన ఆర్థిక జోక్యం” అని ఆయన అన్నారు.

నిజమైన ఆర్థిక వ్యవస్థకు సహాయం చేయడానికి ఏ ఇతర చర్యలు ప్రారంభించాలి అని అడిగినప్పుడు, శ్రీ నాగేశ్వరన్ మాట్లాడుతూ, ఏదైనా పరిస్థితి తలెత్తినప్పుడు ప్రతిస్పందించడానికి ప్రభుత్వం కళ్ళు మరియు చెవులు తెరిచి ఉంచుతుంది, అయితే అన్ని చర్యలు బాగా కొలవబడతాయి.

ఆర్థిక వ్యవస్థలో ఏదైనా జోక్యానికి ఆర్థిక భాగం ఉంటుందని, అది వడ్డీ రేట్లు, కరెంట్ ఖాతా లోటు మరియు కరెన్సీపై ప్రభావం చూపుతుందని ఆయన అన్నారు.

“చర్యలు పర్యవసానాలను కలిగి ఉంటాయి మరియు పర్యవసానాలు పరిస్థితిని క్లిష్టతరం చేస్తాయా లేదా అనేదాని గురించి మనం తెలుసుకోవాలి. కాబట్టి, మనం జోక్యం చేసుకునేటప్పుడు మనం జాగ్రత్తగా ఉండాలి. మేము పరిస్థితిని మరింత దిగజార్చాలా లేదా మెరుగుపరుస్తామా? “తదనుగుణంగా, ప్రతి అడుగు ఉండాలి. రెండవ మరియు మూడవ-ఆర్డర్ ప్రభావాల పరంగా ఆలోచించబడింది. కాబట్టి, మనం ముందుకు వెళ్లే ప్రతి పనిని కొలవాలి మరియు క్రమాంకనం చేయాలి, ”అని అతను చెప్పాడు.

ప్రధాన ఆర్థిక సలహాదారు మాట్లాడుతూ, ద్రవ్యోల్బణ దృక్పథం పరంగా అన్ని ఇతర దేశాలలో భారతదేశం దాని మధ్య పాయింట్లకు సంబంధించి మెరుగ్గా ఉందని అన్నారు. వృద్ధి దృక్పథంలో కూడా, దేశం ఇతరులకన్నా మెరుగ్గా ఉంది.

7 శాతం ద్రవ్యోల్బణం రేటుపై దేశం ఇప్పుడు చాలా ఆందోళన చెందడం శుభసూచకమని ఆయన అన్నారు.

“మేము ద్రవ్యోల్బణం అసహనంగా మారుతున్నాము మరియు ద్రవ్యోల్బణం అంచనాలను స్థిరీకరించడం మరియు ప్రపంచ పరిస్థితులు అనుమతించినందున సాధ్యమైనంత త్వరగా 4-6 శాతం (RBI యొక్క ద్రవ్యోల్బణ లక్ష్యం) స్థాయికి మమ్మల్ని తిరిగి తీసుకురావడం చాలా ముఖ్యం. కాబట్టి, ద్రవ్యోల్బణ అసహనం మంచి విషయం” అని శ్రీ నాగేశ్వరన్ అన్నారు.

గత రెండు నెలలుగా, రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (RBI) ద్రవ్యోల్బణాన్ని నియంత్రించడానికి రెపో రేటును రెండు విడతల్లో 90 బేసిస్ పాయింట్లు పెంచి 4.90 శాతానికి పెంచింది, ఇది దాని కంఫర్ట్ జోన్ 4-6 శాతం కంటే ఎక్కువ వేగవంతమైంది.

బ్యాంకింగ్ పరిశ్రమ గురించి మాట్లాడుతూ, ప్రస్తుత వృద్ధి దృష్టాంతాన్ని నిలబెట్టుకోవడంలో మరియు ఈ రోజు దేశం యొక్క సాపేక్ష ప్రయోజనాన్ని ఇతర దేశాల కంటే సంపూర్ణ వృద్ధి ప్రయోజనానికి మూలంగా మార్చడంలో ఈ రంగానికి చాలా ముఖ్యమైన పాత్ర ఉందని ఆయన అన్నారు.

రీక్యాపిటలైజేషన్, అసెట్ సేల్స్ మరియు బ్యాలెన్స్ షీట్ ప్రొవిజనింగ్ మరియు సాధారణ వృద్ధి తర్వాత దేశం మంచి మరియు మంచి క్యాపిటలైజేషన్ బ్యాంకింగ్ వ్యవస్థను కలిగి ఉందని శ్రీ నాగేశ్వరన్ అన్నారు.

“ప్రస్తుతం, బ్యాంకింగ్ వ్యవస్థ మంచి వికెట్‌లో ఉంది,” అన్నారాయన.

లిక్విడిటీతో కొట్టుమిట్టాడుతున్న బ్యాంకులు నిజంగా రుణాలు ఇవ్వడానికి ఆసక్తిగా ఉన్నాయా అనే ప్రశ్నకు, రుణదాతలు రుణాన్ని అందిస్తున్నారని, అయితే జాగ్రత్తగా చెప్పారు.

“సహజంగా, ప్రపంచంలో ఏమి జరుగుతుందో దానిపై హెచ్చరిక మూలం ఉంటుంది. కానీ, బ్యాలెన్స్ షీట్ బలం మరియు తగిన ప్రొవిజనింగ్ మరియు లాభదాయకత కారణంగా, నేను రెండు వృత్తాంత సంభాషణలలో అర్థం చేసుకున్నాను మరియు మేము డేటాలో చూసినట్లుగా, అక్కడ రుణం ఇవ్వడానికి నిజంగా సుముఖత ఉంది,” అని అతను పేర్కొన్నాడు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments