Sunday, June 26, 2022
HomeTrending News300 జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్ పాఠశాలలు మూసివేతకు గురవుతున్నందున వేలాది మంది విద్యార్థులు ప్రమాదంలో ఉన్నారు

300 జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్ పాఠశాలలు మూసివేతకు గురవుతున్నందున వేలాది మంది విద్యార్థులు ప్రమాదంలో ఉన్నారు


300 జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్ పాఠశాలలు మూసివేతకు గురవుతున్నందున వేలాది మంది విద్యార్థులు ప్రమాదంలో ఉన్నారు

విద్యార్థులను ప్రభుత్వ పాఠశాలలకు తరలించాలని ప్రభుత్వం ఆదేశించింది.

శ్రీనగర్:

జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని బుద్గామ్ జిల్లాలో 9వ తరగతి విద్యార్థి, ఇంజనీర్ కావాలని కలలు కంటున్న 14 ఏళ్ల హుజైఫ్ అహ్మద్, ఇప్పుడు అనిశ్చిత భవిష్యత్తును చూస్తున్నాడు.

జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ద్వారా కొత్త అణిచివేతకు గురైన నిషేధిత సమూహంతో అనుసంధానించబడిన ట్రస్ట్‌తో గతంలో అనుబంధం ఉన్నందున తమ పాఠశాల మూసివేయబడుతుందా అని భయపడుతున్న బుద్గామ్‌లోని ఒక మాధ్యమిక పాఠశాలలో సుమారు 600 మంది విద్యార్థులు మరియు ఉపాధ్యాయులలో అతను కూడా ఉన్నాడు.

అనేక ఇతర పాఠశాలల మాదిరిగానే, పాఠశాల కూడా ఫలాహ్-ఏ-ఆమ్ ట్రస్ట్ నుండి వేరు చేయబడిందని, 2017లో స్థానిక కమ్యూనిటీ మేనేజ్‌మెంట్ ద్వారా తిరిగి రిజిస్టర్ చేయబడిందని యాజమాన్యం చెబుతోంది. అయితే బుద్గామ్ జిల్లాలోని 20 పాఠశాలల్లో సెకండరీ పాఠశాల కూడా ఉందని వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ముఖం మూసివేత.

నిషేధిత జమాత్ ఇ ఇస్లామీ గ్రూప్‌తో అనుబంధంగా ఉన్న ట్రస్ట్‌తో ముడిపడి ఉన్న దాదాపు 300 ప్రైవేట్ పాఠశాలలను మూసివేయాలని కేంద్రపాలిత ప్రాంత పరిపాలనా నిర్ణయం అమలులోకి వచ్చినప్పుడు జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్‌లోని వేలాది మంది విద్యార్థులు హుజైఫ్ మాదిరిగానే, ఏమి జరుగుతుందో తెలియదు.

వచ్చే 15 రోజుల్లోగా పాఠశాలలను మూసివేయాలని విద్యాశాఖ అధికారులను ప్రభుత్వం ఆదేశించింది. జమాత్-మద్దతుగల ట్రస్ట్‌తో ఈ పాఠశాలలు అనుసంధానించబడి ఉన్నాయని స్టేట్ ఇన్వెస్టిగేటివ్ ఏజెన్సీ (SIA) నివేదించిన తర్వాత ఈ నిర్ణయం తీసుకోబడింది.

హుజైఫ్ పాఠశాల 400 మంది విద్యార్థులకు బోర్డింగ్ సౌకర్యాన్ని అందిస్తుంది, వారిలో ఎక్కువ మంది జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్‌లోని వివిధ ప్రాంతాల నుండి పేద కుటుంబాల నుండి వచ్చారు. చెల్లించే స్థోమత ఉన్నవారు ట్యూషన్ మరియు బోర్డింగ్ కోసం నెలవారీ రుసుము కేవలం రూ.2,500 వసూలు చేస్తారని నిర్వహణ అధికారి తెలిపారు.

ఒక మతపరమైన సెమినరీ – మదర్సాను నిర్వహించడంతోపాటు – పాఠశాల జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్ విద్యా బోర్డు యొక్క సిలబస్ మరియు యూరోపియన్ కేంబ్రిడ్జ్ పాఠ్యాంశాలను అనుసరిస్తోంది.

“రాష్ట్ర పాఠశాల విద్యా మండలి రూపొందించిన మరియు ఆమోదించిన సిలబస్‌ను మేము అనుసరిస్తున్నాము. 5వ తరగతి వరకు, మేము చాలా ఆధునికమైన మరియు ఆధునిక యుగానికి అనుసంధానించబడిన కేంబ్రిడ్జ్ సిరీస్‌ను బోధిస్తున్నాము” అని పాఠశాల ఉపాధ్యాయుడు సలీమ్ సిదిక్ చెప్పారు.

ఉత్తర్వుల ప్రకారం, జమాత్ అనుబంధ ట్రస్ట్‌తో అనుసంధానించబడిన అన్ని పాఠశాలల గుర్తింపు ఉపసంహరించబడింది. రాజకీయ-మతపరమైన పార్టీ అయిన జమాతే ఇస్లామీని ప్రభుత్వం 2019లో నిషేధిత సంస్థగా ప్రకటించింది.

ఈ పాఠశాలలను 15 రోజుల్లోగా మూసివేసి విద్యార్థులను ప్రభుత్వ పాఠశాలలకు తరలించాలని అన్ని జిల్లాల ప్రధాన విద్యాశాఖాధికారులను ఆదేశించారు.

స్థానిక మీడియా నివేదికల ప్రకారం, కాశ్మీర్‌లో 2010 మరియు 2016లో జరిగిన పౌర అశాంతిలో ఈ పాఠశాలలు పాల్గొన్నట్లు మరియు జిహాదీ సాహిత్యాన్ని కూడా బోధిస్తున్నట్లు SIA గుర్తించింది.

ఫలాహ్ ఆమ్ ట్రస్ట్ కేవలం ఏడు పాఠశాలలు మాత్రమే తమతో నేరుగా అనుబంధం కలిగి ఉన్నాయని చెబుతోంది మరియు ఏదైనా విధ్వంసక లేదా వేర్పాటువాద చర్యలో దాని ప్రమేయం ఆరోపణలను ఖండించింది.

“మమ్మల్ని ఎందుకు నిషేధించారో మాకు తెలియదు. మేము ప్రభుత్వం ఆమోదించిన సిలబస్‌ను మాత్రమే అనుసరిస్తాము మరియు ప్రభుత్వం నుండి వచ్చిన సూచనలకు కట్టుబడి ఉంటాము” అని ఫలాహ్ ఆమ్ ట్రస్ట్ డైరెక్టర్ షోకత్ అహ్మద్ వర్ అన్నారు.

ఏడు పాఠశాలలు మినహా మరే ఇతర పాఠశాలలపై ట్రస్ట్‌కు పరిపాలన లేదా విద్యాపరమైన నియంత్రణ లేదని ఆయన అన్నారు.

జమ్మూ కాశ్మీర్ పీపుల్స్ కాన్ఫరెన్స్ నాయకుడు సజాద్ లోన్ ఈ నిర్ణయం వివక్షతో కూడుకున్నదని మరియు ప్రభుత్వం ఉద్దేశపూర్వకంగా కాశ్మీరీలను లక్ష్యంగా చేసుకుంటోందని ఆరోపించారు.

“మతపరమైన అనుబంధాలను కలిగి ఉన్న సంస్థలపై ఎంపిక చేయడం చాలా అన్యాయం మరియు అన్యాయం. J&K అత్యధిక ముస్లిం మెజారిటీ రాష్ట్రమని పరిపాలన అర్థం చేసుకోవాలి. ముస్లింల పట్ల పక్షపాతం ఉన్నందున వారు ప్రతి సంస్థను నిషేధించలేరు,” Mr లోన్ అన్నారు.

ఈ నిర్ణయాన్ని బీజేపీ స్వాగతించింది.

“ఫలాహ్ ఆమ్ ట్రస్ట్ జమాత్ ఇ ఇస్లామీతో అనుబంధంగా ఉంది. ఇది గతంలో 300 పాఠశాలలను నిర్వహిస్తోంది మరియు 50,000 మంది విద్యార్థులు అక్కడ చదువుతున్నారు. ప్రభుత్వం ఈ పాఠశాలలను నిషేధించింది. ఈ నిర్ణయాన్ని మేము స్వాగతిస్తున్నాము,” అని రణబీర్ సింగ్ పంతనియా అన్నారు. జమ్మూ కాశ్మీర్ బీజేపీ

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments