Sunday, June 26, 2022
HomeTrending News6 నెలలు మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న పిల్లలకు కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌ని US ఆమోదించింది

6 నెలలు మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న పిల్లలకు కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌ని US ఆమోదించింది


6 నెలలు మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న పిల్లలకు కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌ని US ఆమోదించింది

కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్: ఆరు నెలల నుండి ఐదు సంవత్సరాల పిల్లలకు US అధీకృత వ్యాక్సిన్.

వాషింగ్టన్:

యుఎస్ ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ చాలా దేశాల్లో వ్యాధి నిరోధక టీకాల కోసం ఎదురుచూస్తున్న చివరి వయస్సు గల చిన్న పిల్లలలో ఫైజర్ మరియు మోడర్నా కోవిడ్-19 వ్యాక్సిన్‌ల ఉపయోగం కోసం శుక్రవారం అత్యవసర అధికారాన్ని మంజూరు చేసింది.

ఆరు నెలల నుండి ఐదు సంవత్సరాల వయస్సు గల పిల్లలకు Moderna యొక్క రెండు-డోస్ వ్యాక్సిన్‌ను మరియు ఆరు నెలల నుండి నాలుగు సంవత్సరాల వయస్సు గల వారికి మూడు డోసుల ఫైజర్ షాట్‌లను ఏజెన్సీ అధికారం ఇచ్చింది.

“చాలా మంది తల్లిదండ్రులు, సంరక్షకులు మరియు వైద్యులు చిన్న పిల్లలకు వ్యాక్సిన్ కోసం ఎదురుచూస్తున్నారు మరియు ఈ చర్య ఆరు నెలల వయస్సులోపు వారిని రక్షించడంలో సహాయపడుతుంది” అని ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ చీఫ్ రాబర్ట్ కాలిఫ్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

“చిన్న పిల్లలకు వ్యాక్సిన్‌లు ఆసుపత్రిలో చేరడం మరియు మరణం వంటి కోవిడ్ -19 యొక్క అత్యంత తీవ్రమైన ఫలితాల నుండి రక్షణ కల్పిస్తాయని మేము ఆశిస్తున్నాము.”

సెంటర్స్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ (CDC) ఇప్పుడు వ్యాక్సిన్‌లను ఉపయోగంలోకి తీసుకురావడానికి ముందే సిఫారసు చేయాలి — త్వరలో జరగనున్న నిపుణుల సలహా కమిటీ సమావేశం తర్వాత తుది గ్రీన్ లైట్ ఇవ్వబడుతుంది.

కానీ US ప్రభుత్వం FDA నిర్ణయం తీసుకున్న వెంటనే, 10 మిలియన్ డోస్‌లను వెంటనే దేశవ్యాప్తంగా పంపవచ్చని, తరువాతి వారాల్లో మిలియన్ల కొద్దీ డోస్‌లను పంపవచ్చని తెలిపింది.

రెండు వ్యాక్సిన్‌లు మెసెంజర్ ఆర్‌ఎన్‌ఏపై ఆధారపడి ఉంటాయి, ఇది కరోనావైరస్ స్పైక్ ప్రోటీన్ కోసం జన్యు కోడ్‌ను మానవ కణాలకు అందజేస్తుంది, ఆపై వాటిని వాటి ఉపరితలంపై పెంచుతాయి, రోగనిరోధక వ్యవస్థ సిద్ధంగా ఉండటానికి శిక్షణ ఇస్తాయి. సాంకేతికత ఇప్పుడు ప్రముఖ కోవిడ్ వ్యాక్సినేషన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌గా పరిగణించబడుతుంది.

ఈ వ్యాక్సిన్‌లను వేల మంది చిన్నారులపై ప్రయోగాత్మకంగా పరీక్షించారు. అవి వృద్ధాప్యంలో ఉన్నటువంటి తేలికపాటి దుష్ప్రభావాల యొక్క సారూప్య స్థాయిలను కలిగి ఉన్నాయని కనుగొనబడ్డాయి మరియు అదే స్థాయిలో ప్రతిరోధకాలను ప్రేరేపించాయి.

ఆరు నెలల నుండి రెండు సంవత్సరాల వయస్సు గల పిల్లలకు 51 శాతం మరియు రెండు నుండి ఐదు సంవత్సరాల వయస్సు వారికి 37 శాతంగా Moderna యొక్క అంచనాలతో పోలిస్తే, Pfizerకి ఇన్ఫెక్షన్‌కు వ్యతిరేకంగా సమర్థత ఎక్కువగా ఉంది, కంపెనీ దీనిని 80 శాతం వద్ద ఉంచింది.

కానీ ఫైజర్ ఫిగర్ చాలా తక్కువ కేసులపై ఆధారపడి ఉంటుంది మరియు అందువలన ప్రాథమికంగా పరిగణించబడుతుంది. దాని రక్షణను సాధించడానికి ఇది మూడు మోతాదులను కూడా తీసుకుంటుంది, రెండవది ఎనిమిది వారాల తర్వాత మూడవ షాట్ ఇవ్వబడుతుంది, ఇది మొదటిది మూడు వారాల తర్వాత ఇవ్వబడుతుంది.

మోడర్నా యొక్క టీకా రెండు మోతాదుల తర్వాత తీవ్రమైన వ్యాధికి వ్యతిరేకంగా బలమైన రక్షణను అందించాలి, నాలుగు వారాల వ్యవధిలో ఇవ్వబడుతుంది మరియు తేలికపాటి వ్యాధికి వ్యతిరేకంగా సమర్థత స్థాయిలను పెంచే బూస్టర్‌ను జోడించడాన్ని కంపెనీ అధ్యయనం చేస్తోంది.

అయినప్పటికీ, ఫైజర్‌తో పోల్చితే అధిక మోతాదులో తీసుకోవాలనే మోడర్నా యొక్క నిర్ణయం వ్యాక్సిన్‌కి ప్రతిస్పందనగా అధిక స్థాయి జ్వరాలతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది.

యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లో దాదాపు 20 మిలియన్ల మంది నాలుగు సంవత్సరాల మరియు అంతకంటే తక్కువ వయస్సు గల పిల్లలు ఉన్నారు.

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments