Sunday, June 26, 2022
HomeLatest News'అగ్నిపథ్' వరుస మధ్య, మధ్యప్రదేశ్ ప్రతిజ్ఞపై మాజీ సైనికుల పెద్ద దావా

‘అగ్నిపథ్’ వరుస మధ్య, మధ్యప్రదేశ్ ప్రతిజ్ఞపై మాజీ సైనికుల పెద్ద దావా


‘అగ్నిపథ్’ వరుస మధ్య, మధ్యప్రదేశ్ ప్రతిజ్ఞపై మాజీ సైనికుల పెద్ద దావా

కొత్త స్వల్పకాలిక సైనిక నియామక పథకానికి వ్యతిరేకంగా దేశవ్యాప్తంగా పెద్దఎత్తున నిరసనలు వెల్లువెత్తాయి.

భోపాల్:

‘అగ్నిపథ్’ పథకం కింద పింక్ స్లిప్‌లతో సాయుధ దళాల నియామకాలకు మధ్యప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ ఇచ్చిన హామీ శుక్రవారం నిరసనకారులను తిప్పికొట్టడంలో విఫలమైంది. హింస, విధ్వంసం మరియు దహనం రాష్ట్రంలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో ఆవేశం కొనసాగింది.

గ్వాలియర్‌లో తీవ్ర ఘర్షణలు మరియు రాళ్లు రువ్విన ఒక రోజు తర్వాత, ఇండోర్‌లోని లక్ష్మీబాయి నగర్ రైల్వే స్టేషన్ నుండి హింసాత్మక నిరసనలు నివేదించబడ్డాయి.

నిరసనకారులు రెండు రైళ్లను అడ్డుకున్నారు మరియు కనీసం ఐదుగురు పోలీసులను గాయపరిచారు – సబ్-ఇన్‌స్పెక్టర్‌తో సహా అతని చెవిపై రాయితో కొట్టారు. ఇండోర్‌లోని మోవ్ కంటోన్మెంట్ పట్టణంలో గుంపులు గుంపులుగా విరుచుకుపడడాన్ని ఆపడానికి సైన్యానికి చెందిన సైనికులు కాపలాగా ఉన్నారు.

రాష్ట్ర పోలీసు సర్వీస్ రిక్రూట్‌మెంట్‌లో ‘అగ్నివీర్’లకు ప్రాధాన్యత ఇస్తామని బుధవారం ప్రకటించిన ముఖ్యమంత్రి చౌహాన్ శాంతించాలనే పిలుపును నిరసనలు ధిక్కరించారు.

“అగ్నిపథ్ పథకం కింద సేవలందిస్తున్న సైనికులకు మధ్యప్రదేశ్ పోలీసు రిక్రూట్‌మెంట్‌లో ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుంది” అని ఆయన చెప్పారు.

అయితే ఈ ఏడాది మాజీ సైనికులకు పోలీసుల్లో 10 శాతం రిజర్వేషన్లను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం రద్దు చేసిందని ఆరోపిస్తూ ఏప్రిల్ నుండి నిరసనలో ఉన్న మాజీ సైనికులు అతని వాగ్దానాలను ప్రశ్నించారు.

నిరసనల్లో పాల్గొన్న విశ్రాంత సైనికుడు అనిల్‌సింగ్‌ మాట్లాడుతూ.. 1999 నుంచి 10 శాతం రిజర్వేషన్ల లబ్ధి పొందుతున్నామని, అయితే రాష్ట్ర ప్రభుత్వం దానిని నిలిపివేసిందని, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తమ అభ్యర్థనను పరిగణనలోకి తీసుకోవాలని కోరుతున్నామన్నారు.

కొంతమంది మాజీ సైనికులు మధ్యప్రదేశ్ హైకోర్టును కూడా ఆశ్రయించారు, ఇది రిటైర్డ్ ఆర్మీ మెన్‌లకు రిజర్వేషన్ల ప్రయోజనాన్ని ఇవ్వనందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి మరియు మధ్యప్రదేశ్ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ (MPPSC)కి నోటీసు జారీ చేసింది.

ఎంపీపీఎస్సీ-2019 రిక్రూట్‌మెంట్‌లో మాజీ సైనికులు తమకు ఇచ్చిన హామీని పొందలేదని పిటిషనర్లు ఒక పిటిషన్‌లో పేర్కొన్నారు. నిబంధనల ప్రకారం, మాజీ సైనికులు రాష్ట్ర పోలీసు దళంలో రిక్రూట్‌మెంట్ కోసం శారీరక ప్రమాణ పరీక్షలలో సడలింపు పొందుతారు.

వీరికి గ్రూప్ ‘సి’ పోస్టుల్లో పది శాతం, గ్రూప్ ‘డి’ పోస్టుల్లో 20 శాతం ఖాళీలు రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి. పారిశ్రామిక ప్లాట్లు, షెడ్లు మరియు సరసమైన ధరల దుకాణాల కేటాయింపులో కూడా వారికి ప్రాధాన్యత లభిస్తుంది.

ఇటీవల, మధ్యప్రదేశ్ పోలీసులో 6,000 కానిస్టేబుల్ పోస్టుల కోసం 30,000 మంది అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. నిబంధనల ప్రకారం మాజీ సైనికులకు దాదాపు 600 సీట్లు కేటాయించాల్సి ఉండగా కేవలం ఆరుగురిని మాత్రమే ఎంపిక చేశారు.

పిటిషనర్ తరఫు న్యాయవాదులు నరీందర్ పాల్ సింగ్ రూప్రా మాట్లాడుతూ, “అజిత్ సింగ్ మరియు మరో 32 మంది తరపున నేను మొదటి పిటిషన్‌ను సమర్పించాను, ఇందులో మధ్యప్రదేశ్ మొత్తంలో ఒక్క మాజీ సైనికుడిని కూడా ఎంపిక చేయలేదని, ఇది చట్టవిరుద్ధమని ఆరోపించారు. నియమాలు. రిజర్వు చేయబడిన సీట్లు ఎక్కడికీ బదిలీ చేయబడవు.”

“అలా చేయాలనుకుంటే, మాకు మాజీ సైనికులు రావడం లేదని ఒక నిర్ణయం తీసుకోవాలి మరియు కాంపిటెంట్ అథారిటీ నుండి ఆర్డర్ వస్తుంది. అప్పుడే, మాజీ సైనికుల పోస్ట్ జనరల్ కేటగిరీకి ఇవ్వబడుతుంది. ,” మిస్టర్ రూప్రా చెప్పారు.

“మొదటి పిటిషన్‌లో, మాజీ సైనికుల నుండి ఒక్క అభ్యర్థిని కూడా ఎంపిక చేయలేదని నాకు ఆదేశాలు ఉన్నాయి. మేము RTI కూడా దాఖలు చేసాము మరియు మొత్తం మధ్యప్రదేశ్ నుండి ఆరుగురు అభ్యర్థులు మాత్రమే ఎంపికయ్యారని తెలుసుకున్నాము. ఇది చాలా దురదృష్టకరం” అని ఆయన అన్నారు.

“3,000 మంది మాజీ సైనికులను ఎంపిక చేయాల్సి ఉండగా, కేవలం ఆరుగురిని మాత్రమే తీసుకున్నారు. ఇది తప్పు అని పేర్కొంటూ నేను పిటిషన్‌ను దాఖలు చేశాను,” అని మిస్టర్ రుప్రా తెలిపారు.

ఆరోపణలపై ప్రభుత్వానికి పంపిన ప్రశ్నలకు సమాధానం లేకుండా పోయింది. పోలీసు శాఖను పర్యవేక్షిస్తున్న మధ్యప్రదేశ్ హోం మంత్రి నరోత్తమ్ మిశ్రా స్పందించడానికి అందుబాటులో లేదు.

ఉద్యోగార్థులు నాలుగేళ్ల పదవీకాలాన్ని వ్యతిరేకించడంతో పాటు ఎంపికైన వారిలో 75 శాతం మందికి సాధారణ పదవీ విరమణ ప్రయోజనాలేవీ లేకపోవడంతో మంగళవారం ఆవిష్కరించిన కొత్త స్వల్పకాలిక సైనిక నియామక పథకానికి వ్యతిరేకంగా దేశవ్యాప్తంగా భారీ నిరసనలు వెల్లువెత్తాయి.

.


#అగనపథ #వరస #మధయ #మధయపరదశ #పరతజఞప #మజ #సనకల #పదద #దవ

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments