Sunday, June 26, 2022
HomeLatest Newsఢిల్లీలో చైల్డ్ ట్రాఫికింగ్ రాకెట్ ఛేదించింది, 8 మంది అరెస్ట్: పోలీసులు

ఢిల్లీలో చైల్డ్ ట్రాఫికింగ్ రాకెట్ ఛేదించింది, 8 మంది అరెస్ట్: పోలీసులు


ఢిల్లీలో చైల్డ్ ట్రాఫికింగ్ రాకెట్ ఛేదించింది, 8 మంది అరెస్ట్: పోలీసులు

కేసు నమోదు చేసి తదుపరి దర్యాప్తు జరుపుతున్నట్లు ఢిల్లీ పోలీసులు తెలిపారు. (ప్రతినిధి)

న్యూఢిల్లీ:

ఢిల్లీ పోలీసులు పిల్లల అక్రమ రవాణాదారుల సిండికేట్‌ను ఛేదించారు మరియు ఆరుగురు మహిళలతో సహా ఎనిమిది మందిని అరెస్టు చేశారు మరియు 7.5 ఏళ్ల చిన్నారిని రక్షించారని శుక్రవారం ఒక అధికారి తెలిపారు.

DCP సౌత్ ప్రకారం, నిందితులు నీతు, సోనియా, వినీత్ మరియు మీనాగా గుర్తించారు, అందరూ ఢిల్లీ నివాసితులు; ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని ఘజియాబాద్ నివాసితులు రేఖా అగర్వాల్ మరియు మోనీ బేగం మరియు హర్యానా నివాసితులు పింకు దేవి మరియు దిగ్విజయ్ సింగ్.

ఢిల్లీ మహిళా కమిషన్ (డీసీడబ్ల్యూ) కౌన్సెలర్ ఫిర్యాదు మేరకు మే 12న కేసు నమోదైంది. మే 11న తన స్నేహితుడి ద్వారా మూడు రోజుల పసికందును కాల్ చేసిన వ్యక్తి విక్రయించినట్లు సమాచారం అందిందని ఆమె ఫిర్యాదులో పేర్కొన్నారు.

దాని ప్రకారం కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు చేపట్టారు.

విచారణలో, సాంకేతిక నిఘా సహాయంతో, నీతు మరియు ఆమె సహచరుల పాత్ర బయటపడింది. విచారణ సమయంలో, బిడ్డ పుట్టిన విషయం కూడా ధృవీకరించబడింది. గత ఏడాది అక్టోబర్‌లో మాలవ్య నగర్‌లోని మదన్ మోహన్ మాళవీయా నగర్ హాస్పిటల్‌లో నీతు మగబిడ్డకు జన్మనిచ్చినట్లు వెరిఫికేషన్‌లో వెల్లడైంది.

సోనియా అక్టోబర్ 27న నీతును అక్కడి నుంచి డిశ్చార్జ్ చేసి సంగమ్ విహార్‌లోని తన నివాసానికి తీసుకెళ్లారు. మరుసటి రోజు, మీనా ద్వారా, ఆమె తన బిడ్డను (కస్టడీని అప్పగించింది) ఘజియాబాద్‌లోని ప్రతాప్ విహార్‌లోని నర్సింగ్‌హోమ్ (IVF సెంటర్)లో రూ. 5 లక్షలకు అమ్మిందని అధికారి తెలిపారు.

నిందితుడు వినీత్ సహ నిందితులైన నీతూ, సోనియా, పాపను ఆనంద్ పర్బత్ ద్వారా గాజియాబాద్‌లోని నెహ్రూ నగర్‌కు తీసుకెళ్లాడు.

విచారణ సందర్భంగా నిందితులను అరెస్టు చేశారు. జూన్ 7న బాధితురాలి బిడ్డను నిందితులైన దిగ్విజయ్ సింగ్, పింకూ దేవి నివాసం నుంచి స్వాధీనం చేసుకున్నారు. చిన్నారి క్షేమంగా, ఆరోగ్యంగా ఉందని అధికారి తెలిపారు.

నిందితురాలు రేఖా అగర్వాల్ కౌన్సెలర్‌గా వివిధ ఆసుపత్రులు మరియు IVF కేంద్రాలలో పనిచేశారని మరియు IVF విఫలమైన కేసుల డేటాను పొందిన తరువాత, ఆమె జంటలను పిలిచి వారికి మగపిల్లలను ఏర్పాటు చేసేదని విచారణలో వెల్లడైంది.

ఇంకా, నిందితుడు మోనీ బేగం ఎన్‌సిఆర్‌లోని వివిధ ఐవిఎఫ్ సెంటర్లలో గుడ్డు దాతగా ఉండేది. ఈ ఇద్దరు నిందితులను గతంలో ఢిల్లీలోని ప్రేమ్ నగర్ పోలీస్ స్టేషన్‌లో ఇండియన్ పీనల్ కోడ్ (IPC) సెక్షన్ 363, 370 మరియు 81 JJ చట్టం కింద ఏప్రిల్ 1 నాటి కేసులో పోలీసులు అరెస్టు చేశారు.

నిందితులైన దిగ్విజయ్ సింగ్ మరియు పింకు దేవి దంపతుల నుండి తదుపరి విచారణలో, వారు తమ 17 ఏళ్ల కుమారుడిని ఫిబ్రవరి 5, 2019న రోడ్డు ప్రమాదంలో కోల్పోయారని మరియు IVF ప్రయత్నంలో కూడా విఫలమయ్యారని తేలింది.

తదుపరి విచారణ జరుగుతోంది.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.


#ఢలలల #చలడ #టరఫకగ #రకట #ఛదచద #మద #అరసట #పలసల

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments